• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ROM - ANJA31-Diamond Style V1.0 WWE

tmn

Mossi bên xda-developers mới ra 1 bản ROM WM 6.1 mới xây dựng trên nền HTC Diamond có tên ANJA31-Diamond Style V1.0 WWE

Mới ra hôm 1/6 mà giờ đã được vote 5 sao.
Các bạn đam mê dòng máy này up lên để thưởng thức nhé, em đang down về, sẽ up và nhận xét sau.

Một vài hình ảnh:

tmn

Bản ROM này chạy mượt mà, phone và keyboad kiểu Diamond dùng rất hay và tiện dụng.
Pin tạm thời chấp nhận đc. Tuy nhiên RAM hay hụt tầm 15-16Mb.

tmn

Em không rõ bác ah, M700 hình như k0 có wifi nên chưa chắc up được.

newland

bac tmn download duoc chua vay? co the up len host khac duoc ko? Cai net cho em gio no bi dien sao ay khong the download duoc tu Rapidshare.com. Bac up len 4shared cho anh em download voi nha. Cam on bac.

manhktqd

Active Member
cho hỏi rom nay có úp được cho đopod M700 được kg?

Em không rõ bác ah, M700 hình như k0 có wifi nên chưa chắc up được
-----------------------------------------------------------------------
Chết thật, hai bác này. Mà lại là thành viên cấp 1 và cấp 4 nữa chứ. M_700 cũng là dòng Artemit nên up tốt mà.

Milan

Bản dùng ổn định nhưng Pin có vẻ k khả quan!
Mình thấy bản 5.0 pin dùng vẫn được lâu nhất!

tmn

Chết thật, hai bác này. Mà lại là thành viên cấp 1 và cấp 4 nữa chứ. M_700 cũng là dòng Artemit nên up tốt mà.

Vâng, khổ thế, em đã nói là 'hình như' rồi mà, cứ tưởng M700 là HTC Love :)

binhminhmuon

=)) cứ tưởng giải thích thế nào, ai ngờ...
Dopod M700 dòng Love và theo các thông số kỹ thuật thì nó có wifi và thực tế nó cũng có wifi.
Kảm ơn Tmn nhé =D> nhìn đẹp thật đấy, đáng tiếc em P3 của mình vỡ cảm ứng nên ko dám up :((

manhktqd

Active Member
=)) cứ tưởng giải thích thế nào, ai ngờ...
Dopod M700 dòng Love và theo các thông số kỹ thuật thì nó có wifi và thực tế nó cũng có wifi.
Kảm ơn Tmn nhé =D> nhìn đẹp thật đấy, đáng tiếc em P3 của mình vỡ cảm ứng nên ko dám up :((

Ôi, em giải thích nhanh để các bro còn up chứ đúng là M700 là dòng LOVE nhưng bởi vì dòng ARTEMIT có ID từ ARTE100 đến 200 là Atermit, còn lại ARTE300 là LOVE. Nhưng em lại cho là cùng dòng Artemit hết vì ID của nó thì đều có ARTE. Với lại ROM của ARTEMIT đều up được cho cả ARTEMIT và LOVE còn ROM cho LOVE thì ARTEMIT không up được.
Bản này em dùng hao pin quá, không biết thế nào vì RADIO em dùng là 2.98.90.

manhktqd

Active Member
Không phải hao pin là do radio đâu bạn mà chủ yếu là do ROM(trong quá trình cook-build).
Tuy nhiên radio bạn đang xài cũ lắm rồi,tìm và up lên 03.18.90 hoặc 03.21.90 xài OK lắm.
Tham khảo thêm ở đây nè:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=397939
Chúc vui!
Thanks, mình đã thử tất cả các bản Radio trên bên XDA rồi và cuối cùng vẫn quay về bản 2.98.90 vì bản này ổn định và đã được thời gian kiểm chứng rồi.

tmn

Bản ROM này chắc tích hợp nhiều app của diamond quá nên chạy có vẻ chậm dần đi, mặc dù đã cài thêm BatteryStatus để OC lên 247. Keyboar dạng QWER rất hay nhưng 3 kiểu keyboard diamond to quá, nhiều khi lấp hết các ứng dụng.

Nói chung còn thua xa bản ARTEMIS TOUCH 4.02 của Meschle

newland

Lúc đầu nghe các bác giới thiệu bản ROM này chạy mượt còn ham ham, càng về sau các bác test nói càng chậm đi làm em cũng bắt đầu thấy nản nản rồi. Em đang dùng bản ROM của man PQ chạy ok. Lúc đầu có chập choạng chút, nhưng sau vài lần rết máy thấy chạy rất mượt.

Dù sao cũng phải thử bản ROM này xem thế nào. Cảm ơn bác tmn đã uplen 4shared.com bản ROM. Em đang load, se up và test rồi cùng đóng góp ý kiến với anh em sau.

nguyentri0502

Bản Rom này em mới test được mới có 1 ngày mà thấy nhàm chán, máy chậm, hao pin, có nhiều cái hơi khó sử dụng.

binhminhmuon

Hôm trước lên cơn điên không phải nói là ghiền quá chịu không nổi nên đành up bản Rom này của Tmn đưa,(mặc dù màn hình cảm ứng bị vỡ chưa thay được :(( ) thế là sau khi up xong máy đòi căn chỉnh ???
Vì vỡ màn hình nên không thể căn chỉnh nên mình cài một phần mềm bất kỳ với hy vọng thoát được màn hình căn chỉnh để vào win, moi chuột ra với hy vọng dùng chuột để căn chỉnh, nhưng vẫn bó tay :(( giờ màn hình vẫn đứng ở giai đoạn căn chỉnh???
Các bác ơi,làm thế nào bây giờ nhỉ? chắc vấn đề này chỉ có các chuyên gia cook rom thì mới biết cách giải quyết, nên xin thỉnh cầu sự giúp đỡ của chú Phạm Quang,Tom...và các bro khác nữa!=D>
Cảm ơn đã quan tâm

tmn

Bạn thử dùng phím cứng HR lại máy lần nữa, khi vào phần căn chỉnh bạn bấm phím end-call (đỏ) xem sao

binhminhmuon

mình đã thử rồi, thậm chí mình đã thoát vào được màn hình Today nhưng điều lạ lùng là không hề có phím vào chương trình (phím Start) mà trên thanh đó trống trơn, trong khi ấy các phần HTC home mình lại vào được, vào qua trình duyệt của máy (Explore) nhưng nếu mình "lỡ" vào bất kỳ một ứng dụng hay chương trình nào đó sẽ không thoát được, (ko hề có phím ok ở góc màn hình phải) thế là đành phải reset, mà thế thì lại quay về bước căn chỉnh ban đầu :-??
Mình cũng đã lọ mọ vào phần start up của win để thử "xóa" bước kia đi, tất nhiên là ko thể vì nó là file hệ thống của Rom mà! hức, chán chết mất, chỉ một phút táy máy mà khổ!:((
nhân đây nhắn bạn nên giữ gìn màn hình cẩn thận mới được, ở HN không thể tìm được màn cảm ứng xịn để thay thế cho P3 đâu, mình đã đến nhiều nơi rồi...

Bản này rất tốt, về giao diện lẫn ứng dụng được tích hợp rất phong phú và chuẩn.
Tích hợp PocketCM Contact tuy rất hay nhưng hoạt động không mượt.

Chỉnh sửa cuối: