• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Rom!! [21/12/2007] Final Release. PsiDOC's WM5 AKU3.3 Matrix Edition

ltrhai

Hình như tuần trước có bài đã nói về bản Rom của tác giản này rồi thì phải, trong 4R Uni. thấy tác giả lại giới thiệu phiên bản mới của bản này, có tính chất vừa là bản mới nhưng vừa là quà giáng sinh cho mọi người nghiện up Rom, ai thích thì thử up xem thế nào.

Trích lời tác giả:
PsiDOC's WM5 AKU3.3 Matrix Edition
Well ladies and Gents here's a christmas present to all on XDA devs.
I proudly present the finished version of the prerelease rom I posted 2 weeks ago.

What do you get?
Opera 8.65
Registry editor
TCPMP
Hibernate (Use to free up program ram)
Notepad
Pocket rar
PS Shut XP (Reboot Tool)
Total Commander
SMS Backup Tools
Contacts Backup Tools.
Tray Launcher
PDF Viewer.
PBar
Matrix Styled theme
Matrix Styled Dialler pad (Blatantly borrowed from SPB's free skins section!! - Thank you SPB)
A whole bunch of memory and speed tweaks.
Even with the rom fully loaded up free ram is Approx 29 - 30MB after reset and 2 days later still running sweet @ approx 26MB!

It's fast. It's stable. It has videocall!

Also included is the extended rom that simply enables videocall and Switches the Today screen to the Matrix theme shown below. NOTE: There is nothing else in the extended rom and it is NOT unlocked by default.
Many thanks to Midget1990 for sharing his wealth of knowledge with me. I owe you a pint mate!!

Below are a couple of screenshots:

Wishing you all a very Merry Christmas, Happy Hanukkah, Happy Holidays etc.
Kindest regards.

PsiDOC

NOTE: Please don't ask me to add bits n bobs into this rom as it's now pretty much loaded to the max. I know everyone has their own idea of what a custom rom should be like. This is my Ideal rom. Please feel free use this rom, remove what you don't need in it (it unpacks cleanly!) and add what you wish. It's easy to do!

Link tải:
http://rapidshare.com/files/78184789/PsiDOC_20041_Final.exe.html

exec1984

Active Member
Sao không thấy gì mới cả vậy bác,cũng chẳng thấy gì nhanh hơn cả,thậm chí là hơi chậm nữa

koolpoint

bạn up lên host khác được không? nhiều người không down được từ rapidshare (trong đó có mình :)).

AnhTu

Super V.I.P
bạn up lên host khác được không? nhiều người không down được từ rapidshare (trong đó có mình :)).
Sẽ đưa lên host trong thời gian sớm nhất để các bạn có thể test thoải mái.

18S67705

Có bác nào test nữa hem? Cho anh em ý kiến với nà!!!

Muốn tìm ra được những ưu, nhược điểm của mỗi bản ROM thì tốt nhất bạn nên tự mình up rồi test thì mới cảm nhận được, đây cũng là một thú vui mà..
Chúc vui !!!! =D>

phuongicb

Muốn tìm ra được những ưu, nhược điểm của mỗi bản ROM thì tốt nhất bạn nên tự mình up rồi test thì mới cảm nhận được, đây cũng là một thú vui mà..
Chúc vui !!!! =D>

Phải đây là bản WM5 ko ạ? Vì đang dùng wm6, nếu down ROM thì làm bình thường như Up rom phải ko ạ? Thanks bác đã quan tâm

18S67705

Phải đây là bản WM5 ko ạ? Vì đang dùng wm6, nếu down ROM thì làm bình thường như Up rom phải ko ạ? Thanks bác đã quan tâm

như bình thường thôi, mình đã thử một lần down ROM, thấy làm như vậy chẳng sao. Nói thật, đã up lên WM6, giờ có bản WM5 dù ổn thế nào thì mình cũng kô "máu" lắm :D

phuongicb

như bình thường thôi, mình đã thử một lần down ROM, thấy làm như vậy chẳng sao. Nói thật, đã up lên WM6, giờ có bản WM5 dù ổn thế nào thì mình cũng kô "máu" lắm :D

Ý bác cũng như ý em, nhưng cũng thích test cho vui, bác đã chẳng nói nó là thú vui là gì!

lams-blu

Rom mới như bạch phiến dù đang xài 1 bản rom ổn định nhưng thấy trên Diển Đàn giới thiệu bản rom mới dù trong bụng không muốn nhưng rồi phải thử xem cái đả, khi thử xong mới hết cơn ghiền. có bạn nào cùng tâm trạng với mình không

phuongicb

Rom mới như bạch phiến dù đang xài 1 bản rom ổn định nhưng thấy trên Diển Đàn giới thiệu bản rom mới dù trong bụng không muốn nhưng rồi phải thử xem cái đả, khi thử xong mới hết cơn ghiền. có bạn nào cùng tâm trạng với mình không

Dạ có em! :D

djtrungkien

thú thật test nhiều WIN 6 thấy đã thiệt nhưng đa phần đếu bị lỗi ,ngốn pin , tốn Ram,hay treo,tốc độ chậm...Đôi khi cũng muốn về lại WIN 5.0 chạy cho ổn định vì tớ muốn dùng Soft nhiều.Ko biết bản này có phải bản WIN 5.0 ổn định cuối cùng ko nhỉ???

DucLong

Super V.I.P
thú thật test nhiều WIN 6 thấy đã thiệt nhưng đa phần đếu bị lỗi ,ngốn pin , tốn Ram,hay treo,tốc độ chậm...Đôi khi cũng muốn về lại WIN 5.0 chạy cho ổn định vì tớ muốn dùng Soft nhiều.Ko biết bản này có phải bản WIN 5.0 ổn định cuối cùng ko nhỉ???
Theo mình thì WM6 giao diện đẹp hơn, cài nhiều softs vẫn chạy nhanh, không như WM5 gọi là ổn định nhưng nếu cài nhiều softs là chạy ì ạch ngay. bạn chụi khó test sẽ tìm được cho mình một bản ROM ưng ý.