• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ROM DXIA5 ON SAMSUNG SITE!!!!

DstarBoz

Chẳng cần phải tách đâu vẫn up và giải quyết thông báo ngon lành "Incorrected Version..."
Lưu ý thế này, bản bạn đang up là DXIA5, đầu tiên bạn làm cái thao tác sao:
- Ở Dial Pad, bạn gõ *#1546792*#, chọn "Preconfiguration", gõ tiếp *#81230*#, nhấn OK, rồi chọn "Vietnam".
- Dùng trình xử lý Registry để sửa
khóa [HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Version]
Sửa cái này "CustomVersion"="DXHA5"
Rồi Sync với PC và up lại, đảm bảo được với điều kiện pin còn trên 50%, tool mới cho up rom.
Chúc vui!

ko cần đổi wa VN đc ko, bản DX nó cũng thuộc Sing mà, dữ liệu trong my storage nhìu wá

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Không đổi có thể không up được vì luôn nhận được thông báo "Incorrect Software Version". Không đổi thì thôi đừng nên up là tốt nhất.

Chỉnh sửa cuối:

thecat82

có bác nào bị giống em chưa?
up bản i900DZIA5 dành cho XP trên site của samsung, nhưng khi up xong (em thực hiện bài bản theo đúng hướng dẫn của bác Thanh) thì nó liên tục đòi pincode của sim, mặc dù Sim không hề đặt, lắp vô máy khác Sim vẫn nhận bình thường, lắp Sim khác vô nó (không cài pincode) vẫn lại bị hỏi..Coi như là chức năng gọi của điện thoại bị khóa.

Máy em gốc là bản tiếng Ba Lan, chuyển vùng sang Singapore để up bản i900DXHH3 (bản i900DZIA5 chảnh quá, không nhận luôn từ đầu mặc dù đã đổi vùng Singapore, Malai..), sau đó up lên bản i900DZIA5..thì bị tình trạng không nhận Sim như trên.
Mong các cao thủ chỉ giáo!!

PhamQuang

Manager
Máy em gốc là bản tiếng Ba Lan, chuyển vùng sang Singapore để up bản i900DXHH3 (bản i900DZIA5 chảnh quá, không nhận luôn từ đầu mặc dù đã đổi vùng Singapore, Malai..), sau đó up lên bản i900DZIA5..thì bị tình trạng không nhận Sim như trên.
Mong các cao thủ chỉ giáo!!

Đã có công cụ UnlockSIM (Free) và được giới thiệu từ lâu rồi mà.
Bạn tìm, tham khảo và tự làm được đó.
Rất đơn giản thôi.

thecat82

hic hic.. tình hình là em lại up ngược về bản DXHH3 (do nghĩ bản kia lỗi, không biết máy mình là dạng unlock nữa, tại người nhà gửi về cho nhét sim dùng bt).
Bi giờ máy của em sau khi up xong, vào đến phần chữ Samsung Omnia là bị khởi động lại hoài..Em HR cũng không được, tháo pin ra cắm vào cài lại ROM cũng vẫn bị.
Còn bản DZIA5 cũng không cài được vì computer chưa kịp nhận phone thì phone đã khởi động lại rồi..
Trường hợp này giải quyết sao hả bác?

phamthaitl

chác là do quá trình up rom thôi.chứ không phải do bản rom nào lại không lên như vậy.unlok là không nhận sim hoặc không có sóng thôi.
bạn bấm nút end call+end+nguồn và chọc reset. thử xem.

thecat82

đã call+end+nguồn và chọc reset hàng chục lần rồi, chỉ vào đến màn hình biểu tượng Window mobile 6.1 là khởi động lại.
Quá trình up lại suôn sẻ, không báo lỗi, vẫn bị như vậy,

Chỉnh sửa cuối:

phamthaitl

bạn daw bản gốc của samsung về đi.up song rồi hãy up các bản khác.
bản original chác chắn là được.

thecat82

Sáng nay kỳ cạch download và up bản DXHJ1 thì máy nhận ok.
Tuy nhiên tình trạng bị khóa mạng lại tiếp diễn.
Đọc phần unlock i900 trong topic của Langleyeunguoi thấy khó hiểu quá (chắc dành cho các bạn đã có trình độ và quen rồi).
Lại nghe bác PhamQuang giới thiệu công cụ unlock phone nhưng mà tìm mãi không thấy!
Bác nào có lòng giúp mình cái link để tìm hiểu nốt không ạ.
Máy vừa cầm tối qua, chưa kịp dùng, mà bị vậy thì tức quá!!

Chỉnh sửa cuối:

minhnguyenht

Dung lượng download lớn của bản này là do có cái customer_2.csc lên đến 126,419,456 byte. Quá khiếp. :D
Sẽ dùng bản này làm cơ sở để để port vài bản ROM mới và ngâm cứu chuột với các build mới xem sao?

em dung grandprix de up csc2 nhung may bao loi la khong ghi dc len bo nho cua ram

datdatdat

Bản ROM này cháu muốn tách ra để up (không muốn up EBOOT) nhưng có tới 2 file customer.csc và customer_2.csc...vậy thì phải chọn file nào và bỏ file nào vậy...GIÚP CHÁU VỚI:-?