• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New P990i camera mod - zoom 600%!

ttvn91

Nhân bài viết thứ 500 của mình bên forum Tinh Tế, xin gửi tới các bạn bản mod mới của camera P990i! :D
Thể theo yêu cầu trước đây, mình đã dựa trên bản mod cũ của bác dongxanh và thay đổi các thông số HEX cho phù hợp, tăng độ zoom số của camera lên được 600% thực, các bạn có thể kiểm chứng lại so với bản 400% trước đây bằng cách thử zoom trước khi mod! ;)
Mình đã test cẩn thận trên máy P990i của mình!
Hy vọng nó thỏa mãn cơn khát độ máy của các bạn, có cái này thỉnh thoảng lên mặt với mấy em NOKIA cũng vui ra phết! :))
Các bạn tải file đính kèm về chép vào ổ C theo đường dẫn mình đã đặt!
Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm tới bài viết đưa mình lên cấp độ Chuyên nghiệp của Tinh Tế 4rum yêu quý! :)
Mình cứ nghĩ là cái này là kinh nghiệm sử dụng, vậy mà lại được chuyển qua bên ứng dụng chung! Hê hê!
Sau bản mod này mình cũng gác kiếm để tập trung vào học hành nên tạm biệt các anh em 1 thời gian nhé! Chúc mọi người vui vẻ và tìm thấy thêm nhiều niềm vui ở SE UIQ3! :)

Chỉnh sửa cuối:

vnpt1706

Nhân bài viết thứ 500 của mình bên forum Tinh Tế, xin gửi tới các bạn bản mod mới của camera P990i! :D
Thể theo yêu cầu trước đây, mình đã dựa trên bản mod cũ của bác dongxanh và thay đổi các thông số HEX cho phù hợp, tăng độ zoom số của camera lên được 600% thực, các bạn có thể kiểm chứng lại so với bản 400% trước đây bằng cách thử zoom trước khi mod! ;)
Hy vọng nó thỏa mãn cơn khát độ máy của các bạn, có cái này thỉnh thoảng lên mặt với mấy em NOKIA cũng vui ra phết! :))
Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm tới bài viết đưa mình lên cấp độ Chuyên nghiệp của Tinh Tế 4rum yêu quý! :)

thanks nhiều!

P/S: zom nhiều hay ít không quan trọng.Quan trọng là chất lượng ảnh chụp!!

ttvn91

thanks nhiều!

P/S: zoom nhiều hay ít không quan trọng.Quan trọng là chất lượng ảnh chụp!!

Chất lượng vẫn đẹp như bản mod ngày nào của bác dongxanh! :D
Posted via Mobile Device

linh2911

Bạn có thể up lên mấy hình sau khi MOD đc không, để cho ae biết thế nào ý mà :p. Chất lượng ảnh chụp có cao hơn MOD của bạn dongxanh không?

XiaoGui

Sao chẳng có ai mod camera P1i vậy? Các cao thủ đi nghỉ dưỡng hết rùi.hix.

lucky000

có lên 1000% thì cũng chỉ là loè thiên hạ cho vui thôi! càng zoom to thì càng nhoè hình chứ báu bở gì! dù sao cũng khâm phục tác giả vì zoom to thế mà P9 vẫn tải được, không treo máy !

O9xx19xx29

Zoom này để nghịch vui thôi chứ zoom số thì dù bao nhiêu vẫn vậy à

ttvn91

Hầu như những bức ảnh chụp đẹp đều phải dựa vào cả hoạt cảnh, ai cũng biết điều này! Tuy nhiên bản mod của mình chỉ dừng lại ở việc mod zoom số học! Hình ảnh có to lên đôi chút khi được zoom xa 600%, mình cũng thử ở mức 800% tuy nhiên kết quả trả về là không thành công (máy có hiện tượng không mở được camera) nhưng mình nghĩ là do thông số HEX cột trái chưa chỉnh tối ưu! P990i biết đâu có thể tải được bản mod 800%??!
Ảnh chụp của mình thì cũng nói luôn là chưa bao giờ vượt quá được 976kb, dù là chụp người hay không gian, chụp cận cảnh hay bao quát tầm nhìn! Nhưng nói chung là camera P990i rất đẹp, để hôm nào rỗi sẽ post lên cho anh em chiêm ngưỡng, mà có lẽ diễn đàn mình cũng nhiều người biết chụp sao cho đẹp, có thể tham khảo thêm!
Còn về thay đổi chất lượng ảnh chụp cao hơn, có lẽ phải mày mò nhiều, mà mình thì cũng ít thời gian, bản mod mới của bác dongxanh cũng đã tốn kha khá thời gian để test, vì vậy mình chỉ làm trong khả năng mà thôi! Các bạn thông cảm, mà hơn nữa thì mình nghĩ với bản mod dựa trên nền tảng mod cũ của bác ấy thì ảnh chụp 2.0MP đã là ngon hơn nhiều máy 2.0MP khác rồi!
Dù sao mod zoom số học chỉ mang tính chất khoe hàng mà thôi, không thể đẹp được, dù độ phân giải là 1600x1200!
Trước đây có lần mình nhớ lucky000 đã nói rằng:
"hoan hô bản V2 camera mod ! hi vọng bản này sẽ zoom được 800% cho đã, tăng độ sáng cho đèn flash, chụp liên tiếp 20 kiểu ,size ảnh lên tới 10 Mb/1 kiểu ,quay phim độ phân giải 1024x768! Em mới dự đoán thế thôi! chắc phải hơn thế nữa chứ ! hồi hộp quá, bác cứ post lên, em xung phong test thử luôn!"

Vì thế mình mới nảy ra ý định mod lên 600% đấy nhá! :))

Chỉnh sửa cuối:

khoa123

Posted via Mobile Devicechi? can chup dep. la dc va quay phim dep.,em dag xai p990i ne

bobby09120

không biết các bác có bị lỗi không thỉnh thoảng em bị mấy bức anh mình chụp để một thời gian trong máy nó bị xọc xanh tím rồi kô mở được xem nữa cơ em mod bản verson 2 ah. thanks các bác

tinh_la_gi

Administrator
Mở file *.ini ra mà theo logic tăng dần rồi tăng đến mức mình muốn là xong..chất lượng hình vẩn thề không thể nâng cao được !!!

ttvn91

Ai nói bạn là chỉnh trong file .ini đấy? Và ai bảo bạn là chỉnh tới mức mình muốn là xong? Nếu chỉnh vậy thì chỉ cho con số ảo mà thôi, đây là chỉnh các thông số trong mã cơ số HEX và phải dựa trên quy luật biến đổi có nguyên tắc, không phải cứ chỉnh bừa là được! Mod đâu phải đơn giản?
Posted via Mobile Device

bobby09120

tải về cài rồi nhưng vẫn chỉ là 400% thôi các bác ah làm sao thế nhỉ ?

tinh_la_gi

Administrator
phải dựa trên quy luật biến đổi có nguyên tắc, không phải cứ chỉnh bừa là được! Mod đâu phải đơn giản?
Thế câu này với câu mình
theo logic tăng dần
có khác nhiều không bạn !
Mình luôn tôn trọng các đóng góp dù ít dù nhỏ của bất cứ ai! Đừng hiểu lầm ý mình muốn chê bai hay hạ thấp bài viét6 của bạn cứ !! ;;)

ttvn91

Mình biết chứ! Mình cũng không hiểu lầm gì bạn! Nhưng chỉ phản biện cái vụ "chỉnh tới mức mình muốn" vì phải biến đổi được hệ cơ số từ HEX sang thập phân để điều chỉnh! Và không phải mức nào là mình muốn là có thể, nếu thử tăng gấp đôi ở phần HEX và cho thông số bên phần thập phân hiển thị là 800% thì không thể khởi động camera để chụp ảnh! Cứ thử cho lên thông số ảo thì nó sẽ trả về kết quả là chẳng zoom thêm được chút nào!
Mình còn đang nghi ngờ bản mod v2 của bác dongxanh không tăng lên được zoom thực là 400% (so với 250%), tuy nhiên chưa thể kiểm tra và khẳng định vì máy đang lộn xộn, rất ngại mod xong rồi restart đi restart lại!
Còn cái "theo logic tăng dần" thì đúng là gọn gàng hơn cái "biến đổi có nguyên tắc" của mình, sẽ học tập! :))
Cảm ơn bạn đã quan tâm!