• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW BUILD!!] Universal WM6 Professional Rom [Final (no further development)]

rod

Windows Mobile 6 Professional
by Lt.Cmdr.Ivan

CE OS: 5.2.1413
Build: 17913.0.3.0
SP: AKU 0.3
Status: Final (no further developement)

newest release: v6
Feature List:

CompactFramework 2.0 SP1
Functional Extended Rom ( not needed but functional / empty Extended Rom included)
New WlanManager
HTC Homeplug application (Commmanager and Power Icon)
Camera 3.00 21424
Windows Live Messenger
MS Voice Command 1.6.15341
Pushmail works
Different SD-Card Driver than v1
Different Wlan Driver than v1
New BT Ftp explorer version 1_2_29968_1
New NewEmailAcc prog eventually solves MMS Cam Prob
New Arcsoft MMS version 4_0_31_21

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=305512

O2XDAEXEC

Chà,bản Rom này em thấy nổi bật ở Camera 3M,còn những thứ khác chưa biết thế nào.Để Up thử xem sao!

rockone1909

nhìn sơ giống bản Universal WM6 (Touch) quá, không biết nên up bản nào đây

Dao007forever

Bản ROM này dùng cũng khá tốt. Ít tụt RAM. Ổn định, chỉ tiếc là hơi nhiều phần mềm không cần thiết.

@rod: This ROM is pretty good. Stable and swift. But I think that you shouldn't embed so many softs. Thanks.

koolpoint

Anh em nào test rồi cho xem thử mấy hình để anh em tham khảo nhỉ!
nhiều rom quá nên chưa xác định rom nào ổn định nhất!

Chà,bản Rom này em thấy nổi bật ở Camera 3M,còn những thứ khác chưa biết thế nào.Để Up thử xem sao!

camera 3M là sao vậy bác úp vô exec là nó lên 3M luôn đúng kô vậy bác nếu được như vậy thì quá hay luôn=D>=D>=D>=D>=D>

ChuHuyHoan

Well-Known Member
camera 3M là sao vậy bác úp vô exec là nó lên 3M luôn đúng kô vậy bác nếu được như vậy thì quá hay luôn=D>=D>=D>=D>=D>

Làm sao mà lên được 3M hả bạn cái camera này nó thuộc về phần cứng bạn dùng phần mềm nào nó cũng chỉ vậy thôi chứ làm sao mà lên được 3M hả bạn. Thân!!!

bdgroup

camera 3.00 là version chứ có phải độ phân giải đâu nhỉ?
Bác nào up rồi cho em xin vài cái screenshot nhé. Cảm ơn nhìu !

Dao007forever

HAHA, mới nghe lần đầu có phần mềm tăng resolution. Thật ra có các phần mềm nội suy rất tốt nhưng cũng rất chậm!! => không có phần mềm làm tăng điểm ảnh thực tế đâu bạn.

phuongsfc

Hi!
Tôi mới up xong sáng nay. Sau khi up xong thì thấy bộ nhớ nhỏ hơn bản PV 10 một chút, Folder mobile Ofice chuyển ra ngoài Start menu, thanh bar bên dưới màn hình today không còn gì nữa, tốc độ khởi động và tốc độ cài soft thì cũng như bản PV.10, RAM tụt ít, trong programe có thấy nút Java, chưa hiểu rõ xử dụng thế nào? WindowMedia vẫn ko hỗ trợ *avi, dùng thử Ringo 1.2.9.2 thì thấy chịu hơn bản PV.10A, chưa thấy bị treo máy khi có cuộc gọi đến!