• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW] IPL 2.20 for Prophet G3 & G4

Status
Không mở trả lời sau này.

O2XDAEXEC

Cho em hỏi nếu sử dụng IPL 2.20 thì nó khác gì so với IPL 2.15 và bản này có cải tiến gì mới hơn không?

bolide

Các bạn chú ý là 2.20 là bản chính thức mới nhất hiện giờ. Bản 3.08 theo bên XDA-developers thì chạy không ổn định, tốt nhất là không nên up, vì có lỡ up rồi mà có trục trặc là rất khó quay downgrade nhé. Mình thì đã up IPL lên 2.20 còn SPL mình vẫn để ở 2.15
Ah, cho mình hỏi tải bản up Radio ở đâu và bản nào là dùng tốt với VinaPhone ở Hà Nội vậy?

Shooter

Vụ này do minhlamdr đầu têu để gây thêm rắc rối, forum có thêm chuyện để bàn ...:D:D:D
Việc up IPL và SPL là hoàn toàn không cần thiết nếu đã up lên WM6 được . Chỉ nên up khi "đời" IPL và SPL cũ (1.x) chỉ chạy được WM5. Nâng cấp nó chẳng đem thêm tí lợi lộc rõ ràng nào, mà độ xui rủi rất cao đối với các newbies máu me...

Vụ Radio ROM cũng vậy. Cứ nghĩ kỹ xem: Nếu bản hiện giờ nghe nói bình thường, không mất sóng, không rè ... thì lý do gì phải up ROM khác? Mỗi bản Radio ROM cập nhật theo từng yêu cầu, đáp ứng các điều kiện khác nhau về địa lý, vùng phủ sóng và cả hệ thống thiết bị của nhà cung cấp dịch vụ. Không có bản nào tốt nhất cho mọi trường hợp khác nhau. Khi cảm thấy sóng yếu, rè, echo v.v...thì cần thử vài bản lên xuống đời khác nhau để tìm cái phù hợp nhất . Một kinh nghiệm:
- Nếu sóng yếu, rè...do ở trong tối phủ sóng, xa trạm phát, ngoại thành: nâng cấp up lên RadioRom có version cao hơn.
- Nếu ồn nhiễu, echo ... do ở trung tâm, không bị khuất sóng nhà cao tầng, ở cạnh trạm phát sóng: hạ xuống Radio Rom đời cũ hơn.

minhlamdr

Banned
Vụ này do minhlamdr đầu têu để gây thêm rắc rối, forum có thêm chuyện để bàn ...:D:D:D
Việc up IPL và SPL là hoàn toàn không cần thiết nếu đã up lên WM6 được . Chỉ nên up khi "đời" IPL và SPL cũ (1.x) chỉ chạy được WM5. Nâng cấp nó chẳng đem thêm tí lợi lộc rõ ràng nào, mà độ xui rủi rất cao đối với các newbies máu me...

Vụ Radio ROM cũng vậy. Cứ nghĩ kỹ xem: Nếu bản hiện giờ nghe nói bình thường, không mất sóng, không rè ... thì lý do gì phải up ROM khác? Mỗi bản Radio ROM cập nhật theo từng yêu cầu, đáp ứng các điều kiện khác nhau về địa lý, vùng phủ sóng và cả hệ thống thiết bị của nhà cung cấp dịch vụ. Không có bản nào tốt nhất cho mọi trường hợp khác nhau. Khi cảm thấy sóng yếu, rè, echo v.v...thì cần thử vài bản lên xuống đời khác nhau để tìm cái phù hợp nhất . Một kinh nghiệm:
- Nếu sóng yếu, rè...do ở trong tối phủ sóng, xa trạm phát, ngoại thành: nâng cấp up lên RadioRom có version cao hơn.
- Nếu ồn nhiễu, echo ... do ở trung tâm, không bị khuất sóng nhà cao tầng, ở cạnh trạm phát sóng: hạ xuống Radio Rom đời cũ hơn.

Bác Shooter ah, cháu chỉ post lên cho mọi người up thôi.

Cháu cũng đã ghi chú cảnh báo rồi, còn đổi màu dòng chữ nữa. hiện giờ đã có rất nhiều member up len SPL 3.08 và IPL 2.20 vẫn chạy tốt, ko có bất kì vấn đề j. Chỉ cần lưu ý chọn đúng tool mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

vantrung

Bác Shooter nói vậy là tội cho minhlamdr rồi. Bạn minhlamdr đã có hướng dẫn cặn kẽ như vậy rồi mà mọi người không chịu đọc làm sai hướng dẫn thì làm sao mà trách bạn ấy được em đây mới toanh nè còn up đúng nói chi mấy bạn đã tham gia vào 4R lâu rồi.:D

congco3

Tớ ủng hộ ý bác Shooter, có thể so sánh vụ này như kiểu "đua xe" để có cảm giác lạ, đông người xem, sành điệu "lái giỏi", adua "chết lái", tóm lại nếu xảy ra chuyện hậu quả là "hi sinh" => chắc chắc nếu ai tính đến hiệu quả thực tế thì đây là vụ ko có lợi!

vantrung

Tớ ủng hộ ý bác Shooter, có thể so sánh vụ này như kiểu "đua xe" để có cảm giác lạ, đông người xem, sành điệu "lái giỏi", adua "chết lái", tóm lại nếu xảy ra chuyện hậu quả là "hi sinh" => chắc chắc nếu ai tính đến hiệu quả thực tế thì đây là vụ ko có lợi!

Bạn phải thử cảm giác mạnh mới biết được cái hay của nó chứ, còn không cứ ù lì mãi chán lắm, cũng như lúc bắt đầu mới tập up Rom vậy đó bạn à.
Cái gì cũng phải tìm hiểu trước rồi hãy làm cũng đâu có muộn đâu.

muf_stocks

Nếu IPL/SPL có dạng: x.xx.xxxx thì máy đang sử dụng chip G3(không có số 1 ở cuối dãy số)
Nếu IPL/SPL có dạng: x.xx.xxxx1 thì máy đang sử dụng chip G4 (có số 1 ở cuối dãy số)

Máy O2 Neo của tôi khi khởi đông (reset) thì hiện dòng sau :
IPL 2.09.0001
SPL 2.20.0001
GSM 02.61.21
OS 3.0.0.0

Vậy máy này chip G3 hay G4 vì chỉ có 4 số cuối

Nếu IPL/SPL có dạng: x.xx.xxxx thì máy đang sử dụng chip G3(không có số 1 ở cuối dãy số)
Nếu IPL/SPL có dạng: x.xx.xxxx1 thì máy đang sử dụng chip G4 (có số 1 ở cuối dãy số)

Máy O2 Neo của tôi khi khởi đông (reset) thì hiện dòng sau :
IPL 2.09.0001
SPL 2.20.0001
GSM 02.61.21
OS 3.0.0.0

Vậy máy này chip G3 hay G4 vì chỉ có 4 số cuối

G4 bạn ơi!

Các bác cho em hỏi tý em up rom 2.20 lên con s200 sao mà nó báo ngắt cổng kết nối với pc vậy mấy bác nhĩ có bác nào biết cách up và lỗi này hướng dẫn cho em với em thanhk các bác nhiều

chithanh411

bạn cho mình hỏi tí nha.
Mình sử dụng Dopod 818 Pro có:
IPL.1.00
SPL.2.15.0000
Mình có thể up Rom WM6 được hay không vậy

chithanh411

Sau khi dạo một vòng XDA-Dev phát hiện đã có IPL 2.20 mới nhất cho Prophet đây.

Pà kon nhớ xem kỹ máy là G3 hay G4 mà chọn file thích hợp nhe, ko thôi thành cục chặn giấy nhé.

Nếu là G3 thì tải file đầu tiên về giải nén rồi up.

Nếu là G4 thì tải file thứ 2 về giải nén rồi up, nếu nó báo lỗi thì tải file thứ 3 về, giải nén, chép vô thư mục mới giải nén hồi nãy rồi úp = tool này.

Chúc bạn may mắn, zui ze zoi cai IPL mới

"Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng"
:p

Các bạn nhớ phải chọn đúng tool cho G3 hay G4 nhé, nếu ko là chết máy đó.

Em không down link này được bác à.
Bác cho em xin link khác đi.

baomeo

bạn cho mình hỏi tí nha.
Mình sử dụng Dopod 818 Pro có:
IPL.1.00
SPL.2.15.0000
Mình có thể up Rom WM6 được hay không vậy

Máy đồng chí này i chang máy của mình.
Trên đây cũng có bác nói IPL 1.00 vẫn up được, để tối nay thử xem sao. Nếu không up được thì up IPL sau cũng không muộn các bác nhỉ.

mumble

Cho mình xin hỏi, máy minh co thông số:

IPL: 2.09.0001
SPL: 2.G4.4PDA

Có nên up lên không, vì hiện tại wi-fi hoàn toàn không dùng được.
Xin giúp mình với. Cảm ơn nhiều

minhlamdr

Banned

Wifi ko dùng được thì đâu có liên quan gì đến IPL/SPL đâu bạn.

nguyenarc

Bác Shooter ah, cháu chỉ post lên cho mọi người up thôi.

Cháu cũng đã ghi chú cảnh báo rồi, còn đổi màu dòng chữ nữa. hiện giờ đã có rất nhiều member up len SPL 3.08 và IPL 2.20 vẫn chạy tốt, ko có bất kì vấn đề j. Chỉ cần lưu ý chọn đúng tool mà thôi.
Tôi nghĩ Minhlamdr thấy hay thì đưa lên thôi. Việc đưa này đã có lưu ý kỹ càng rồi. ở đây không phải là đua xe tốc độ.
Tôi đã up bản IPL2.20 từ lâu rồi, chạy mượt mà, chẳng sao cả. Có vấn đề cần lưu ý là chọn đúng G4 và G3 thôi và cần đọc kỹ hướng dẫn trước khi up là OK.
Ủng hộ minhlamdr:D
Chúc mọi người up thành công.

mumble

Xin chỉ mình cách khắc phục, mình mới up ban Win6 mói

CongNam

IPL là gì. cac mod có thể giải thích không. mục đích của nâng cấp IPL để làm gì. Tôi đã hiểu SPL rồi còn IPL thì chưa hiểu.

Status
Không mở trả lời sau này.