• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW] ATOM / ATOM PURE ROM WM6.5 CE OS 21210 BUILD 21210 BY KHOA HA

Khoa_ha

ATOM & ATOM PURE ROM WM6.5

CE OS 5.2.21210 Build 21210.5.0.0 Khoa_Ha

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21210 Build 21210.5.0.0 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5 trên trang xbeta.cn

Đã loại bớt một số phần mềm cũ và thêm vào một số phần mềm lẫn các icon mới

Iphone Diapad fix redial
Windows media Diamond skin (new)
Black Keyboard Skin(new)
HTC Simmanager 6.57(new)
Commanager 6 button (Tất cả các chức năng sử dụng được)
PsshutXP Diamond skin (new)
And add HTC Album, New taskbar Icon and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?jtxmwwdqzem

Lưu ý

MÌnh đã test thử rất Ok rồi còn việc Tai nghe bluetooth bạn nào có thì check thử nhé

Last edited by a moderator:

Snaydher

Great!! Thanks a lot Khoa_ha!! :D

Whats diferent in this rom over OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 ?

pavitar

hello mr Khoa_ha
thanks u so much ,u making rom for our atom mobiles
god bless u
i hope u continue making rom for atom in future too

tuananhg

Mình phát hiện ra lỗi Camera rồi. lúc làm ROM quên không thay driver cho nó nên bị lỗi. Tối nay mình sẽ post bản sửa lỗi cho các bạn test thử

bản này em sử dụng thấy nó hay bị đứng máy, không biết mọi người có bị như em không.Bản này sao lúc sync em thấy nó ghi là ATOM EXEC

Lan_Truong

Bác hơi bị nhanh đấy bản trước vọc chưa hết bác tại cho ra lo cái mới rồi.....Tks bac nhiều nhiều
Thấy ham tính up lại nó đang có vấn đề nên đành ngồi đợi vậy...
chán quá hôm nay đang rãnh ko có việc làm
Tks!

mykolor

@Khoa ha: Bạn có thể thay đổi luôn mấy cái icon trên thanh status windows như bản trước được không, icon GPRS, pin, volume ấy. Để như zin vẫn phù hợp và đẹp hơn, cho đúng tong xoẹt tong.;;)

dongphat1982

Hôm nay la ngày gi sao cài WM moi ko dc vậy ta, kết nối SYNc van ok nhung khi cài nó báo lỗi kiểm tra lại cáp (erorr DUDc) hic ai biết lỗi gì ko?

myangel1292004

Khoa Hà cho mình hỏi làm cách nào để tăng âm lượng cho speaker builtin vì khi nói chuỵen nghe nhỏ quá nhất là đi ngoài đường

hnthinh1971

Khoa Hà có thể thay cái Keyboard khác được kô,vì cái này kô có Cap nên đánh chữ in hoa khó lắm và có thể tích hợp luôn cái báo rung khi kết nối cuộc gọi thì tốt biết bao.Cám ơn

tuananhg

Hôm nay la ngày gi sao cài WM moi ko dc vậy ta, kết nối SYNc van ok nhung khi cài nó báo lỗi kiểm tra lại cáp (erorr DUDc) hic ai biết lỗi gì ko?

Windows mobile 6.5 khi cài nếu đưa về Boot loader thì nó báo lỗi Error Connect. Cách khắc phục là không cần đưa máy về chế độ Boot loader ,cứ để máy khởi động vào win bình thường rồi Up ROM

umpol2008

It's a great job for atom users around the world.Can you add Thai locale into this roms? Thanls so much

mykolor

Khoa Hà có thể thay cái Keyboard khác được kô,vì cái này kô có Cap nên đánh chữ in hoa khó lắm và có thể tích hợp luôn cái báo rung khi kết nối cuộc gọi thì tốt biết bao.Cám ơn

Đánh chữ in hoa thì chỉ cần nhấn shift 2 lần. Muốn có thêm nút caplock thì vào Option keyboard --> chọn Small keys là có Caplock thôi bạn.
Muốn báo rung khi kết nối cuộc gọi thì cài thêm phần mềm phoneAlarm là được.

dongphat1982

Windows mobile 6.5 khi cài nếu đưa về Boot loader thì nó báo lỗi Error Connect. Cách khắc phục là không cần đưa máy về chế độ Boot loader ,cứ để máy khởi động vào win bình thường rồi Up ROM

vậy ah dể mình thử , dù gì cũng cám ơn