• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM UNI 2.11.10 G3 / G4 Core 1921 build 18521.0.7.0

nncuong

Administrator
Đã làm xong bản ROM 2.11.11 để có được cảnh báo pin như vốn có của UNI. Tức là dưới 20% báo pin yếu và dưới 10% báo cực yếu và tắt WiFi, nhưng không tắt SD card. Vì tốc độ nâng cấp ROM nhanh quá nên bác nào có nhu cầu tôi mới UP lên :D

hehe

e nghi cũng ko cần ko thông báo dùng đỡ bực mình nhiều khi đang dùng cứ có bảng thông báo khó chịu lắm hihi,đây là cá nhân e thấy vậy hihi
Thân!

boyanddreams

bác Cường có chỉnh được việc báo pin yếu chỉ 1 lần đầu tiên thôi ko ạ.cứ mỗi lần mở lên là nó cứ báo pin yếu,phải dismiss hoài mệt quá

nncuong

Administrator
Thế à, các bác lại sợ báo pin á, thế thì cứ yên vui với bản 2.11.10. Tôi mà không có cái báo pin thì dễ bị toi lắm. Vậy trong bản tới tôi vẫn để báo pin là 20% và 10% nhưng cho thêm Option để tắt tiếng và thông báo của nó. Bác nào không muốn làm phiền thì tôi sẽ up 1 tool remove luôn cái báo pin. Nhưng máy ngỏm bất chợt do hết pin không biết thì đừng trách nhé. :D
Bạn nào phải đi đường dài như tôi thì có cái báo pin ở 20% như cũ là ok nhất.

Chỉnh sửa cuối:
Thế à, các bác lại sợ báo pin á, thế thì cứ yên vui với bản 2.11.10. Tôi mà không có cái báo pin thì dễ bị toi lắm. Vậy trong bản tới tôi vẫn để báo pin là 20% và 10% nhưng cho thêm Option để tắt tiếng và thông báo của nó. Bác nào không muốn làm phiền thì tôi sẽ up 1 tool remove luôn cái báo pin. Nhưng máy ngỏm bất chợt do hết pin không biết thì đừng trách nhé. :D
Bạn nào phải đi đường dài như tôi thì có cái báo pin ở 20% như cũ là ok nhất.
Nếu a Cường làm xong rồi thì up lên đi a Cường, cái báo pin đó quan trọng chứ, nhiều khi quên mà có nó báo thì còn biết đường mà kiếm chỗ sạc, a đưa cái tool remove vô luôn, a e ai ko cần thì diable nó đi, nếu thêm được phần hiệu chỉnh mức độ báo pin thì hay quá, vì ko phải cục pin nào củng dùng được tới 10-20%, như cục lô của e 25% là ngỏm!

HaChau

Super V.I.P
Tốc độ rút pin của thằng này cực tốt, tháo xạc suốt từ trưa đến giờ vẫn còn đến 95%, so với các bản ROM trước thì không có lời nào để so sánh nữa. Giờ chỉ test về lỗi GSM crashed nữa thôi. Nếu ngon thì bản ROM này quả là vô địch.

Rất cám ơn bác Cường đã bỏ nhiều công sức để giúp đỡ anh em dùng Uni.

nhochaykhocnhe

Xin hỏi các pác là làm sao để phân biệt được đâu là G3, G4. Newbie mới xài DT Exec, các pác đừng chửi tội nghiệp em. hiiiiiiii

lams-blu

nhatcuong ơi sao bản rom up ở trước tải về giải nén ra nk.nbf> NBF pile 42,177kb dùng Winra giải nén không được dùm hướng dẩn dùm cách giải nén để up . cám ơn trước

nncuong

Administrator
Bản 2.11.11 vẫn phải test thêm. Nói chung không đặc sắc hơn bản trước vì nó cảnh báo sớm nhưng lại khai man dung lượng :D Chỉ chờ xem nó còn bị treo với pin lô khi sạc đầy nữa không thôi.

Nếu ngon thì bản ROM này quả là vô địch.

Được thế thì xin cộng đồng UNI bữa bia nhỉ :)). PV nhiều UNI lắm :D

locvtn

bị treo máy thường là do để máy vừa rung vừa chuông. do đó khi có người nào nhá máy thì rất dễ dẫn đến máy bị treo. cái này hầu như bản ROM nào cũng bị.

nncuong

Administrator
nhatcuong ơi sao bản rom up ở trước tải về giải nén ra nk.nbf> NBF pile 42,177kb dùng Winra giải nén không được dùm hướng dẩn dùm cách giải nén để up . cám ơn trước

Thứ nhất tôi chẳng liên quan gì đến nhatcuong đâu nhé, không thì nhiều bác lại ghét :D
Bạn thử tải lại xem, vì nhiều người tải cũng vậy, sau khi tải lại thì ok

dcn488

Cái bảng mới này em kết nối chương trình Acti ko được? ko biết có ai bị giống em ko. Mà bảng của anh cuong em có thể nâng wifi lên chuẩn G dược ko nhỉ!

thanhhoa

Cái bảng mới này em kết nối chương trình Acti ko được? ko biết có ai bị giống em ko. Mà bảng của anh cuong em có thể nâng wifi lên chuẩn G dược ko nhỉ!

Chỉ là hack reg để tương thích chuẩn G thôi, chứ b/g thuộc về phần cứng rôì bạn ạ!

dolphin

e đã test thử hết 2 cục pin mà ko thấy bị hiện tượng crash và đặc biệt ở bản này viên pin lô của e dùng đc đến 9% mới die ở Rom khac thi đên 20% là die roai hi hi,bản Rom nay tuyệt quá 1 lần nữa cảm ơn a nncuong :D

Nếu đang dùng wifi mà hết pin, máy tắt giữa chừn thì khi mở lên lại biểu tượng kết nối vẫn còn mặc dù wifi đã tắt, phải bật wifi lên lại rồi tắt đi thì mới quay về chữ G

DucLong

Super V.I.P
Sau khi up bản G3 thấy chạy tốt thì mình up sang bản cho G3&G4 nhưng thấy tốc độ chậm hơn. tuy nhiên bản này camera làm việc ổn định và nhạy hơn. âm lượng của loa nhỏ hơn bản G3 nếu để cùng volum. Trong phiên bản tới nếu có thể thì nhờ bác nnCuong cho thêm phần restore vào progams hay trong setting để tiện sử dụng. xin cám ơn bác trước.

nncuong

Administrator
vay còn vụ MIDI RINGTONE của em sao mấy anh ~ ~ ?....
Vụ nhạc chuông midi tôi chưa thử. Có lẽ nó bị thiếu reg.

Nếu đang dùng wifi mà hết pin, máy tắt giữa chừn thì khi mở lên lại biểu tượng kết nối vẫn còn mặc dù wifi đã tắt, phải bật wifi lên lại rồi tắt đi thì mới quay về chữ G

Cái lỗi này rất nhiều đồng chí trên wiki đã tìm cách sửa nhưng không đúng bệnh. Cái này do driver WLAN không tương thích với core. Nếu sóng WiFi tốt nó tự kết nối, còn không thì nó có biểu tượng nhưng thực tế power không cấp cho WLAN. Để khắc phục triệt để, trong phiên tới tôi sẽ để pBar làm việc này.
Trước mắt có thể chỉnh reg sau

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\State\Hardware]
"WiFi"=dword:0

Trong phiên bản tới nếu có thể thì nhờ bác nnCuong cho thêm phần restore vào progams hay trong setting để tiện sử dụng. xin cám ơn bác trước.

Ý bạn nói là Clear Storage (Hard reset), cái này thì tôi cố tình không cho vì tránh những kẻ tiện tay bấm nghịch :D. Bạn dùng tổ hợp phím nhanh hơn nhiều. Hơn nữa, máy treo thì mới cần hardreset, mà treo thì sao vào được mà dùng soft đó :D

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
Đã có file để sửa lỗi midi ringtone, đọc ở bài đầu tiên.
Phiên bản 2.11.11 không ngon lành bằng bản 10 và 9. Tạm thời sẽ sửa lỗi bằng các bản cab. Sau này sẽ hoàn thiện sau.

Lại một đêm trắng nữa rồi :D

Chỉnh sửa cuối: