• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[New] C7 C601 Pr 1.2 CFW v5.0 nhanh mượt ổn định update 30/6/2011

vutaikt

[New] C7 C601 Pr 1.2 CFW v5.0 nhanh mượt ổn định update 30/6/2011
Đây là bản cfw v5.0 mình cook dành tặng các bạn C6 01 Và C7 .
Đã có bản cfw v5.00 cho E7 rùi nhé.

index.php

Có gì mới ở bản CFW v5.0 update ngày 30/6/2011 này:

+ Thêm file installserver.exe vào trong ROM. hack máy 100%. Format (4 nút hay *#7370#) thoải mái mà ko mất hack
+ Thêm Rompather vào trong ROM và 10 patch kèm theo. Các bạn vào mục quản lý ứng dụng apply open4all lên nhé. Format (4 nút hay *#7370#) thoải mái mà ko mất Rompatcher.
+ Thay Hình ảnh khởi động /tắt máy chữ Nokia
+ Thay hình ảnh âm thanh khởi động hình ảnh phong cách N8 và tăng âm khởi động lên mức 8. tha hồ to nhé. ( format ko mất).
+ Xóa lun Font chữ mặc định và thay bằng Font chữ Nokia Pure chính hiệu đẹp mắt.
+ tắt chức năng tự khởi động ngầm của lịch danh bạ tin nhắn cuộc gọi đến. tiết kiệm 3mb rAM.
+ Xóa lun hiệu ứng effect mặc định và thay bằng hiệu ứng của X7 symbian Anna xoay vòng đẹp mắt.
+ Mod 6 homescreen.* ra màn hình chính thêm vào nhé)
+ Xóa file FOTA tăng 5MB cho bộ nhớ máy C.
+ Ngày giờ mặc định sau khi flash xong là ngày 30/6/2011 9h.
+ Thay nhạc chuông cuộc gọi đến và nhạc tin nhắn của các cấu hình bằng nhạc chuông N8 chính hiệu và nhạc tin nhắn độc. ^
+ Mod đồng hồ màn hình nghỉ xoay ngang như E7.
+ Tắt cảnh báo chuyển cuộc gọi.
+ Mod Kinetic: Kinetic siêu nhanh mượt mà.
+ Cải thiện cảm ứng. tăng tốc CPU lên 95% khi chạy các ứng dụng và trỏ về ban đầu khi máy ở trạng thái nghỉ (tiết kiện Pin).
+ Thêm tùy chọn tắt âm camera trong cài đặt camera (Camera Sound Mute).
+ Mod Camera Zoom ảnh 10X ( mặc định của máy là 3x).
+ Add theme icon anna khá đẹp mới. (fix by vutaikt)
+ Tăng âm lượng mặc định lên 100%.
+ Mod lại cảnh báo Popup nhanh hơn
+ Mod trình xem ảnh chỉ đọc ảnh tại thư mục Images
+ Mod Trình phát nhạc chỉ đọc các bài hát tại thư mục E F /Music
+ Chuyển bộ nhớ Cache từ bộ nhớ máy C sang Ổ cứng E , dung lượng bộ nhớ tối đa lên 32MB.
+ Tăng khả năng ghi âm lên 12h chất lượng 256kbs ,âm thanh stereo.
+ Tăng âm lượng Trình phát nhạc lên 100% và Muisc player heap size lên tới 32mb.
+ Mod lại độ rung phản hồi.
+ Mod trả lại Ram khi tắt Camera(~1mb).
+ Cải thiện khả năng xoay màn hình nhạy hơn.
+ Mod Picture / Viddeo (097/25FPS).
Ảnh chất lượng thay đổi tỷ lệ nén từ gốc 85/75/60 ​​lên 97/85/75, video sẽ thay đổi 25fps và chất lượng ghi âm thanh sẽ thay đổi từ 128kbps đến 256kbps.
+ Mod lại Music Player Equalizer thêm các băng tần cho trình phát nhạc và có thể chỉnh sửa tần số được
+ Mod tăng khả năng Zoom cho Camera tốt hơn.

Các ứng dụng thêm : ko xóa được và format cũng ko mất

+ + Network swicth việt hóa - phần mềm chuyển mạng nhanh.
+ + Memcheck - PM kiểm tra bộ nhớ.
+ + Khóa Phím nhánh 1 tourch VH mod icon by vutaikt
+ + Thêm data từ điển anh Việt vào mục từ điển mặc định.

Tải về.

Tải về bản CFW V5.0 dành cho E7 update ngày 30/6/2011

Tải về bản CFW V5.0 dành cho C7 update ngày 30/6/2011

Tải về bản CFW V5.0 dành cho C601 update ngày 30/6/2011

trước khi flash bằng Phoenix các bạn hãy format ổ cứng 16GB đi nhé.
Sau đó chép cả bộ firmware trên theo đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-596
sau đó bật Phoenix flash bình thường ( có thể dùng chế độ deadphone cho nhanh)

Chú ý sau khi flash xong bạn cần phải cài đặt 1 số ứng dụng sau. Nhớ cài theo thứ tự nhé.
1. Qt 4.7.3 qt mobility 1.13 mới nhất.( giải nén cài theo 1234 vào ổ C).
2. sau đó cài thêm ovistore v2.8.42 mới nhất
3. cài thêm video player update để hiển thị phụ đề.

Chỉnh sửa cuối:

boy_friend

thanks trước chứ chưa tét đc :)
menu 3x4 hả bác vutai?làm thêm bản 4x4 đi
ah bác có thể up công cục hỉnh sửa fw lên đc k ah?để cho ae nào có nhu cầu loại bỏ 1 số phần mềm k cần thiết hoặc những chỗ cá nhân hóa đó.thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

bungari2010

Thực sự em phục bác sát đất, bản này có nhiều cải tiến vượt bậc.
Tiếc la em dùng c7 đã flash v.20 rồi.
Mà nay mai lên anna bác cook như thế được không. Em kết nhất cái efect xoay ngang màn hình bác share cho em mod đó em chép vào C có được không bác, với cả 10 patch nữa với, em tìm nát mạng mà chẳng ra patch nào cả
thanks bác thật nhiều

vutaikt

Thực sự em phục bác sát đất, bản này có nhiều cải tiến vượt bậc.
Tiếc la em dùng c7 đã flash v.20 rồi.
Mà nay mai lên anna bác cook như thế được không. Em kết nhất cái efect xoay ngang màn hình bác share cho em mod đó em chép vào C có được không bác, với cả 10 patch nữa với, em tìm nát mạng mà chẳng ra patch nào cả
thanks bác thật nhiều
chỉ mỗi n8 khác tí thui chức các máy c6 01 e7 c7 giống nhau hết mod cook dễ lắm ko như s60v5

bungari2010

chỉ mỗi n8 khác tí thui chức các máy c6 01 e7 c7 giống nhau hết mod cook dễ lắm ko như s60v5

bác ơi cái effects của bác nó nằm ở đâu vậy roft2 hay roft3 vậy để em lấy rồi cook vào room của em

Chỉnh sửa cuối:

bungari2010

Bác không giúp em à!
bác pot bài lên để mọi người thưởng thức mà, em dùng c7 anna không dùng được nguyên bản của bác thì bác giúp em thưởng thức mod của bác vậy. Nếu muốn chặn những ứng dụng chạy nền danh bạ lich tin nhắn.... thì phải làm sao, bác cho em ít "nguyên liệu" được không

vansy88

mình dùng c7 flash xong ko load dc video la sao nhi.trong thu muc video vẫn có.chi có clip mói quay thì co?

laclong86

mình đã up cho con c7 chay khá lắm nhưng ... mình ko biết làm thế nào đặt đc bài hát cho tin nhắn

kidlove5947

3 file này là xài sao vậy bác ơi,nếu add vô thì có tác dụng gì và add như thê nào cho từng mục vì khi add nó có 1 phần chọn type(image ,PPM ,content....) cho file đó.Bác có thể hướng dẫn cho e đoạn này không:D.thanhks bác nhiều

wonben265

bác ơi sao ko sài đc ovi có cách nào khắc phục ko bác mình dùng c7 :-?

joeD

mình dùng c7 flash xong ko load dc video la sao nhi.trong thu muc video vẫn có.chi có clip mói quay thì co?
mình cũng bị như bạn ko biết làm sao khắc khục ae nào cao tay ,chỉ mình khắc phục với

wonben265

mình cũng bị như bạn ko biết làm sao khắc khục ae nào cao tay ,chỉ mình khắc phục với
mình cũng vậy nè cũng c7 ko load đc video,bạn vutaitk xem lại giúp ae khắc phục với chứ mỗi lần muốn xem thì phải vào mục quản lý :(