• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC WM6.5 CE OS 21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 BY KHOA HA

newdriver2007

Cái này thì bạn phải vào regedit chỉnh sửa thì mới được. phần CHome có mục SK1TEXT và SK1URL đó bạn thay thành gì thì thay.

e muốn thay vào nút call = mobileshell menu mà ko đc ! bác KH hướng dẫn giúp e với ! đã tim thấy CHome nhưng chỉnh mà ko đc! thank bác trước

Khoa_ha

Hi! đã sửa được!! zậy còn nút bên phải mà muốn chỉnh Comm Mgr. (giống CE OS 5.2.21500) thì sao vậy Khoa_ha
:D

nút bên phải là cái SK2TEXT và SK2URL ấy. Muốn thành commanager thì chuyển tham số của SK2URL thành :MSWRLSMGR là được. (Nhớ là có dấu : ở đầu đấy nhé)

mrducbao

Anh K_H ơi, còn có 1 lỗi mà tối qua em check mới phát hiện đó là: Không thể set nhạc Midi để làm Ringtone được. Mong anh sớm xử lý được vụ này nhé.

Cảm ơn anh nhiều.

viendotu

Cám ơn ban!hình như không thể truy cập net tu pc thong qua active sync như các bản rom khac,mong anh em cùng bạn chi giúp.cám ơn

hoangnam55

Không biết có bạn nào bị giống mình không,sau khi up rom hoàn tất,sử dụng sau 1 ngày mình tháo sim ra thay sim khác vào, máy tự động chuyển qua chế độ bootloader:Khoa Hà có cách gì giúp mình với(Đây là cây thứ 2 bị như vậy)

Bây giờ up rom lại sẽ báo lỗi kết nối

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

Không biết có bạn nào bị giống mình không,sau khi up rom hoàn tất,sử dụng sau 1 ngày mình tháo sim ra thay sim khác vào, máy tự động chuyển qua chế độ bootloader:Khoa Hà có cách gì giúp mình với(Đây là cây thứ 2 bị như vậy)

Bây giờ up rom lại sẽ báo lỗi kết nối

Bạn phải update lại ROM bằng thẻ nhớ là OK! cách update ROM bằng thẻ nhớ chắc bạn biết rồi nếu chưa biết qua mục update rom bằng thẻ nhớ sẽ OK thôi

hoangnam55

Bạn phải update lại ROM bằng thẻ nhớ là OK! cách update ROM bằng thẻ nhớ chắc bạn biết rồi nếu chưa biết qua mục update rom bằng thẻ nhớ sẽ OK thôi
Bạn có thể giúp mình bản ROM để up từ thẻ nhớ không?? Win hex của mình không cho lưu lại file quá 200k:((,chân thành cảm ơn khoa ha

multilovehn

nút bên phải là cái SK2TEXT và SK2URL ấy. Muốn thành commanager thì chuyển tham số của SK2URL thành :MSWRLSMGR là được. (Nhớ là có dấu : ở đầu đấy nhé)

- Mình đã thay đổi như trên nhưng khi vào bảng Wireless Manager thì không giống với bảng vào bằng Start\settings\connections\Wireless Manager vậy muốn vào được bảng này thì làm thế nào? vì bảng kia ko có Data connections, Beam, Air plane Mode.

- Hoặc mình muốn thay nút phải đó bằng Programs giống như click vào chữ start thì tham số của SK2URL?
- Muốn để thay đổi mặc định thư mục ảnh của mục Pictures trên Titanium thì làm thế nào?
KH giúp mình với nhé. Cám ơn nhiều

hoangnam55

Sau khi mình cắt 12 bit đầu,file còn lại 62,5mb chép vào thẻ nhớ up bình thường nhưng sau khi up hết 100% máy tự khởi động lại và tự động up lại từ đầu chứ không vào window được,vậy máy mình bị sao??? hay làm bước nào chưa đúng??mong được giúp đỡ từ các bạn,chân trọng cảm ơn(Máy của mình mới 99%)

thuongson

Trước hết cảm ơn KH vì đã up ROM cho ae dùng=D> Mình đã up về WM5 rồi mới up all cho bản này. Nhưng sau 2 ngày mình thấy là khi pin =< 30% thì có hiện tượng tự reset ( khi người khác gọi đến, tin nhắn đến hay khi nghe nhạc) , không thể set midi làm âm báo tin nhắn.
Mình cũng không rõ có ai bị vậy ko:-??

e2rokr

Anh KhoaHa ơi, sau khi up bản Rom mới tất cả đều ổn, ngoại trừ Java, một vài ứng dụng trước xài ngon giờ không xài được, ví dụ Emap

vuquang

Trước hết cảm ơn KH vì đã up ROM cho ae dùng=D> Mình đã up về WM5 rồi mới up all cho bản này. Nhưng sau 2 ngày mình thấy là khi pin =< 30% thì có hiện tượng tự reset ( khi người khác gọi đến, tin nhắn đến hay khi nghe nhạc) , không thể set midi làm âm báo tin nhắn.

hiện tượng tự động reset khi pin còn khoảng 30% có thể do pin của bạn bị "chai", mình dùng win 6.1 thỉnh thoảng cũng bị hiện tượng này, lúc thì bị, lúc thì không bị. Nhưng mình nghĩ là do pin thoai.

anhducvn2002

hi! 30% rùi bị reset thì mình cũng bị 1 lần!!
nhưng đúng 1 lần rùi chẳng bị nữa! cũng hok biết tại sao! nhưng chắc là tại pin!!
bạn xài hết (để hết pin tự tắt máy lun) rùi sạc khoảng 6h lại xem còn bị ko nhé!
chúc bạn may mắn!!!
:D

multilovehn

Oh! mình cũng bị hiện tượng này, đang vào internet lúc pin còn khoảng =< 30% thì bị treo cứng máy reset lại thì báo pin hết sạch rồi tắt ngấm phải sạc lại. mình bị 2 lần rồi. lúc đầu mình cũng nghĩ do pin, nhưng có ng cũng bị như vậy nên ko biết có phải do Rom ko, mong mọi người test lại rùm nhé

luongdang

mình cũng bị y chang như vậy, còn khoảng 30% khi đang vào wifi thì máy treo rồi tắt luôn. sau đó mình cắm sạc vào, mở nguồn lên thì máy báo là 0% bin.

JongZiZi

Hình như nghe ở đâu đó là bản 6.5 chính thức sẽ ra mắt ngày 11.5 sắp tới nè. Chờ thôi các bạn ơi. Mấy bản này toàn hàng nấu lại thôi. :D

robin

bạn Khoa_Ha cho mình xin file PIM Backup v2.8.0.0 by FdcSoft này với. thanks

mynuong

memmaid nằm ở chỗ nào vậy và tinh chỉnh làm sao?mình gà lắm,giúp mình với