• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(NEW)RHODIUM DIALER CANVAS for QVGA

NhatToai

Super V.I.P
RHODIUM DIALER CANVAS​

Hỗ trợ tốt cho màn hình QVGA trên HDH WM6.5
Các tính năng đặt biệt nổi trội hơn Opal Phone Canvas:
-Thêm lựa chọn trong Option/Advanced
-Font Contact trong Phone lớn và rõ hơn
-Khắc phục lỗi chồng contact trong Phone khi vuốt(hoặc kéo,cuộn,bấm...) nhanh trên WM6.5

Chỉnh sửa cuối:

duythanh1204

e thấy cái này cũng không khác mấy cái nguyên bản của win 6.5. chi khắc hục dc lỗi chồng chữ thôi.

NhatToai

Super V.I.P
e thấy cái này cũng không khác mấy cái nguyên bản của win 6.5. chi khắc hục dc lỗi chồng chữ thôi.
Thế à....vậy mà mình chả hay biết gì cả :))
Vậy chứ cái Dialer nguyên bản của 6.5 nó ra sao vậy bạn?

chaopac

kô đâu bạn, i900 là WQVGA cơ mà, bạn tìm bản nào phù hợp với máy bạn nhé chứ cài vô thì chẳng full đc đâu

thuongson

Làm sao để hiện ra cái bảng Time Zone - Data - More... vậy. Mình muốn khi connect thì báo rung mà :D

NhatToai

Super V.I.P
Làm sao để hiện ra cái bảng Time Zone - Data - More... vậy. Mình muốn khi connect thì báo rung mà :D
Vào Start/Settings/Phone (trên WM6.5 thì Personal rồi mới vào Phone) thì sẽ thấy.
Không thì bấm phím Call vào Menu và chọn Options là sẽ có cho bạn lựa chọn
.

NhatToai

Super V.I.P
Hi`, thi` minh` cung~ vao`...theo 2 cach' do' ro^i` nhu*ng ko he^` co'. La. tha^t. !
Có thể PM này không hỗ trợ trên dòng máy của bạn.Hoặc do phần reg hệ thống của bản ROM ảnh hưởng tới.
Hiện tại(chừng 1 tuần nay) các bản ROM 6.5 đang dùng Dialer này!

qqonline33

Ah. Thế cái này (Dung lượng đến 4mb) thì nó có làm hao ram,giảm pin ko bác Toai nhỉ???

AnhPheCT

Ah. Thế cái này (Dung lượng đến 4mb) thì nó có làm hao ram,giảm pin ko bác Toai nhỉ???

Nếu PPC của Bác chưa có cài PhoneCavas thì đúng là 4MB nếu có rồi thì file cài sau đè lên file đã có chỉ thêm skin thôi thì ko đến 4MB đâu!!

mình thấy nó hơi nặng
Mình dùng WM6.1

Dù sao cũng thanks

WM 6.1 vẫn dùng tốt đấy Bác ơi!! Trong Pro hơn PhoneCavas bản củ đáng để thử đấy!! Cài vào ko thích có thể Remove sạch sẽ luôn!! Thử xong cho kết quả nha!!

qqonline33

Vào Start/Settings/Phone (trên WM6.5 thì Personal rồi mới vào Phone) thì sẽ thấy.
Không thì bấm phím Call vào Menu và chọn Options là sẽ có cho bạn lựa chọn
.

Kiểu j cũng ko hiện lên Advanced bác Toai ah...

AnhPheCT

Đây Mình đã cài thử trên WM 6.1 Phiên bản mày Green đây:

Một vài ảnh Minh họa:

Advanced đầy đủ Bạn vào: Phone/Menu/ Option... kéo về tab cuối cùng là Tab Advanced đấy!!

Nhược điểm: của bản này là khi gọi Điện thoại là: những số ko có trong danh bạ phải dùng "Phím cứng" gọi. Không thể chọc bút vào số điện thoại đó gọi được! Hai là: Khi tích hợp với chương trình HTC In Calls Recoder thì ghi âm cuộc gọi 2 chiều ko có biểu tượng nút đỏ để biết nó có ghi âm hay ko?! Chỉ được cái chữ to, thêm nút "Tắt chuông" trước khi nhận cuộc gọi và giao diện Pro hơn 1 tý!! Bất tiện thì nhiều hơn!!

Nhờ Mod Nhattoai Edit lại Tiêu đề là Hổ trợ WM 6.1 nữa!!! cảm ơn!!

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Như đã nói ở bài trước thì có thể không tương thích dòng máy hoặc do reg hệ thống của bản ROM thôi.
Một bản ROM build(hay ship cũng vậy) không thể đáp ứng đầy đủ sự tương thích với tất cả các Soft,nhất là các soft mới.
Thậm chí mình test trên Kaiser thì có bản chức năng rung khi kết nối được còn có bản thì không...

Nhờ Mod Nhattoai Edit lại Tiêu đề là Hổ trợ WM 6.1 nữa!!! cảm ơn!!
Cũng tương tự thôi vì WM6.1 mới ra cũng dùng nhân của ...vậy...vậy... thôi :)