• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New popup Menu with Icon (Bản của Sh.A.rK)

Caohieu88

Hôm trước mình đã giới thiệu cho các bạn bản Popup menu bản của tác giả Gapata, bản dùng phổ thông cho nhiều người. Hôm nay tác giả Shark đã cho ra bản Popup Menu đầu tiên với icon của mình, có nhiều chương trình và Icon hơn. Nếu bạn thực sự cần và thích nó thì cài bản này, không thì để bản của Gapata cho nhẹ máy ^ ^. Chúc các bạn thành công.

hoanghai1992

hix, ko hiểu sao bản lần trước tớ cóp 2 folfer trong file giải nén chép lên C:\Resuorce mà restart ko được thêm j cả, ko biết bản này có làm lại được ko :|

Caohieu88

New Popup Menu Của Shark Version2 ( Lock và Game )

Lại môt bản mới của Shark với thêm 2 chưong trình mới là Lock và Game cho các bạn dùng.

hieusaco

Cảm ơn bạn, có cái này thì con P1i của mình nhìn giống dùng WM rùi

hieusaco

hix, ko hiểu sao bản lần trước tớ cóp 2 folfer trong file giải nén chép lên C:\Resuorce mà restart ko được thêm j cả, ko biết bản này có làm lại được ko :|

Bạn phải copy 2 file trong thư mục down về vào trong thư mục Zsbpopupmenu ở trong C:\Resuorce rồi bật chế độ tiếng anh thì mới được, còn nếu muốn dùng cho ngôn ngữ tiếng việt thì trong file Zsbpopupmenu.rsc down về bạn đổi thành Zsbpopupmenu.r10 rồi cài đè vào C:\Resuorce\Zsbpopupmenu nhé. Không cần khởi động lại vẫn chạy được

huynhminhhung

Bạn phải copy 2 file trong thư mục down về vào trong thư mục Zsbpopupmenu ở trong C:\Resuorce rồi bật chế độ tiếng anh thì mới được, còn nếu muốn dùng cho ngôn ngữ tiếng việt thì trong file Zsbpopupmenu.rsc down về bạn đổi thành Zsbpopupmenu.r10 rồi cài đè vào C:\Resuorce\Zsbpopupmenu nhé. Không cần khởi động lại vẫn chạy được

mình xài tiếng Việt bạn chỉ cho mình cách đổi file rsc thành r10 đi bạn hay là bạn đổi giúp cho mình cam ơn nhen

hieusaco

mình xài tiếng Việt bạn chỉ cho mình cách đổi file rsc thành r10 đi bạn hay là bạn đổi giúp cho mình cam ơn nhen

Bạn đổi trực tiếp là được mà, còn nếu không thì bạn chỉ cần xóa file r10 trong thư mục zsbpopupmenu của máy đi (chuyển sang tiếng anh thì mới xóa được)thì nó sẽ tự chuyển sang dùng file rsc luôn, có nghĩa là cả tiếng anh và tiếng việt đều dùng được bản bạn cài vào

tuanlinh

Cài cái này nặng dã man ! mỗi lần ấn vào phải đợi 1 lúc nó mới hiện ra ! T_T Có cách nào để nhanh hơn ko anh em ?

hieusaco

Cài cái này nặng dã man ! mỗi lần ấn vào phải đợi 1 lúc nó mới hiện ra ! T_T Có cách nào để nhanh hơn ko anh em ?
Để nhanh hơn thì chỉ có cách bạn cài bản cũ ít mục hơn nên đỡ nặng hơn thôi. Còn cài bản mới nhiều chức năng hơn thì phải chịu vậy, hoặc đợi bản mới nhẹ hơn vậy

THAMTUTU

Cái này hình như chỉ dùng chp P9 thôi, mình cài vào con P1i bị lỗi, click vào menu mở các chương trình thì làm mất thanh bar bên trên luôn, phải khởi động lại máy nên đành xài cái cũ vậy.

Son_Do

Well-Known Member
Để nhanh hơn thì chỉ có cách bạn cài bản cũ ít mục hơn nên đỡ nặng hơn thôi. Còn cài bản mới nhiều chức năng hơn thì phải chịu vậy, hoặc đợi bản mới nhẹ hơn vậy

Nó chậm không phải do nhiều mục đâu bạn ơi mà là vì nó còn phải load theo cả icon nữa. Nếu bỏ icon đi thì với bấy nhiêu mục cũng vẫn chạy nhanh như thường.

decon

Mình sdung P990i cài vào chạy bình thường đâu có chậm hơn đâu.nhìn quá đẹp.thank.....

smiler

Well-Known Member
Mình sdung P990i cài vào chạy bình thường đâu có chậm hơn đâu.nhìn quá đẹp.thank.....

Chậm hơn thấy rõ đó bạn. Bạn thử xóa nó đi và vào thử lại nguyên bản trên ổ Z:\ xem, nhanh hơn thấy rõ.
Bình thường load 1 file, giờ phải load đến 2. Chậm là chắc chắn rùi, nhưng vẫn thấy OK.

hoanghai1992

Cái này hình như chỉ dùng chp P9 thôi, mình cài vào con P1i bị lỗi, click vào menu mở các chương trình thì làm mất thanh bar bên trên luôn, phải khởi động lại máy nên đành xài cái cũ vậy.

đúng rồi, tớ cũng bị lỗi như vậy luôn, đành xóa đi, đang thử cài bản khác thế nào, hix hix :D

Son_Do

Well-Known Member
Chậm hơn thấy rõ đó bạn. Bạn thử xóa nó đi và vào thử lại nguyên bản trên ổ Z:\ xem, nhanh hơn thấy rõ.
Bình thường load 1 file, giờ phải load đến 2. Chậm là chắc chắn rùi, nhưng vẫn thấy OK.

Bạn Smile thử chạy SM Pro xem các icon thư mục có bị đổi không? Máy của mình bị đổi hết Icon mà mình mò trong file SwissMP.rsc không có link nào dẫn tới file Eikon.mbm. Mình đang pó tay đây, không biết bạn có cách gì không.

doananhtai

Dạo này bận đầu tắt mặt tối, không có thời gian để thở.
Nay thấy cái popupMenu có icon này thấy cũng khoái, nhưng tiếc là không có nhiều thời gian rãnh để tham gia.

Có xem sơ (tranh thủ vừa ăn cơm vừa đọc).. trên ipmart và nhận thấy rằng
Thêm Icon vào PopUpMenu rất rất ư là DỄ.

Nên xin nêu lên đây cách làm như sau. Không có thời gian thử trước vả lại cũng không đến nỗi die máy, nên hy vọng các bạn làm cái một. Nếu sai thì cũng chẳng mất mát gì... Bạn nào đã có popupmenu tiếng Việt rồi thì thử luôn thử xem...

- Đầu tiên mở file PopupMenu bản ưng ý nhất của bạn đang xài (mà chưa có icon).

- dùng Hex editor mở file PopupMenu lên....
... Đằng sau dãy chuỗi định nghĩa tên của một item sẽ là 00 00 ff ff ff ff 00 ...
Chính cái ff ff ff ff này là không icon.
Còn muốn có icon thì thay ff ff ff ff = nn 00 mm 00.
Trong đó nn là số thứ tự (theo HEX nhen) của hình chính trong eikon.mbm
mm là số thứ tự (theo HEX) của hình MASK trong eikon.mbm.

Vậy các bạn dò trong eikon.mbm hình nào thích hợp thì gán cho mục trong popupmenu của mình.
Còn các bạn muốn icon mới toanh cho mục chương trình yêu thích thì thêm 2 hình vào (hình chính và hình Mask) vào file eikon.mbm - Nhớ thêm vào cuối nhen để đừng thay đổi thứ tự cho các trường hợp khác...

Chúc các bạn thành công.

smiler

Well-Known Member
Bạn Smile thử chạy SM Pro xem các icon thư mục có bị đổi không? Máy của mình bị đổi hết Icon mà mình mò trong file SwissMP.rsc không có link nào dẫn tới file Eikon.mbm. Mình đang pó tay đây, không biết bạn có cách gì không.

Mình chưa thử bản Menu này. Tại thấy nó nhiều icon quá.
Mình cũng không biết, để mình tải về dùng thử.

smiler

Well-Known Member

Máy mình không bị tình trạng này. Mình đã dùng cả 2 gói ngôn ngữ để thử nhưng không bị. Mọi người có bị không ???

SMP thì chắc chắn không lấy Eikon.mpm trong C:\ rùi. Nếu có lấy thì lấy trên Z:\ .