• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW XDA ATOM EXEC WM6 AKU0.7.0 WWE (For Evaluation Only)

hndluan

Mấy bản này dùng thỉnh thoảng hay bị treo máy..nhưng không phải sr..bản 03A dùng thỉnh thoảng bị mất rung.chắc phải chờ thôi..mỗi lần up rồi down cài soft lại mệt quá..khi nào có bản final rồi chơi luôn thể..lúc nào cũng ủng hộ WM6 :D

trantrungkienvt

Gui cac anh,

Lan truoc em uproom len WM6 xong la dien thoai cua em bi song yeu luon, chap chon lam. Xuong lai WM5 cung khong het. Phai dem dien thoai di sua, gio thi ok roi. Thay moi nguoi xai WM6 co ban moi nua thich qua, nhung khong biet up len WM6 co bi song chap chon khong nua. Khong biet hoi ai. Neu anh nao co kinh nghiem thi cho em loi khuyen voi nha. Thanks moi nguoi. Thich xai WM6 lam lam.

Tran Trung Hau

con atom của em cũng đang bị như bác đây, xài supersim của mobi ko được, đã chình lại chế độ dò mạng về manual nhưng vẫn bị, sim thường thì sóng tốt lắm, có ai biết cách gì giúp em với :(

hndluan

down xuống WM5 đi,tui up hoài có bao giờ bị anh hưởng phần sóng đâu..chắc do lỗi phần cứng rồi

firestorm

Sao em up room bản của anh cá - lẫn bản mới nhất nó đều báo lỗi là "No download target was found". Còn màn hình của O2 thì đứng chết ở dòng "Update Utility USB Connected"

firestorm

Em giải nén tất cả các file download vào Windows/Temp rồi ạ. Và nó bị lỗi như trên...

À trong lúc chương trình up rom đang chạy, em thấy nó tạo ra thêm file test.zip gì đấy - không hiểu dùng để làm gì.

firestorm

Em đã up thành công. Lỗi do chạy trên... Windows Vista - khi mang qua Windows XP thì ngon lành cành đào.

Giao diện mới khá cool, để em test thử... Cảm ơn các bác nhiều!

Cesc

Bản rom 7A1 bị lỗi ko rung khi có tin nhắn đến phải ko các bác?

thuongson

Help me up Rom

Đọc xong 14 trang này + một số trang bên box chung mà vẫn mơ hồ về up Rom quá. Vậy mà sao thấy mọi người làm dễ thế:(
Mình đã down cái bản Rom 0.7a.0 vào PC rồi giờ không biết làm cái gì nữa:-??
Bro nào nói lại dùm ( xin nói rõ window/temp của PC hay PPC và chạy file nào, nằm ở đâu:) )

Thanks

anhnga

Các bạn cho mình hỏi bản này thằng Atom Life có dùng được không vậy, vì con atom life mình mới mua mà sóng nó kém quá, có người bảo up bản rom khác sẽ fix được, có người mách mang ra 20 Bùi THị Xuân Hà Nội phòng O2 Service sẽ fix được vì họ có bản rom fix cho mạng di động ở VN. Mình đã down bản mới nhất trên seeo2.com về và up rùi nhưng song vẫn thế chẳng có tác dụng gì....

TranMinhMan

Super V.I.P
Đọc xong 14 trang này + một số trang bên box chung mà vẫn mơ hồ về up Rom quá. Vậy mà sao thấy mọi người làm dễ thế:(
Mình đã down cái bản Rom 0.7a.0 vào PC rồi giờ không biết làm cái gì nữa:-??
Bro nào nói lại dùm ( xin nói rõ window/temp của PC hay PPC và chạy file nào, nằm ở đâu:) )

Thanks

- Bạn down bản rom về dạng *.rar, extract file nay ra chép tất cả các file vào thư mục windows/temp của PC
- Conect PPC với PC bằng USB thông wa Active sync (bản 4x trở lên thì tốt)
- Chạy file Device Software Update Utility.exe, rồi ngồi chờ khoảng 30p.
- Trên màn hình PC sẽ hiển thị qtr, qua 5 step. Khi nào thấy Finish là xong.
Nhớ cầu cho đừng bị cúp điện, còn up bằng Laptop là an toàn nhất. Good luck!!!

hndluan

Các bạn cho mình hỏi bản này thằng Atom Life có dùng được không vậy, vì con atom life mình mới mua mà sóng nó kém quá, có người bảo up bản rom khác sẽ fix được, có người mách mang ra 20 Bùi THị Xuân Hà Nội phòng O2 Service sẽ fix được vì họ có bản rom fix cho mạng di động ở VN. Mình đã down bản mới nhất trên seeo2.com về và up rùi nhưng song vẫn thế chẳng có tác dụng gì....

Xem kỹ tiêu đề nhé..chỉ dành cho Atom Exec, Life thì có mục dành riêng cho Life ở đây

trunghau1985

Không thể ActiveSync

Xin các anh giúp em với. Em mới uprom cách đây 1 tuần máy vẫn còn ActiveSync bình thường, sao giờ cắm cổng USB vào nó chỉ báo xạc pin thôi, còn ActiveSync thì cứ trơ trơ ra, chẳng hoạt động gì hết. Làm em chẳng uprom hay làm gì được hết. Chân thành cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.
Trần Trung Hậu

TranMinhMan

Super V.I.P
Xin các anh giúp em với. Em mới uprom cách đây 1 tuần máy vẫn còn ActiveSync bình thường, sao giờ cắm cổng USB vào nó chỉ báo xạc pin thôi, còn ActiveSync thì cứ trơ trơ ra, chẳng hoạt động gì hết. Làm em chẳng uprom hay làm gì được hết. Chân thành cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.
Trần Trung Hậu

Bạn thử 2 cách này xem:
- Thử SR PPC trước khi connect với PC.
- Bạn đang xài bản ActiveSync ver nào, thử gỡ bỏ và cài bản mới ổn định hơn thử.(Mình thấ́y bản 4.5 là OK nhất)
Good luck!!!:D

trunghau1985

Bạn thử 2 cách này xem:
- Thử SR PPC trước khi connect với PC.
- Bạn đang xài bản ActiveSync ver nào, thử gỡ bỏ và cài bản mới ổn định hơn thử.(Mình thấ́y bản 4.5 là OK nhất)
Good luck!!!:D

Mình đang xài Sync bản 4.5 nè, có soft reset roài, nhưng nó cũng nhận được lần đầu, khoảng 5 phút thôi, sau đó cắm vào lại nó im ru luôn...Pó tay..Hix...

Khoa_ha

Mình đang xài Sync bản 4.5 nè, có soft reset roài, nhưng nó cũng nhận được lần đầu, khoảng 5 phút thôi, sau đó cắm vào lại nó im ru luôn...Pó tay..Hix...

Mình cũng từng bị như thế rồi mình mua một chiếc cab USB mới về cắm là được ngay. Bạn thử đổi cab mới xem thế nào.

godvsghost

Em có đọc trang 5 hay 6 gì đó thấy có nói về vụ Sim của Viettel , mà em thì lại đang dùng sim này .
Không biết khi up ROM này xong thì có gọi và nhận cuộc gọi bình thường được không hay là có phải thay đổi thông số gì để gọi được bình thường không?
Mà khi em gõ tiếng việt trên diễn đàn này và trong diễn đàn handheld.com.vn thấy có hiện tượng khi gõ tiếng việt nó cứ nhảy lung tung , nên em phải gõ trong Notepad rồi paste vào trong diễn đàn đấy =======> mệt quá cơ!
Có cách nào khắc phục không các pác?