• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[New Build - v5 Blue] Uni WM6 Pro - 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0)

linhlk

Mấy ngày hôm nay Uni có nhiều Rom để test quá, Ranju release V5, các bạn cùng test nhé=D>
Features and usefulness of v5 (Blue):

-- Added WkTask 1.1.7.0 (by waku) Task manager
-- Added WM5torage 1.78 (USB HDD Emulation)
-- Added Total Commander 2.5
-- Added PocketRAR 3.71 (with .zip/.rar association)
-- Added Adobe Reader LE 2.0 (optimized)
-- Added OxiosHibernate 1.3 (no popup) and Performance/overclocking applet
-- Added TodayAgenda today plugin
-- Added Flash plugin 7.0
-- Added TCPMP 0.72RC1 media player
-- Added DF's PIM Backup (for contact, sms backup etc.), Task Manager
-- Added SynchroTime (by Grachov) for Internet time sync
-- Added Voice notification & ringtones
-- New 9-button ComManager (Blue)
-- New SD/SDHC driver
-- CompactFramework 2.0 SP1
-- STK srvice, SIM Mamager and all common applications
-- SMS delivery fix (by Saman)
-- SD block transfer size set to 256k (for HQ video playback)
-- Default GSM mode set to "GSM" (to save battery) [it can be changed from phone setting]
-- Set default search to Google (desktop) search
-- PIE cache (temp, cockies & history) relocated to the root (\IE Cache) for easy cleaning
-- PIE cache limit set to unlimited and tweaked to get best performance
-- Improved device wake-up from sleep (before alarms)
-- Registry-type set to file-based; it will help not to forget the settings made by the user
-- Set default dev-id and BT name to "Universal"
-- Disabled incoming beams (to save battery)
-- Disabled today plugin - Date, Appointments & Tasks (replaced with TodayAgenda)
-- Today item set to hidden of "Messaging", "Wireless" and "Keylock" (Unhide from Today settings, if needed)
-- Exe's & Dll's transformed into module (wherever possile)
-- Unlock/Unhiding tool for extROM
-- Few other bug fix / tweaks
-- New Blue theme and boot splash

-- Should work on G3/G4 both devices [No Flash Disk]
Link down:

lovebyheart

room tốt ...lâu lắm mới có 1 bản room hoàn hảo như vậy
Ram sau khi up xong khoảng 30,57 mb..it tụt ram
cài đầy đủ các ct cần thiết như USB disk ,sms fix....
Nói chung bản này xài đc ..các ứng dụng chạy mượt

koolpoint

Ranju làm rom rất tốt. mấy bản rom trước của ranju mình thấy rất ổn định.
nhưng mới up bản 2.15.16 của bác mobifuns rồi nên chưa test bản này được. ai test rồi cho nhận xét nhé.

Tuan1412

Link o thể nào down dc,có bạn nào down đc rồi up lên hót khác đc 0?
Thanks

cash2104

Mới Up thử bản này xem sao !!. Một vài nhận xét như nhau !.
- ROM chạy nhanh, mượt, RAM còn nhiều, đã chạy SMS, Contact, RAM còn đến 29MB ( nhiều nhất ở các bản ROM hiện tại ).
- Nhiều ứng dụng không cần thiết kèm theo, gây khó chịu !.
- Các soft kèm theo như RAR, CE Commander....

Nói chung là một bản ROM tốt, đáng để dùng !. Tuy nhiên vẫn dùng bản build cũ hơn các bản của Mobifuns, IVAN... hiện nay !.

cash2104

Link vẫn bình thường mà anh !. Em mới check lại rồi !.

À !. Bản này không có Flash Disk !. :)

Tuan1412

Link vẫn bình thường mà anh !. Em mới check lại rồi !.

À !. Bản này không có Flash Disk !. :)
Sao mình 0 thể down đc nhỉ,bực mình quá.Bạn có thể up lại cho mình đc 0?Muốn test rom mới quá mà lại 0 down dc

Tuan1412

Mới up xong bản này thấy tốc độ và ram tuyệt vời thật đó,nhưng bản rom này tích hợp hơi nhiều phần mềm,nhiều cái 0 dùng nên cũng khó chịu.Đanks giá chung :đây là 1 bản rom tốt,vẫn đang tiếp tục dùng và test

lovebyheart

có ai bị trường hợp ko để chế độ tự động tắt ,sau 20 p là máy tự động treo ko .ko hỉu sao hết ..Chưa cài soft gì hết:-?:-?:-??

Chỉnh sửa cuối:

lams-blu

Mới up xong bản này thấy tốc độ và ram tuyệt vời thật đó,nhưng bản rom này tích hợp hơi nhiều phần mềm,nhiều cái 0 dùng nên cũng khó chịu.Đanks giá chung :đây là 1 bản rom tốt,vẫn đang tiếp tục dùng và test

Một bản rom chạy nhanh ổn Ram nhiều 40.31 mb nhiều hơn các bản rom từ trước đến nay là tốt.Còn phần mềm nào không dùng bạn vào window>satmenu>programs tìm đến nhửng PM nào bạn không xài xóa nó đi thì đâu còn khó chịu. chúc bạn vui

cash2104

ặc...Bạn vào đó chỉ xóa được shortcut của nó thôi, chứ soft kèm theo ROM làm sao mà xóa được :( !. Nếu Bạn muốn remove nó ra chỉ có nước build lại ROM thôi !.

Chỉnh sửa cuối:

hetveo

hay nhưng rajun hay bỏ số cái đi hơi kì
bản v4 thì officemobile ko thấy đâu dù vẫn chạy đc các file ứng dụng
bản v5 này thì theme có mỗi 1 cái màu tím ngắt ,chạy cái Morange yêu quí của mình ko đc ,bật lên là treo cứng đơ
Nói chung các bản của rajun chạy đều rất nhanh ,mượt ,ổn định và RAM trống nhiều ,pin hao ít và chạy với Radio 1.18.... rất ngoạn mục

Tuan1412

Sau 1 vài ngày dùng bản rom này thì thấy như sau.Nếu dùng nhiều ứng dụng 1 lúc thì rất dễ treo máy,Cài bàn phím VN keyboar_PPCLink và bàn phím Việt của Resco thì 0 dùng dc,đã remove và cài lại nhiều lần vẫn thế.Có bạn nào bị như mình 0

cash2104

Hôm trước mình dùng vẫn thế !. Keyboard của Resco và PPCLink không hoạt động được !. Tuy RAM nhiều nhưng chạy nhiều ứng dụng vẫn treo máy !. Nói chung bản này hơi kén soft !. Mới Up và chạy rất ngon, nhưng càng dùng thì càng thấy dở !.