• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ROM WM6.1 - V3.62.61.12 CHO HTC HERMES (TyTN)

hoatienii

gửi bác Hoatienii.
Em cài phần mềm ví dụ: pocketmusic 5.05, coreplayer, rescoexplorer ... chạy được một thời gian là máy treo luôn. soft reset cũng không được, nó treo ở màn hình boot hoặc chuyển sang hard reset, có lúc những phần mềm của rom mất hết không vào được, ai gọi tới thì cũng làm treo máy nữa. máy em là Hermes 100, SuperCid, hard -spl V7.

tự nhiên sao phần mềm mất hết được, chắc là do Bạn hard reset nên phần mềm mất hết ấy mà.

Chỉnh sửa cuối:

chanchukk

Bản ROM HERMES_V3.62.61.18 của PhamNhatThanh không hiểu sao cài lên con Cingular 8525 của mình khi cứ thế mà dùng thì chẳng việc gì xảy ra mà cứ cài một vài chương trình vô là tự nhiên Hard Reset thế là phải ngồi cài lại từ đầu, chẳng hiểu bị đụng chương trình gì nữa, chỉ góp ý vậy thôi. Giờ quay lại Rom của AT&T vậy.

overseas

Bản room HERMES_V3.62.61.18 của PhamNhatThanh dung có vẻ ổn.nhưng bác cho hỏi thăm chút:
1.Bản này ko đặt được softkey hả bác?bác bỏ đi hay để nó ở đâu iem tìm ko ra.
2.Khi đang standby nhấn Power --->bật sáng màn hình rồi tự động standby luôn --->mỗi lần muốn bật máy lên để dùng iem phải nhấn power 2 lần mới xài được,có cách nào fixed lỗi này ko bác?

trả lời câu hỏi thứ 2 của ban như sau: Bạn vào chức năng key lock chọn chế độ " lock all buttons except power button" rồi ok. vậy là được rồi

dangtuan

ROM WM6.1 V3.62.61.18 CHO HTC Hermes

CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.2.0
bản Update.
- IR đã ok
- Một số thay đổi
- thay NetCF2.0 bằng NetCF3.5
-đổi giao diện Dialpad - 3G Pandora Black
- Pocket RAR
- Chỉnh History ,Cookie.lưu vào Storage Card
và một số chỉnh sửa khác nên máy chạy mượt hơn

Link:HERMES_V3.62.61.18_B19199.

Bấm thank trước khi download:D
LINK 1:
http://www.4shared.com/file/3824459..._V3626118_B19199.html?dirPwdVerified=7ed9855d
LINK 2:
http://www.mediafire.com/?ct2mnbmzjhl
Thanks mọi người đã nhiệt tình cho ra nhiều sản phẩm mới, nhưng xin lưu ý PhamNhat Thanh xem lại cái ROM bản Update "ROM WM6.1 V3.62.61.18 CHO HTC Hermes

bản Update.
"này nhé, hiện tượng treo máy và mất icon trong Program file vẫn tồn tại.

cong_tu_cun

Sau khi test thu 3 ngay ket qua den ngay thu 3 dang chay mat icon o program,sau khi reset thi die o second splas -->em up lai rom Origin chay roi.

PhamNhatThanh

Thanks mọi người đã nhiệt tình cho ra nhiều sản phẩm mới, nhưng xin lưu ý PhamNhat Thanh xem lại cái ROM bản Update "ROM WM6.1 V3.62.61.18 CHO HTC Hermes

bản Update.
"này nhé, hiện tượng treo máy và icon trong Program file vẫn tồn tại.
Không có mất Icon đâu bạn :D mình đã bỏ ba OEM ra đó thôi nhưng không chỉnh Reg nên bị vậy:D
đó là ứng dụng
ROMSettings
Quick_Launcher
HTC_Album_1_0
Còn treo máy mình test 8525 chưa thấy:D

Các ROM WM6.1 hiện nay, trừ cho dòng HTC Kaiser (TyTN II) là ROM xịn, đều là ROM WM6.1 "chắp vá".
Nguyên tắc: Port Xip cho OS các ROM WM6.0 và thay SYS của WM6.1 (lấy SYS của Kaiser).
Do đó các ROM đều là "ghép" chứ chưa dòng nào có WM6.1 thật sự, cho nên việc có lỗi này hay lỗi khác là điều dễ hiểu.
Các lỗi thường hay xuất hiện là: Backlight, Battery, WiFi, Bluetooth, Beam,...
Hơn nữa các dòng "cũ" như Himalaya, Blue Angel, Wizard, Prophet, Uni,... càng có nhiều lỗi hơn, lý do đơn giản là Drviver của chúng quá cũ.
Các dòng mới như Hermes, Trinity, Touch,... sẽ ít lỗi hơn.

Đó là đặc điểm chính của các bản ROM WM6.1 hiện nay.

phamdonghai

Máy em vừa up ROM 6.1 lên, nhưng vẫn không hiểu sao em có cảm giác không ngon. Anh chị nào cho em xin bản ROM WM 5 Zin cho máy HTC Hermes của em với. Thanks

dangtuan

Máy em vừa up ROM 6.1 lên, nhưng vẫn không hiểu sao em có cảm giác không ngon. Anh chị nào cho em xin bản ROM WM 5 Zin cho máy HTC Hermes của em với. Thanks
Theo mình thì bạn nên tham khảo và up rom PHAMQUANG 3.54 hoặc 3.57PDAVIET gì đó (mình cũng không nhớ rõ lắm) nhưng chắc chắn là mấy cái rom 3.5x đó chạy ngon lành và nhẹ nhàng. (chịu khó tìm tòi đi)!
Chúc vui!

Hermes81

nhiều rom 6.1 quá, mình cũng đang muốn thử Rom mới chạy cho HTC của mình.luôn tìm hiểu và thử những tính nắng mới...

hoatienii

Bác PhamNhatThanh có ROM mới chưa vậy, chờ Bác lâu quá. Mình dùng bản ROM trước của Bác, không bị lỗi IR gì cả =D>

pvinh

mình vừa up rom 6.1, chạy ok mà... cho hỏi làm sao cài thêm được ứng dụng
ROMSettings và bị thiếu icon báo Pin trên today làm sao khắc phục được,, cám ơn nhều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn nói rõ hơn được không, icon báo pin ở đâu Today hay là tray
Còn ROMSetting thì bạn cứ cóp vào phone mà chạy như bình thường thôi.
Nhớ tìm hiểu kỹ đi đã nhé.

pvinh

icon báo pin ở Today đó bạn, mình vô Items trong setting -> today cũng không thấy, cho mình hỏi ROMSetting thì tìm ở đâu vậy, cảm ơn nhiều..

hao0907047407

Cho mình hỏi là Rom này có phần Conversation trong tin nhắn không vậy?mình xài bản Rom 6.1 bên trên bi lỗi đứng mày hoài.