• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Rom UNI 2.15.00 WWE của Mamaich

Tuan1412

Đã Up xong và đang test trên máy của Tom.
-Cảm nhận đầu tiên là Rom rất nhanh.
-99% Base từ 2.11.00 Nhưng đã cố định đc lỗi Camera,chỉnh lại FlashDisk trong Xip nên ko bị đè lên Sector của Camera tránh lỗi camera.
-Base lại PP size.
Có điều Ram của bản Rom hơi ít.Nhưng mà những người biết thưởng thức Rom chắc chắn sẽ không mấy quan tâm đến điều này.
Tốc độ và độ ổn định mới là cái chính

Chấm điểm 9/10

Ôi vẫn còn FlashDisk mà chữa đc lỗi camera thì còn gì bằng nuã,tức quá 0 down dc,Tom up lên hot khác cho mọi người đc 0
Thanks

DucLong

Super V.I.P
đúng là bản ROM này chạy rất nhanh, có lẽ nhanh nhất từ trước đến giờ mặc dù đã tích hợp sẵn nhiều thứ trong ROM. khi bấm nút phone thì bàn phím hiện ngay tức thì. nghe gọi tốt. nhìn chung chưa thấy lỗi gì. chỉ có cái mình không thích là bootscreen là của Qtek nên mình phải đổi lại cái bong bóng nước của o2.

dcn488

đúng là bản ROM này chạy rất nhanh, có lẽ nhanh nhất từ trước đến giờ mặc dù đã tích hợp sẵn nhiều thứ trong ROM. khi bấm nút phone thì bàn phím hiện ngay tức thì. nghe gọi tốt. nhìn chung chưa thấy lỗi gì. chỉ có cái mình không thích là bootscreen là của Qtek nên mình phải đổi lại cái bong bóng nước của o2.

Bạn úp dùm lên trang khác đươc ko? Chứ trang đó là mình bó tay rồi. Thanks bạn trước

cnvui2106

thì dân pro làm rom mà ; nên rom khủng là đúng rồi

ở VN có ai mod thành 128 mb ram dc chưa nhỉ ?

khocviem

Link mới cho các bác đây
DOWNLOAD
Theo e thì để nâng cấp lên 128MB cần có máy đóng chipset ( cái máy này thì chỗ e có) mới dc chứ nếu khò bằng tay thì dễ teo cả máy. E có máy nhưng ko có link kiện . Nếu có link kiện (con chip Infineon HYB25L512160AC-7.5) e sẽ làm thử trên con máy e luôn
Không biết bác Mamaich làm chết bao con rồi

cnvui2106

em uprom xong nguyên bản chưa cài thêm cái gì mà sao ram chỉ có ~ 17mb nhỉ?

bản thân rom này cũng thấy có cài soft gì đâu mà tốn nhiều mb thế?

được cái chạy khá mượt ; còn lỗi thì chưa test

hakkinen

Hơ hơ, muốn "thức tỉnh" Universal thành 128Mb thì theo như bác Mamaich phải solder chip ram (tức là hàn ấy), nhưng để làm được việc đó thì cần đến cả kĩ thuật dùng tia X, cái này chắc VN nhà mình bó tay rồi. Nhưng đã có người làm được rồi thì anh em nên hi vọng 1 tương lai k xa. Bản ROM này tình hình dùng pin thế nào các bác nhỉ?

Link mới cho các bác đây
DOWNLOAD
Theo e thì để nâng cấp lên 128MB cần có máy đóng chipset ( cái máy này thì chỗ e có) mới dc chứ nếu khò bằng tay thì dễ teo cả máy. E có máy nhưng ko có link kiện . Nếu có link kiện (con chip Infineon HYB25L512160AC-7.5) e sẽ làm thử trên con máy e luôn
Không biết bác Mamaich làm chết bao con rồi

Bên anh Tiến còn những 4 cây thế này! Bạn có thể tìm được trong mấy cái xác máy, khò lấy ra thì được thôi, khò bằng tay thì vẫn lấy ra được đó bạn, nếu muốn dễ hơn thì dùng cái máy khò hồng ngoại đang có trên thị trường, giá khoảng 8tr, nhưng ngán cái làm chân và đóng vào lại, xem cái hình của mamaich thì được rồi nhưng đụng vào mới thấy khó, phải chi có sơ đồ thì dễ hơn!

em uprom xong nguyên bản chưa cài thêm cái gì mà sao ram chỉ có ~ 17mb nhỉ?

bản thân rom này cũng thấy có cài soft gì đâu mà tốn nhiều mb thế?

được cái chạy khá mượt ; còn lỗi thì chưa test

Cài thêm Oxios Memory vô thì được khoảng 19-22MB đó bạn!

Chỉnh sửa cuối:

cnvui2106

khổ dùng pda cứ phải tiết kiệm từng tý một
cứ như là quay lại thời 1994 lúc p3 500mhz ; 64mb ram ra đời ấy

mà tiện đây cho em hỏi cái soft mà biến pda thành usb tức là ko cần cài activesync tên là gì nhỉ ?

mà có cách nào để in file word, powerpoint trực tiếp từ pda ra máy in ko?

các bro em cho đường link cái

em nhờ 1 chút thôi mod đừng xóa nha

các bro giúp em xong em sẽ tự xóa bài em ngay mà mod

Last edited by a moderator:
mà tiện đây cho em hỏi cái soft mà biến pda thành usb tức là ko cần cài activesync tên là gì nhỉ ?

mà có cách nào để in file word, powerpoint trực tiếp từ pda ra máy in ko?

các bro em cho đường link cái

em nhờ 1 chút thôi mod đừng xóa nha

các bro giúp em xong em sẽ tự xóa bài em ngay mà mod

Biến PPC thành đầu đọc thẻ thì bạn có thể dùng WM5torage hoặc Softick Card Export hoặc USB HDD, search trên diễn đàn nhé!

Còn in trực tiếp ra máy in thì mình thấy có cái Bluetooth Printing trong mấy bản rom của Ivan, nếu cần thì bạn dùng tool build lại bản rom của Ivan, lấy cái OEM đó rồi đóng vào bản rom này là được nhé, tuy nhiên ko biết có máy in nào hô trợ in trực tiếp từ bluetooth ko thì mình...ko biết :D

khocviem

Bên anh Tiến còn những 4 cây thế này! Bạn có thể tìm được trong mấy cái xác máy, khò lấy ra thì được thôi nhưng ngán cái làm chân và đóng vào lại!

cái khoản chân thì e ko ngán ( e có sẵn bi chân và máy đóng rồi) chỉ thiếu 2 con chip đấy thui . Nếu đc bác nào gửi cho e 3 con chip ( tốt nhất là chip vẫn còn dính trên main- e nhổ ra thì khả năng cao hơn- e sợ bác gửi cho e chip nhổ ra rồi nó chết ko test dc ) e làm . Làm xong sẽ báo cáo anh e luôn

DucLong

Super V.I.P
bản này mình test từ hồi hôm đến giờ thấy nhìn chung chạy nhanh và mượt nhưng bị ba lần mở contact không được. như những bản ROM khác khi mở contact không lên là bị treo luôn nhưng bản này thì không bị treo nó chỉ không hiển thị danh bạ thôi nhưng mở các ứng dụng khác thì vẫn tiếp tục mở được. cũng nhờ vậy mà dùng được nút softreset của spb pocket plus chứ không phải chọt vào nút bên hông máy.

bản này mình test từ hồi hôm đến giờ thấy nhìn chung chạy nhanh và mượt nhưng bị ba lần mở contact không được. như những bản ROM khác khi mở contact không lên là bị treo luôn nhưng bản này thì không bị treo nó chỉ không hiển thị danh bạ thôi nhưng mở các ứng dụng khác thì vẫn tiếp tục mở được. cũng nhờ vậy mà dùng được nút softreset của spb pocket plus chứ không phải chọt vào nút bên hông máy.

Mình vẫn mở contact bình thường mà ta!

connguab

k biết đã có ai trong diễn đàn của a e mình đã làm được chuyện nâng ram từ 64 lên 128 chưa ta ???

k biết đã có ai trong diễn đàn của a e mình đã làm được chuyện nâng ram từ 64 lên 128 chưa ta ???

Đang cầm 4 cây ram mà chưa dám làm nè, phải có sơ đồ thì mới dám thử bạn ơi, chỉ có hình như vậy thì ko biết đường mà hàn đâu!

Hungpdahl

Well-Known Member
Đóng ram không đơn giản chút nào đâu,tay nghề phải cứng mới làm được không thì ngủ luôn.Chỉ nhìn qua hình ảnh như vậy cũng khó.Không rễ thay như ram máy tính đâu.:D:D