• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW OFFICIAL ROM 1.56.X, 1.57.X & 1.59.X - HTC BlackStone (OLD)

Status
Không mở trả lời sau này.

Hungsimex

b phải Chạy Lên HSPL 1.56 onlinex Thì sẽ ok thôi.b.vì HSPL 1.14 chỉ hỗ trợ Rom Từ 1.1xx Thôi.Up HSPL 1.56 Onlinex là ok
Mình mới thử up HSLP 1.56 theo các bươc: (theo hướng dẫn của Bác Quang)

- Tải file SSPL-Manual-TouchHD.7z thứ 2, giải nén sẽ là SSPL-Manual-TouchHD.exe
- Copy nó vào máy, nhấn chạy, máy sẽ vào SPL "tạm thời".
- Chạy lại HardSPL (File 1), cũng sẽ có kết quả như mong muốn.

Thì file 1 không chạy được trên PC. (HardSPLWrapper_Blackstone.exe). Man hinh hien len 4 mau va ghi ro: Blac100 MFG 32M SS-BC 1.07.0linex Xa MicroP-Blackstone (LED) V6.

Vậy các bước tiếp theo sẽ như thế nào? có phải là file bị lỗi không?

IPHONE12

chỉ cần tải cái HardSPL 1.56 rùi up như up Rom thôi.bạn vô Botload (tắt nguồn bấm vollum down +power ) xem đã cài HSPL thành côg chưa.nếu cài thành côg nó sẽ hjện HSPL 1.56 Olinex

Hungsimex

chỉ cần tải cái HardSPL 1.56 rùi up như up Rom thôi.bạn vô Botload (tắt nguồn bấm vollum down +power ) xem đã cài HSPL thành côg chưa.nếu cài thành côg nó sẽ hjện HSPL 1.56 Olinex

Chưa cài Net 3.5 nên bản HSPL 1.56 kg chạy được. Bây giờ thì ok rồi!

Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

Bạn có HSPL 1.56 không, bản của Bác Quang post lâu rồi nên có thể bị hỏng. Khi chạy trên winxp, PC báo file bị hỏng.

Nếu có bản HSPL 1.56 chạy ok, cho mình nhé.

Thanks.

đây:
http://www.mediafire.com/download.php?tjg1tmm0woz

PC phải cải NET2.0 VÀ ACTIVER SYNC NHÉ :))

Chỉnh sửa cuối:

Reltih

Mã:
* RUU_BlackStone_Telstra_WWE_1.59.841.5
ROM này có TouchFLO rất khác so với ROM chuẩn, dành riêng cho mạng Telstra ==> không nên up nó làm gì.

HuynhThanh

Mã:
* RUU_BlackStone_Telstra_WWE_1.59.841.5
ROM này có TouchFLO rất khác so với ROM chuẩn, dành riêng cho mạng Telstra ==> không nên up nó làm gì.

Đúng là có các tab rất khác so với rom chuẩn! Nhưng úp để có trãi nghiệm mới cũng tốt chứ sao?

hungmoon

Xin các bác thứ lỗi cho em hỏi 1 câu khí không phải, ROM là gì và tại sao lại phải up ROM ạ! Hehehe, em là gà, mua HD dùng chỉ vì trông nó phê phê chứ chả hiểu biết gì về PPC lắm! (Nhưng cũng đang học đòi và cảm thấy môn này cũng hay hehehe)

Thêm phát nữa, Rom version của máy em là 1.21.841.1 (38850)WWE, Radioversion 1.10.25.25, chả hiểu thế nghĩa là sao, có vấn đề gì không các bác???

cusen

Mình thường Up rom theo Bác Quang, mỗi khi có rom mới thì mình up ngay, Bây giờ thấy chạy làng vòng mệt quá nên quyết định dùng bản 1.57 luôn, khi nào có bản chính thức WM6.5 thì tính tiếp.

thuckhuyachatx

anh QUANG ơi,tôi thấy có rom 1.59.709 có phải là rom ship kô,mà trang nầy kô có,hay anh cho xin link để down về cài thử,hoặc anh em nào có hãy share ,càm ơn tất cả nhiều

ngphuongqt

Chỉnh sửa cuối:

cusen

h.nay thử Chơi bản WM 6.1 V1.59 chạy rất mượt khởi độg máy Ram có 25 %
Có 1 điều thắc mắc là sao nghe nhạc qua tai phone thì nhạc lại nhỏ và khôg hay bằng WM6.5 Là sao ta.Chú Quang giái thích jùm cháu
Rom 6.1 V1.59 có thể tham khảo ở đâu?Mình đang sử dụng V6.1 V59 của Dutty, thấy cũng ổn, một số game chạy không được, VD Worm world patty hay Resco diamon.
Thanks alot!
Theo mình biết thì chỉ có ROM 1.59.707 ngày 17/04 cho vùng Châu Âu, chứ chưa thấy 1.59.709. Nếu là X.707 thì nó ở đây:
http://rapidshare.com/files/2563759...9.707.0_Radio_52.62.25.34_1.13.25.24_Ship.exe
Bạn đã Up thư chưa??? có lần mình Up, toàn tiếng Trung Quốc không ha!!!
Có phải bản tiếng anh không?

Last edited by a moderator:

ngphuongqt

Rom 6.1 V1.59 có thể tham khảo ở đâu?Mình đang sử dụng V6.1 V59 của Dutty, thấy cũng ổn, một số game chạy không được, VD Worm world patty hay Resco diamon.
Thanks alot!

Bạn đã Up thư chưa??? có lần mình Up, toàn tiếng Trung Quốc không ha!!!
Có phải bản tiếng anh không?

Bạn nói bản nào?Nêu1 là bản 1.59.707 thì chắc chắn là Tiếng Anh vì là ROM cho Châu Âu mà ! (WWE)

cusen

rom 1.59.707, radio 1.13, truy cập net may hơi nóng, có vẻ không mượt cho lắm, manila 1.3.
mình nhầm, có bản 1.59 cho Đài Loan.

HuynhThanh

rom 1.59.707, radio 1.13, truy cập net may hơi nóng, có vẻ không mượt cho lắm, manila 1.3.
mình nhầm, có bản 1.59 cho Đài Loan.

Trong tất cả các bản radio, mình thấy bản 1.13 là kém nhất, theo cảm nhận của mình!:D

thuckhuyachatx

đúng vậy ,sau mấy ngày test bản 1.59 mình đã downgrade về bản 1.57 roài.cám ơn tất cả các anh em đã giúp đỡ

doanvanvinhtho

Chào các bác, em mới tậu chú HD, thông số ROM và Radio là:
ROM version: 1.18.707.3
Radio version:1.09.25.14
Em vào trang HTC khu vực sea thì thấy bản ROM ship mới nhất của nó cùng version với chú HD của em.
Các bác cho em hỏi có bản ROM ship nào cho khu vực sea mới hơn không? Nếu không thì up ROM 1.56 có được không? Cám ơn các bác!

ThaiKien

Super V.I.P
Chào các bác, em mới tậu chú HD, thông số ROM và Radio là:
ROM version: 1.18.707.3
Radio version:1.09.25.14
Em vào trang HTC khu vực sea thì thấy bản ROM ship mới nhất của nó cùng version với chú HD của em.
Các bác cho em hỏi có bản ROM ship nào cho khu vực sea mới hơn không? Nếu không thì up ROM 1.56 có được không? Cám ơn các bác!
Tại trang chủ HTC cho khu vực châu Á thì bản rom của bạn là mới nhất rồi đó. Ngoài ra bạn có thể tải bản 1.57 dành cho khu vực HK or châu Âu. Bạn nhớ cần phải kiểm tra máy đã HardSPL. Khi máy đã HardSPL thì bạn có thể up bản rom nào bạn muốn.

doanvanvinhtho

Hiện trên trang chủ htc.com đã xuất hiện các ROM Ship (Official) cho HTC TouchHD.
Để Update các ROM này, đòi hỏi máy phải chạy HardSPL 1.56.OliNex hoặc sử dụng USPL v2.5.

Tại sao là các ROM Ship mà vẫn phải đòi hỏi chạy HardSPL hoặc USPL nhỉ?:-/:-/:-/

Status
Không mở trả lời sau này.