• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ROM WM6.1 - V3.62.61.12 CHO HTC HERMES (TyTN)

hoatienii

Bản update có logo Windows Mobile mới đẹp quá bác p_nhatthanh nhĩ :D. Nhưng vẫn bị lỗi IR Bác à.:((.

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

Bản update có logo Windows Mobile mới đẹp quá bác p_nhatthanh nhĩ :D. Nhưng vẫn bị lỗi IR Bác à.:((.
Mình đã test kỉ lắm rổi đó ,mình dùng AT&T 8525 chạy ngon lành:-?
mình thấy toàn bị ở con X01HT để coi lại vấn đề nầy

Chỉnh sửa cuối:

lab

usb hdd trong rom mới nhất khi cắm vào máy tính thì nó kô nhận được vì báo lỗi (!). đã tắt chế độ usb của ActiveSync PC . ái bít chỉ giúp với

PhamNhatThanh

usb hdd trong rom mới nhất khi cắm vào máy tính thì nó kô nhận được vì báo lỗi (!). đã tắt chế độ usb của ActiveSync PC . ái bít chỉ giúp với

nó cũng như WM5torage 1.8 đối với dòng Hermes :thì các Bạn bỏ dấu kiểm Allow USB connetion ở ActiveSync PC và vàousb hdd chọn Activate là Xài OK(lần đầu là để Win nhận ra Drivers của PPC lần sao là không cần)

lab

nó cũng như WM5torage 1.8 đối với dòng Hermes :thì các Bạn bỏ dấu kiểm Allow USB connetion ở ActiveSync PC và vàousb hdd chọn Activate là Xài OK(lần đầu là để Win nhận ra Drivers của PPC lần sao là không cần)

NHƯNG win kô nhận ra driver mới là vấn đề. kiểm tra thấy dấu ! ở driver usb hdd.

hoatienii

NHƯNG win kô nhận ra driver mới là vấn đề. kiểm tra thấy dấu ! ở driver usb hdd.

Bạn vào wm5storage chọn Menu ->troubleshooting-> chọn disable RNDIS on Active. Thế là xong bây giờ PC nhận được rồi đó :D

macasper

Mình đã test kỉ lắm rổi đó ,mình dùng AT&T 8525 chạy ngon lành:-?
mình thấy toàn bị ở con X01HT để coi lại vấn đề nầy

Mình chạy con MDA Vairo II củng bị lỗi tương tự Bác xem lại giúp nhé,
Cám ơn bác ngoại trừ lỗi đó ra máy chạy rất mượt ,giao diện đẹp

QPhuc

Cùng với P_Nhatthanh giới thiệu phiên bản mới WM6.1 cho HTC Hermes, mình cũng xin góp cùng 1 phiên bản.

ROM WM6.1 V3.62.61.12 CHO HTC Hermes

=== CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 ===

Giao diện và ứng dụng hầu hết giống so với bản trên của P_Nhatthanh.
Với PP=4Mb.
Big Storage.
Link tải ROM:

[HIDE="HD"] DOWNLOAD

Lưu ý: Hãy login với User: PDAVIET và pass.: pdaviet để tải ROM về.
Sau đó hãy vẫn dùng pass. PDAVIET để giải nén.[/HIDE]

Phiên bản ROM có sử dụng Xip và Build từ phiên bản ROM WM6.1 của hãng cho Kaiser.
Sử dụng bộ Tool Xip mới của BEPE (big thank)
Sử dụng giao diện HTC Home tách ra từ ROM của SM Tom_codon cho Artemis.

Nhìn chung với Build mới, mặc dù PP=4Mb nhưng máy chạy khá ổn và nhanh hơn so với các Build cũ.
Hỗ trợ các chức năng cài đặt khác cũng khá hơn.

hay qua bac a

Last edited by a moderator:

hmn

máy mình là X01HT mình đã úp lên bản wm6 image version 3.23.0.0, khi mình úp date lên bản WM6.1 V3.62.61.12 bước cuối cùng nhấn nẽt để update thì máy tắt báo ko kết nối qua Sync mặc dù lúc đầu máy vẫn kết nối Sync bình thường . tình trạng này là sao vậy , có cao thủ nào chỉ giáo dùm mình

PhamNhatThanh

máy mình là X01HT mình đã úp lên bản wm6 image version 3.23.0.0, khi mình úp date lên bản WM6.1 V3.62.61.12 bước cuối cùng nhấn nẽt để update thì máy tắt báo ko kết nối qua Sync mặc dù lúc đầu máy vẫn kết nối Sync bình thường . tình trạng này là sao vậy , có cao thủ nào chỉ giáo dùm mình
Bạn tạo một Folder copy file RUU_signed.nbh trong Rom WM6.1 V3.62.61.12 vào
Folder mới và chạy cùng RUU dưới đây là up ok:D
Link: RUU
http://www.4shared.com/file/38482045/f9743b26/RUUWrapper.html?dirPwdVerified=7ed9855d

overseas

USB HDD

Bạn vào wm5storage chọn Menu ->troubleshooting-> chọn disable RNDIS on Active. Thế là xong bây giờ PC nhận được rồi đó :D

Bạn ơi, trong USB HDD đâu có menu , vui lòng chỉ giúp với, và mình cũng đã thử như PhamNhatThanh chỉ nhưng vẫn không được,
Thanks

overseas

ROM WM6.1 V3.62.61.18 CHO HTC Hermes

CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.2.0
bản Update.
- IR đã ok
- Một số thay đổi
- thay NetCF2.0 bằng NetCF3.5
-đổi giao diện Dialpad - 3G Pandora Black
- Pocket RAR
- Chỉnh History ,Cookie.lưu vào Storage Card
và một số chỉnh sửa khác nên máy chạy mượt hơn

Link:HERMES_V3.62.61.18_B19199.

Bấm thank trước khi download:D
LINK 1:
http://www.4shared.com/file/3824459..._V3626118_B19199.html?dirPwdVerified=7ed9855d
LINK 2:
http://www.mediafire.com/?ct2mnbmzjhl

Rom này hay thật, cám ơn PhamNhatThanh, khi up xong thấy chạy mượt hơn bản V3.62.61.12 , giao diện phone đẹp, đặt biệt là các icons nguồn,loa,sóng.. không combine trong cùng 1 panel nên có thể điều chỉnh volume dễ dàng trong lúc điện thoại.
Chức năng USB HDD vẫn không dùng được mặt dù đã làm theo hướng dẫn. Thanks

hoatienii

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

Rom này hay thật, cám ơn PhamNhatThanh, khi up xong thấy chạy mượt hơn bản V3.62.61.12 giao diện phone đẹp, đặt biệt là các icons nguồn,loa,sóng.. không combine trong cùng 1 panel nên có thể điều chỉnh volume dễ dàng trong lúc điện thoại.
Chức năng USB HDD vẫn không dùng được mặt dù đã làm theo hướng dẫn. Thanks
USB HDD dùng cho Hermes không được tốt lắm ,mình có làm một Bản HERMES_V3.62.61.18 có WM5storage
link:
http://www.mediafire.com/download.php?ct2mnbmzjhl
còn không Bạn dùng WM5storage CAB

bigbear1812

sao em up rom 6.1 chạy được vài ngày là bị lỗi, cài phần mềm cũng bị lỗi phải hard reset. em đã up di up lại nhưng không hết. có bác nào bị tình trạng vậy không? chắc Rom 6.1 chưa ổn định. hic hic

hoatienii

sao em up rom 6.1 chạy được vài ngày là bị lỗi, cài phần mềm cũng bị lỗi phải hard reset. em đã up di up lại nhưng không hết. có bác nào bị tình trạng vậy không? chắc Rom 6.1 chưa ổn định. hic hic

Bản room HERMES_V3.62.61.18 của PhamNhatThanh dùng ổn lắm (chỉ có bị lỗi IR đối với máy x01ht). Bạn bị lỗi như thế nào?

cong_tu_cun

Bản room HERMES_V3.62.61.18 của PhamNhatThanh dung có vẻ ổn.nhưng bác cho hỏi thăm chút:
1.Bản này ko đặt được softkey hả bác?bác bỏ đi hay để nó ở đâu iem tìm ko ra.
2.Khi đang standby nhấn Power --->bật sáng màn hình rồi tự động standby luôn --->mỗi lần muốn bật máy lên để dùng iem phải nhấn power 2 lần mới xài được,có cách nào fixed lỗi này ko bác?

bigbear1812

gửi bác Hoatienii.
Em cài phần mềm ví dụ: pocketmusic 5.05, coreplayer, rescoexplorer ... chạy được một thời gian là máy treo luôn. soft reset cũng không được, nó treo ở màn hình boot hoặc chuyển sang hard reset, có lúc những phần mềm của rom mất hết không vào được, ai gọi tới thì cũng làm treo máy nữa. máy em là Hermes 100, SuperCid, hard -spl V7.