• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 CE OS 21232 BUILD 21232.5.0.1 FOR ATOM EXEC BY KHOA HA

minh_prime

Đang chờ bản v.03 của KH, vậy mà giờ đây nghe KH nói vậy thấy nản quá. Thui bán Atom Exec vậy....
Thanks KH. :((

newdriver2007

tất cả chỉ ại các ông cứ trê về ram ! máy các ông có thê thôi người ta buid tốt thế các ông còn thắc mắc ! ram ít thì restar lại đi thắc mắc làm ji ba cái đo ! thích ram nhiều đầu tư mua máy mới đi ! Rom này bác Khoa_ha làm wa chuẩn rồi về vụ Ram thì các ông fai biết máy mình thế nào chứ ! tiền it đòi hít ... thơm !
ru sao cũng thank bác Khoa_Ha ! e đã theo các bản rom của bác từ đầu và thấy bản v2 cũng như bản cuối này của bác là ngon nhất rồi ! thank bác nhiều. Mong khi nào có wm 7 thì bác lại buid tiếp còn nhiều a e rất chờ đợi từ bác

minh_prime

Mặc dù bạn newdriver2007 nói có hơi bị thẳng quá nhưng tui đồng ý với bạn. Ram của máy có thế thôi, thik rom đẹp, giao diện mượt & trơn tru thì phải tốn ram chứ. Nó cũng giống PC thui,thik nhẹ thì cài XP đê cứ đòi Vista thì sao mà nhẹ được.
KH đã lưu ý thế này rùi mà các ông cứ lắm chuyện về cái Ram mãi:
Lưu ý
* Với các bạn muốn có nhiều RAM để dùng thì mình nghĩ không nên dùng WM6.5 mà dùng WM6.1 là tốt nhất. Bản Rom này vẫn chiếm nhiều RAM như những bản ROM trước và đây là do WM6.5 nó thế chứ không phải lỗi ROM.

Các ông có hiểu tiếng Việt Nam ko???????
Làm sao mà KH làm tăng ram lên được, đúng là tiền ít mà đòi hít ... :))

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Đừng làm vậy K_H ơi, thực sự thì theo mình mọi người chỉ đóng góp để phát triển và hoàn thiện các bản ROM chứ không có mục đích chê, vì nếu ai tự làm Rom được thì tự Built lấy và thưởng thức theo ý chứ dùng của người khác làm gì. Từ phân tích đó mình có thể kết luận rằng đa số mọi người không hiểu nhiều về kỹ thuật Built ROM và đặc trưng của từng WM (trong đó có mình) nên khi gặp lỗi mọi người hay thắc mắc nhưng lại có một số bạn không khéo nói dẫn đến hiểu nhầm...
Túm lại, với tình cảm của nhiều member trong đó có mình thì rất mong K_H tiếp tục phát triển như chính là anh.
Thua keo này ta bày keo khác, bác không được nản, như vậy là có lỗi với bản thân mình và với tình cảm của các anh em dành cho bác đấy.

Thân ái & quyết thắng ;)

Khoa_ha

Đừng làm vậy K_H ơi, thực sự thì theo mình mọi người chỉ đóng góp để phát triển và hoàn thiện các bản ROM chứ không có mục đích chê, vì nếu ai tự làm Rom được thì tự Built lấy và thưởng thức theo ý chứ dùng của người khác làm gì. Từ phân tích đó mình có thể kết luận rằng đa số mọi người không hiểu nhiều về kỹ thuật Built ROM và đặc trưng của từng WM (trong đó có mình) nên khi gặp lỗi mọi người hay thắc mắc nhưng lại có một số bạn không khéo nói dẫn đến hiểu nhầm...
Túm lại, với tình cảm của nhiều member trong đó có mình thì rất mong K_H tiếp tục phát triển như chính là anh.
Thua keo này ta bày keo khác, bác không được nản, như vậy là có lỗi với bản thân mình và với tình cảm của các anh em dành cho bác đấy.

Thân ái & quyết thắng ;)

Ko phải vì những lý so mọi người nói đâu. Vì build ROM mất nhiều thời gian quá mà mình còn phải bận di làm nữa. Nhiều hôm ngồi trên công ty cả ngày chỉ có update và chỉnh sửa xếp hỏi ngày làm được gì chả biết trả lời thế nào cũng hơi ngại. :(

Khoa_ha

Ko phải vì những lý so mọi người nói đâu. Vì build ROM mất nhiều thời gian quá mà mình còn phải bận di làm nữa. Nhiều hôm ngồi trên công ty cả ngày chỉ có update và chỉnh sửa xếp hỏi ngày làm được gì chả biết trả lời thế nào cũng hơi ngại. :(

Cái nào cũng cook lại. Cái nào cũng ko tốt.

Mình build ROM chỉ mang tính chất chia sẻ để mọi người cùng được hưởng công nghệ mới thôi chứ cũng không mang tính chất gì cả. Bạn thử nghĩ xem nếu chỉ cook đơn giản thôi thì ai cũng làm được. Nhưng để có được các yêu cầu và giao diện như ý muốn ít nhất bạn cũng phải hiểu chút ít về lập trình và cấu trúc windows đó và còn nhiều thứ nữa.
Nếu không thích dùng thì cũng không nên nói cái nào cũng không tốt như thế. Mình cũng đã cảnh báo nếu ai thích ROM ổn định và tốt thì nên dùng WM6.1 không nên dùng WM6.5 rồi.
Mình đã quyết định không upload ROM lên nữa nhưng mọi người vẫn thích test nên mình sẽ upload vesion mới nhưng sẽ không đưa link down lên nữa mà ai thích test thì gửi thư cho mình mình sẽ gửi thư có link down lại cho người đó test.
WM6.5 chiếm dụng RAM nhiều hơn WM6.1 đó là điều không bàn cãi được vì rõ ràng các công việc liên quan đến giao diện và đồ họa bao giờ cũng đòi hỏi cấu hình mạnh nếu bạn dùng windows trên máy tính thì cũng hiểu được điều này. Thực chất để có tầm 25M RAM trống thì rất đơn giản chỉ cần không tích hợp thêm gì thôi. Nhưng nếu để trống sau đó bạn cài chương trình thì nó cũng về vị trí RAM như mình tích hợp thôi. Phần mềm mình tích hợp hầu như là rất hữu dụng vì nếu bạn dùng máy trước sau gì bạn cũng sẽ cài mà sau đó thì RAM cũng giồng với tớ tích hợp sẵn mà không những thế còn chiếm nhiều hơn vì khi mình tích hợp đã có chỉnh sửa để sao cho nó chiếm ít bộ chớ nhất rồi còn bạn cài thì bao giờ cũng với option full chiếm nhiều bộ nhớ và có các phần không cần thiết nữa.
Mình chỉ nói thế thôi. Chúc bạn vui vẻ với WM6.1 nhé còn với WM6.5 chắc ROM của mình không hợp với bạn đâu.

Chỉnh sửa cuối:

vuquang

Mình build ROM chỉ mang tính chất chia sẻ để mọi người cùng được hưởng công nghệ mới thôi chứ cũng không mang tính chất gì cả. Bạn thử nghĩ xem nếu chỉ cook đơn giản thôi thì ai cũng làm được. Nhưng để có được các yêu cầu và giao diện như ý muốn ít nhất bạn cũng phải hiểu chút ít về lập trình và cấu trúc windows đó và còn nhiều thứ nữa.
Nếu không thích dùng thì cũng không nên nói cái nào cũng không tốt như thế. Mình cũng đã cảnh báo nếu ai thích ROM ổn định và tốt thì nên dùng WM6.1 không nên dùng WM6.5 rồi.
Mình đã quyết định không upload ROM lên nữa nhưng mọi người vẫn thích test nên mình sẽ upload vesion mới nhưng sẽ không đưa link down lên nữa mà ai thích test thì gửi thư cho mình mình sẽ gửi thư có link down lại cho người đó test.
WM6.5 chiếm dụng RAM nhiều hơn WM6.1 đó là điều không bàn cãi được vì rõ ràng các công việc liên quan đến giao diện và đồ họa bao giờ cũng đòi hỏi cấu hình mạnh nếu bạn dùng windows trên máy tính thì cũng hiểu được điều này. Thực chất để có tầm 25M RAM trống thì rất đơn giản chỉ cần không tích hợp thêm gì thôi. Nhưng nếu để trống sau đó bạn cài chương trình thì nó cũng về vị trí RAM như mình tích hợp thôi. Phần mềm mình tích hợp hầu như là rất hữu dụng vì nếu bạn dùng máy trước sau gì bạn cũng sẽ cài mà sau đó thì RAM cũng giồng với tớ tích hợp sẵn mà không những thế còn chiếm nhiều hơn vì khi mình tích hợp đã có chỉnh sửa để sao cho nó chiếm ít bộ chớ nhất rồi còn bạn cài thì bao giờ cũng với option full chiếm nhiều bộ nhớ và có các phần không cần thiết nữa.
Mình chỉ nói thế thôi. Chúc bạn vui vẻ với WM6.1 nhé còn với WM6.5 chắc ROM của mình không hợp với bạn đâu.

hic! KhoaHa đã vất vả nhiều vì a e rồi, để ra được 1 bản rom mất rất nhiều thời gian, công sức, tâm huyết và phải hiểu biết về lập trình nữa. Mình và tên Bảo 2 thằng cũng nói chuyện với nhau nhiều lần là ko hiểu ông Khoaha làm gì mà có lắm tgian làm rom cho a e test nhiều thế, thật sự 2 thằng cảm kích Khoaha lắm, vì nhờ có Khoaha mà mình dùng atom exec trong tgian gần đây mới có thú vui. Nói thật nhiều lần mình cũng tìm hiểu cách làm rom để góp vui với a e, nhưng thật sự ko làm nổi từ đó => nếu ông nào giỏi thì tự build rom mà dùng. Mình ko làm được nên chỉ ăn sẵn thôi. Thế mới biết là xd 1 bản rom cho mọi người dùng mất rất nhiều công sức và tgian vì thế mọi người và tất cả a e phải biết trân trọng mồ hôi công sức những người đã bỏ ra rất nhiều tâm huyết để cho ra đc 1 bản rom để rồi chúng ta chỉ chọt...chọt tìm ra những lỗi rồi người build rom lại phải mất công khắc phục những lỗi đó. Người build rom rất vui mừng cho những ai góp ý những lỗi trong rom để họ sửa vì như thế là chứng minh đã có người chia vui với công sức của mình, nhưng phải góp ý như thế nào thì phải biết cách nói chứ, ko nên cứ nói bừa bãi như thế, ai cũng đều có lòng tự trọng của mình cả, cũng có những lỗi khắc phục đc có và có những cái ko khắc phục đc, đó là chuyện hiển nhiên thôi, chẳng có gì là toàn diện cả, được cái này thì mất cái kia. Rom 6.5 cấu hình đẹp => sẽ chạy ngốn ram, cũng giống như windows vista và xp vậy. Và vấn đề này Khoaha cũng đã nói là sẽ khắc phục trong tầm khả năng có thể rồi, như thế còn mong muốn gì nữa, và ai chẳng mong muốn sẽ cho ra đời 1 đứa con tinh thần tốt hơn. Nhưng rồi lại 1 lần nữa tôi thấy ông jongzizi lại ném đá vào mặt hồ yên ả, để rồi gây lên cơn sóng gió cho a e Atom exec. Hic! thôi Khoaha ơi! bỏ qua cho A e đi, ai cũng hiểu là Khoaha đã tâm huyết với Pdaviet như thế nào trong thời gian vừa qua mà. Tất cả a e đều mong chờ bản rom mới của Khoaha.=D>=D>=D>=D>=D>=D> Khoaha vui vẻ lên nhé, tất cả a e dùng Pda đặc biệt là atom exec đều cổ vũ Khoaha.

Chỉnh sửa cuối:

vuquang

Cũng thông báo luôn với anh em vì hầu như mọi người rất chê ROM của mình nên đây cũng là bản ROM cuối cùng WM6.5 dành cho Atom cũng như Atom Exec mà mình upload lên. :-?

Mình đã up rom của Khoaha từ cái bản rom đầu tay của Khoaha, mình vẫn nhớ rất rõ là có biểu tượng chim cánh cụt thì phải, nhưng đại khái là rất đẹp và nhiều người còn nói là giống rom con gái, vì nhìn rất bắt mắt, hồi đấy bạn gái mình khen suốt, lần nào khởi động máy cũng khoe. Thế mà giờ Khoaha lỡ bỏ a e sao? Một lần nữa mong Khoaha số đông trong diễn đàn mà tiếp tục phát triển. Mà Khoaha có ở Hà Nội ko nhỉ? nếu ở Hà Nội thì A E atom exec tổ chức 1 buổi "ọp lai" đi. A e đang chờ nụ cười của Khoaha trên diễn đàn.

JongZiZi

=)) Tôi mà ném đá vào mặt hồ yên ả thì anh Hà chẳng bao giờ trả lời bạn đâu vuquang ạ.
Vấn đề chính. Chính xác là Atom, Exec và Atom Exec về RAM nó ko có nhìu. Đâm ra người ta vẫn cứ than phiền về vấn đề RAM thôi. ( Và chẳng có cái gì là tuyệt đối cả )
Còn mọi thứ khác. Xin thành thật cảm ơn anh Hà đã góp phần làm đẹp cho dòng O2 XDA Atom Exec.
Tôi đây chỉ góp, và xin chút ý kiến về AE thôi. Còn bạn vuaquang nói thế. Thì tùy bạn nghĩ ( 1 khi bạn 1 nói thế trên cả 1 diễn đàn, tôi đã hiểu bạn thuộc type người nào ).
ROM trong Box này, thì chú Quang, tới anh Sơn Đen. Anh Hà là người cuối dành trọn tình cho AE. Bạn ko cổ động thì thôi, Còn nêu 1 người khác ra làm minh chứng cho 1 vấn đề riêng (tôi ko đáng cho bạn đem ra xem xét thế đâu, ngại lắm) của người build ROM giỏi và vừa mới giã từ.
Phải chăng bạn quá giỏi. Nếu giỏi thế xin bạn tham gia cook ROM cho AE đc ko bạn vuquang.
Những ngày đầu tôi vừa tham gia PV, tôi đã thấy Box rất đông. Ngày sau và tới lúc này càng vắng vì dòng PPC WM quá nhiều và quá cool. Theo như lời những Admin nói. Sinh lão bệnh tử. Hà cớ gì luyến tiếc thế.
Một lần nữa cảm ơn anh Hà rất nhiều. Up ROM anh, tôi mới khám phá ra rất nhiều, rất nhiều cái tôi chưa biết về Atom Exec.
Chúc anh luôn thành công trong công việc và cuộc sống.
Chúc những anh em AE giống mình. Mãi sẽ là những tín đồ "Tuy nghèo nhưng đam mê công nghệ"

P/S: Sẽ dành mãi tình cho con AE này, thà cho chứ ko bao giờ bán (lời ba tôi nói với tôi). Mong rằng gặp ai hợp ý tại sài gòn ăn nhậu 1 bữa( thứ 2 chẳng hạn ) Chúc các bạn luôn mạnh khỏe. 0909052181 ( số tôi call đc nhưng sợ do công việc, mong anh em có gọi nhỡ. Đừng trách nhé.)

To anh Hà: Những ai chê anh build dở... ờ, nhưng tôi chưa nghe à nha. Anh có biết khi 1 người nào chê anh build dở ẹc. Tui lại càng mong anh fix lại, càng mong anh tham gia "còmmen" hông. Những lúc thế, tui càng khâm phục và tôn trọng anh hơn anh Hà à. Tuy tham gia 4rum đã lâu. nhưng ROM anh là tôi test nhiều nhất. Anh cứ làm việc và vui chơi vui vẻ nha anh. Nhưng nhớ phải quay lại Box này đó. Anh đi, tôi ko trách anh. Nhưng phải way lại à nha, ko quay về là tui nguyền rủa anh ngày đêm luôn. Xem ai lỗ nà. (Anh mà đi luôn thiệt, tôi cũng đi luôn, tuy vẫn check nhưng ko post bài bình lựng luôn, bắt chước anh luôn. Kakaka ;)) )

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

ROM của Hà nếu dùng 1 mình thì khá ổn (có 1 vài lỗi nhỏ nhặt nhưng không đáng kể) nhưng khi thêm phần mềm vào thì thường có vấn đề ngay (mình nghĩ là do không tương thích vì hệ điều hành mới, các soft có vẻ không cập nhật)
nên để có được 1 số tính năng cần thiết thì mình lại phải quay về với 6.1
Nhưng dẫn sao vẫn cảm ơn Hà vì mình chỉ là thiểu số.

AH AH AH tin giữ ghế, Khoaha bỏ cuộc chơi à hix, mất 1 cây build đẹp, thôi, tôn trọng ý kiến, nhưng rảnh thì quay lại khoe thành quả nhé! :D

Chỉnh sửa cuối:

vuquang

=)) Tôi mà ném đá vào mặt hồ yên ả thì anh Hà chẳng bao giờ trả lời bạn đâu vuquang ạ.
Vấn đề chính. Chính xác là Atom, Exec và Atom Exec về RAM nó ko có nhìu. Đâm ra người ta vẫn cứ than phiền về vấn đề RAM thôi. ( Và chẳng có cái gì là tuyệt đối cả )
Còn mọi thứ khác. Xin thành thật cảm ơn anh Hà đã góp phần làm đẹp cho dòng O2 XDA Atom Exec.
Tôi đây chỉ góp, và xin chút ý kiến về AE thôi. Còn bạn vuaquang nói thế. Thì tùy bạn nghĩ ( 1 khi bạn 1 nói thế trên cả 1 diễn đàn, tôi đã hiểu bạn thuộc type người nào ).
ROM trong Box này, thì chú Quang, tới anh Sơn Đen. Anh Hà là người cuối dành trọn tình cho AE. Bạn ko cổ động thì thôi, Còn nêu 1 người khác ra làm minh chứng cho 1 vấn đề riêng (tôi ko đáng cho bạn đem ra xem xét thế đâu, ngại lắm) của người build ROM giỏi và vừa mới giã từ.
Phải chăng bạn quá giỏi. Nếu giỏi thế xin bạn tham gia cook ROM cho AE đc ko bạn vuquang.
Những ngày đầu tôi vừa tham gia PV, tôi đã thấy Box rất đông. Ngày sau và tới lúc này càng vắng vì dòng PPC WM quá nhiều và quá cool. Theo như lời những Admin nói. Sinh lão bệnh tử. Hà cớ gì luyến tiếc thế.
Một lần nữa cảm ơn anh Hà rất nhiều. Up ROM anh, tôi mới khám phá ra rất nhiều, rất nhiều cái tôi chưa biết về Atom Exec.
Chúc anh luôn thành công trong công việc và cuộc sống.
Chúc những anh em AE giống mình. Mãi sẽ là những tín đồ "Tuy nghèo nhưng đam mê công nghệ"

P/S: Sẽ dành mãi tình cho con AE này, thà cho chứ ko bao giờ bán (lời ba tôi nói với tôi). Mong rằng gặp ai hợp ý tại sài gòn ăn nhậu 1 bữa( thứ 2 chẳng hạn ) Chúc các bạn luôn mạnh khỏe. 0909052181 ( số tôi call đc nhưng sợ do công việc, mong anh em có gọi nhỡ. Đừng trách nhé.)

To anh Hà: Những ai chê anh build dở... ờ, nhưng tôi chưa nghe à nha. Anh có biết khi 1 người nào chê anh build dở ẹc. Tui lại càng mong anh fix lại, càng mong anh tham gia "còmmen" hông. Những lúc thế, tui càng khâm phục và tôn trọng anh hơn anh Hà à. Tuy tham gia 4rum đã lâu. nhưng ROM anh là tôi test nhiều nhất. Anh cứ làm việc và vui chơi vui vẻ nha anh. Nhưng nhớ phải quay lại Box này đó. Anh đi, tôi ko trách anh. Nhưng phải way lại à nha, ko quay về là tui nguyền rủa anh ngày đêm luôn. Xem ai lỗ nà. (Anh mà đi luôn thiệt, tôi cũng đi luôn, tuy vẫn check nhưng ko post bài bình lựng luôn, bắt chước anh luôn. Kakaka ;)) )

Bạn à, riêng vấn đề về ram thì đâu phải chỉ mình bạn than phiền, ngay cả bản thân tôi cũng than phiền rất nhiều mà. Thế nhưng bạn xem lại cách nói của bạn trong diễn đàn này, đâu phải tự dưng tôi nói bạn đâu (tôi ko phải là SUPPER MOD) Nguyên văn bởi jongzizi Xem Bài gửi

bạn nói như thế thì mọi cố gắng để đạt 1 thành quả nào đấy thành ra ko có ý nghĩa gì à, vì cook lại cũng ko tốt mà hic! Bạn nói như thế có nghĩa là cổ vũ đấy à? chắc tại bạn học cao quá, nên mình ko hiểu đc câu chữ đầy ý nghĩa của bạn. Mình chỉ viết được những câu chữ đơn giản thì bạn lại ko hiểu, bạn đọc lại bài viết của mình nhé "Nói thật nhiều lần mình cũng tìm hiểu cách làm rom để góp vui với a e, nhưng thật sự ko làm nổi từ đó => nếu ông nào giỏi thì tự build rom mà dùng. Mình ko làm được nên chỉ ăn sẵn thôi."
Mình thật sự ko dám đưa ai ra làm ví dụ cả, nhưng dẫn chứng ở trên thì ai cũng đọc được. Mình ko có ý gì cả đâu jongzizi ạ. Nhưng bạn phải xem lại những câu chữ của mình trong bài viết, đừng viết cao thâm quá thành ra mọi người hiểu lầm (vì bạn viết bài cao thâm quá nên bạn ko hiểu mình thuộc type người nào là đúng rồi, cái đó là hiển nhiên thôi). Ở mấy bản rom lần trước mình cũng đã viết vài bài viết với bạn rồi, thật sự mình ko có ý gì cả, mình cũng chưa có đóng góp gì nhiều trong diễn đàn này (chứ chưa dám nói là ko có đóng góp gì) đây là sân chơi chung cho tất cả a e dùng pda vì thế a e phải tôn trọng lẫn nhau thôi. Thôi mình chỉ viết thế thôi hi vọng jongzizi hiểu. Và mình mong sẽ ko còn những bài viết qua lại như thế này trong chủ đề Rom nữa.
Thân Ái!
Chỉ mong cây build rom atom exec quay trở lại với A e thôi, mọi người đang chờ bản V03 của Hà đấy. Mong Hà sẽ tạo ra 1 không khí mới mẻ hơn.

mrducbao

Đề nghị thôi đi

Bạn à, riêng vấn đề về ram thì đâu phải chỉ mình bạn than phiền, ngay cả bản thân tôi cũng than phiền rất nhiều mà. Thế nhưng bạn xem lại cách nói của bạn trong diễn đàn này, đâu phải tự dưng tôi nói bạn đâu (tôi ko phải là SUPPER MOD) Nguyên văn bởi jongzizi Xem Bài gửi

bạn nói như thế thì mọi cố gắng để đạt 1 thành quả nào đấy thành ra ko có ý nghĩa gì à, vì cook lại cũng ko tốt mà hic! Bạn nói như thế có nghĩa là cổ vũ đấy à? chắc tại bạn học cao quá, nên mình ko hiểu đc câu chữ đầy ý nghĩa của bạn. Mình chỉ viết được những câu chữ đơn giản thì bạn lại ko hiểu, bạn đọc lại bài viết của mình nhé "Nói thật nhiều lần mình cũng tìm hiểu cách làm rom để góp vui với a e, nhưng thật sự ko làm nổi từ đó => nếu ông nào giỏi thì tự build rom mà dùng. Mình ko làm được nên chỉ ăn sẵn thôi."
Mình thật sự ko dám đưa ai ra làm ví dụ cả, nhưng dẫn chứng ở trên thì ai cũng đọc được. Mình ko có ý gì cả đâu jongzizi ạ. Nhưng bạn phải xem lại những câu chữ của mình trong bài viết, đừng viết cao thâm quá thành ra mọi người hiểu lầm (vì bạn viết bài cao thâm quá nên bạn ko hiểu mình thuộc type người nào là đúng rồi, cái đó là hiển nhiên thôi). Ở mấy bản rom lần trước mình cũng đã viết vài bài viết với bạn rồi, thật sự mình ko có ý gì cả, mình cũng chưa có đóng góp gì nhiều trong diễn đàn này (chứ chưa dám nói là ko có đóng góp gì) đây là sân chơi chung cho tất cả a e dùng pda vì thế a e phải tôn trọng lẫn nhau thôi. Thôi mình chỉ viết thế thôi hi vọng jongzizi hiểu. Và mình mong sẽ ko còn những bài viết qua lại như thế này trong chủ đề Rom nữa.
Thân Ái!
Chỉ mong cây build rom atom exec quay trở lại với A e thôi, mọi người đang chờ bản V03 của Hà đấy. Mong Hà sẽ tạo ra 1 không khí mới mẻ hơn.

Tôi đề nghị là chúng ta nên dừng cái vấn đề tranh cãi này đi, đặc biệt là bạn Jongzizi sao tôi thấy bạn lằng nhằng quá vậy? Có lần tôi sai, bạn nhắc nhở, tôi nghe và sửa. Nhưng bạn sai, người khác góp ý thì cứ gân cổ lên, anh em trong 1 nhà (PDAVIET) thì phải là những người tốt chứ sao lại...

Không bàn về những vấn đề này nữa nhé, xin cảm ơn :D

mrducbao

GPRS

Bản này không hề bị lỗi GPRS mình vẫn dùng như thường không hề có vấn đề gì xảy ra. Về RAM thì các bạn thích WM6.5 mà thích đẹp nữa thì chỉ được thế thôi còn thích nhiều RAM thì nên dùng WM6.1 vì dù có bản WM6.5 clean đi chăng nữa khi mà cài các ứng dụng giao diện mình thích thì RAM cũng sẽ còn rất ít.

Đồng ý xới K_H là GPRS không bị lỗi, Vuaquang xem lại SIM Vina đấy chắc nên hủy đi và thay SIM mới giữ nguyên số. :D

nullbrain

Thật là rầu rĩ. buồn bả. :(

Xem ra, hướng đi sắp tới, atom exec sẽ bị loại khỏi cuộc chơi. Các phiên bản WM ngày càng ngốn RAM + sự mệt mỏi của người build ROM. SONBLACK đã thôi không build ROM, bây giờ đến KHOAHA.

Cho dù WM7 có ra thì liệu atom exec có đáp ứng nổi các cấu hình yêu cầu. Hy vọng có ai đó post cách cook ROM chi tiết cho atom để diễn đàn trở nên sôi nổi hơn và KHOAHA đở vất vả hơn.

HOANGNICE

bác khoa_ha có thể cho em xin phần mềm để sửa rom được không .em tìm mãi mà không thấy.mong bác giúp đỡ .em muốn remove hoac add thêm ung dụng vào rom