• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW] WM6.5.3 ROM FOR HTC DIAMOND BUILD 28002 BY KHOA HA

Khoa_ha

WM6.5.3 FOR HTC DIAMOND

CE OS 5.2.28002 By Khoa_Ha

Thông tin về ROM:

XIP and SYS 28002
Pagepool: 8M
Các phần mềm được port từ HTC leo, rohdium và topaz
new Manila 2.5.19211619
RAM dư 25% sau khi khởi động
New xda shutdown skin
Opera 10 beta
phone dialer với video call

Link Download:

http://www.mediafire.com/?1nnjdmnqznw

Đee máy chạy ổn định sau khi up rom các bạn nên hardreset!!!

Chỉnh sửa cuối:

hoa7

Anh cón đường link downlòad khác ko? E down ko được, Thanks

hoa7

Cuốii cùng thì down xong, bây giờ sẽ thử nghiệm đây. cam ơn anh

hoa7

Tôi đã test rồi và xin báo cáo như sau : sau khi cài đặt thành công dao diện rất đẹp, tôi đã HRS cho chạy ngot ngào.ram còn trồng 25 mb. sau 2 lần softrest thì máy báo lỗi : (off máy trong trường hợp ko đúng gi gi đấy...bấm send để trở lại trang thái ban đầu. nhiều lần lam như thế ko được. máy tính không sys với pda được. trạng thái máy bây giờ là khi bật máy lên chỉ nhin thấy chữ ( smat mobility ) va hang chu đỏ phía dưới. có cách nào giúp (chuột bạch )tôi khôi phục lại được máy ko? hay em đã bỏ tôi rồi . xin cám ơn. HELP HELP

hoa7

anh khoa ơi , bản rom này đẹp thật , nhưng máy thì ngủ mất rồi, anh có cách gì hướng dẫn em với nhé, thanks

hoa7

Trước khi máy bi treo máy minh dung ban rom 6.5 21876 bình thường up lên bản 6.5.3 thì teo luôn . các cao thủ cứu dế yêu của em với. e sống không thiếu em ấy được.

Khoa_ha

Trước khi máy bi treo máy minh dung ban rom 6.5 21876 bình thường up lên bản 6.5.3 thì teo luôn . các cao thủ cứu dế yêu của em với. e sống không thiếu em ấy được.
bạn tháo pin ra và sau đó lắp vào. nhấn giữ phím volume down và bật nguồn nhớ vẫn giữ volume down nhé sau đó máy sẽ vào bootloader thả núm volume down ra cắm cab vào hiện chữ USB rồi cài lại win như bình thường khi sync thôi. Mình dùng 2 ngày nay chưa hề thấy bị lỗi nào mà

hasyhai

không hiểu sao mình không có duyên với rom của KHOA_HA mình đã thử mấy bản cả bản bạn post trên forum xda nhưng máy chạy rất chậm! trong khi nhưng rom khác máy mình chạy ngon lành! mình thích phong cách của rom khoa lắm! tiếc quá!

hoa7

Cám ơn bác khoa-Ha, máy em lại sống rồi, Em tưởng phải chia tay với em này rồi.

ghekua

các bạn tắt cái weather animation đi thì có thể làm máy nhanh hơn được một chút, sử dụng các software như advanced configuration tool 3.3 để chỉnh sửa lại các thông số.

misusox

bản này chạy rất đẹp nhưng có vài lỗi như nút back ở START menu ko chạy và đang ở mục weather tab sang city khác là máy đơ + tư restart lại TFO... chạy hơi chậm 1 tẹo... nhưng mình thích rom này... mong sớm có bản fix để sử dụng :D thx bác :))

stylishmoon

thấy rom của bác KH trên XDA r :| nói chung đang build bằng TF 2.5 nên còn bug lắm T_T restart TF lên tục T_T mà với cả sao e k thích cái rom nào nút start với close bị đẩy xuống dưới T_T chắc là do thói quen :D

paulus_ii

bác Khoa làm rom đẹp long lanh luôn nhưng tiêc là link mau die quá, ko thể nào down được, mong bác giúp cho em link khác bên Xda cũng pó tay lun .....thanks bác nhiều

BlKaTiE

hix...đã thử...chạy mượt lắm...nhưng tốn ram kinh khủng...không chơi game nổi nữa rồi...đành up lại rom cũ:((