• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Next Launcher - Giao diện 3D mới cực kì tuyệt vời [Update v3.18]

tuananhtta

nếu có cr... thì hay quá.mà dc mấy bác pro vh nữa thì quá VIP luôn,ai ngu EN thì vẫn sủ dụng dc ( mình cũng ngu EN nên hơi bị mệt ) ^^

Last edited by a moderator:

yeskia

Moderator
nếu có cr... thì hay quá.mà dc mấy bác pro vh nữa thì quá VIP luôn,ai ngu EN thì vẫn sủ dụng dc ( mình cũng ngu EN nên hơi bị mệt ) ^^

Bạn dùng lucky patch cũng là 1 dạng cr...rồi. Hoặc bạn cũng có thể cài thay thế Google playstore bằng bản đã mod lại của Chelpus, cũng sẽ không còn bị check license nữa nhé! Nhưng tựu trung, máy vẫn phải ROOT.

nhochemda

Bạn dùng lucky patch cũng là 1 dạng cr...rồi. Hoặc bạn cũng có thể cài thay thế Google playstore bằng bản đã mod lại của Chelpus, cũng sẽ không còn bị check license nữa nhé! Nhưng tựu trung, máy vẫn phải ROOT.
lucky patch thi phải patch như thế nào ban! mình cảm ơn nhiều. tại nó có nhieu kiểu patch quá

nhochemda

Bạn cứ chọn chế độ auto là ổn!
bạn sài lucky path hay cài thay thế Google playstore bằng bản đã mod lại của Chelpus vậy! mình sài lucky patch vẫn bị bắt mua! bản 1.19!
mình ptach băng cách vào lucky patch giư im next laugher, chọn dòng đầu tiên, chon auto chỉ patch đươc 42%! bạn hướng dẫn mình giúp với! cám ơn bạn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

yeskia

Moderator
bạn sài lucky path hay cài thay thế Google playstore bằng bản đã mod lại của Chelpus vậy! mình sài lucky patch vẫn bị bắt mua! bản 1.19!
mình ptach băng cách vào lucky patch giư im next laugher, chọn dòng đầu tiên, chon auto chỉ patch đươc 42%! bạn hướng dẫn mình giúp với! cám ơn bạn rất nhiều

Hiện nay, tôi đang dùng bản Google playstore đã mod lại của Chelpus, nên không patch bằng lucky patch nữa.
Nếu patch không được bằng lucky patch, bạn dùng lucky patch khôi phục lại nguyên trạng của ứng dụng next launcher như trước khi patch (để không bị lỗi không đủ bộ nhớ) , sau đó gỡ bỏ ứng dụng next launcher, khởi động máy lại. Cài đặt bản Google playstore bằng bản đã mod lại của Chelpus, thực hiện theo yêu cầu của ứng dụng này. Khi xong, khởi động máy lại rồi cài lại next launcher, hết bị check.

yeskia

Moderator
UPDATE Next Launcher 3D 1.20

Có gì mới:

1.(Mới) Hỗ trợ ngăn kéo ứng dụng di chuyển theo chiều dọc (Preferences -> App drawer settings -> Scroll orientation -> Vertical page by page).
2. (Mới) Hỗ trợ tùy chỉnh thay đổi biểu tượng (Long press an app icon -> Click change icon -> Click the first icon on the top right corner).
3. (Nâng cao) Hỗ trợ tiếng Tây Ban Nha, Ý, Bồ Đào Nha, Serbia, Hungary, Ukraina, Thụy Điển
4 Sửa một số lỗi FC..​

LINK: đổi đuôi .025 thành .apk

http://www.mediafire.com/?2kqx7cxqq5i9d6m

quanktv

Hiện nay, tôi đang dùng bản Google playstore đã mod lại của Chelpus, nên không patch bằng lucky patch nữa.
Nếu patch không được bằng lucky patch, bạn dùng lucky patch khôi phục lại nguyên trạng của ứng dụng next launcher như trước khi patch (để không bị lỗi không đủ bộ nhớ) , sau đó gỡ bỏ ứng dụng next launcher, khởi động máy lại. Cài đặt bản Google playstore bằng bản đã mod lại của Chelpus, thực hiện theo yêu cầu của ứng dụng này. Khi xong, khởi động máy lại rồi cài lại next launcher, hết bị check.

Help!!!
Mình lỡ gỡ bỏ ứng dụng next launcher trước khi dùng lucky patch để khôi phục nguyên trạng như bạn nói. Hiện tại lúc cài đặt nó cứ thông báo lỗi không đủ bộ nhớ. Có cách nào khắc phục vấn đề này không bạn?

yeskia

Moderator
Help!!!
Mình lỡ gỡ bỏ ứng dụng next launcher trước khi dùng lucky patch để khôi phục nguyên trạng như bạn nói. Hiện tại lúc cài đặt nó cứ thông báo lỗi không đủ bộ nhớ. Có cách nào khắc phục vấn đề này không bạn?

Bạn cài lại next launcher với version trước đây đã cài xem có bị lỗi không đủ bộ nhớ không. Nếu không bị, bạn patch nó bằng lucky patch, khởi động máy lại rồi dùng lucky patch để khôi phục nguyên trạng, sau đó cứ tiếp tục nhé!

quanktv

Bạn cài lại next launcher với version trước đây đã cài xem có bị lỗi không đủ bộ nhớ không. Nếu không bị, bạn patch nó bằng lucky patch, khởi động máy lại rồi dùng lucky patch để khôi phục nguyên trạng, sau đó cứ tiếp tục nhé!

Cảm ơn bạn!
Mình làm theo cách khác và đã giải quyết được rồi. Mình vào quản lý ứng dụng của lucky patch sau đó xóa data của nó đi, rồi gỡ bỏ thằng lucky patch luôn là ok. Cài next launcher rồi lại cài lucky patch để xài cho những ứng dụng khác.

yeskia

Moderator
Cảm ơn bạn!
Mình làm theo cách khác và đã giải quyết được rồi. Mình vào quản lý ứng dụng của lucky patch sau đó xóa data của nó đi, rồi gỡ bỏ thằng lucky patch luôn là ok. Cài next launcher rồi lại cài lucky patch để xài cho những ứng dụng khác.

OK! Cách xoá data thì quá tốt rồi, nhưng vì nó hơi lằng nhằng nên chưa đề nghị bạn áp dụng.

yeskia

Moderator
e hỏi ngu tý ;;) bản này dùng có bị check market k vậy b?

Nếu không dùng Google play store đã mod lại của Chelpus thì sẽ bị check. Bạn cần cài đặt bản Google play store đã mod lại của Chelpus, máy phải được Root nhé

yeskia

Moderator
UPDATE Next Launcher 3D 1.22.1

Có gì mới:

1. Sửa lỗi crash trong một số thiết bị sau khi cập nhật v1.22
1. (Mới) Ẩn thanh dock (Bấm vào Menu-> Preferences-> Screen settings-> Show dock)
2. (Mới) Biểu tượng thư mục có thể được thay đổi (Nhấn giữ một icon thư mục -> Click 'change')
3. (Mới) Gán hành động click đúp (Click Menu—>Preferences—>Gesture settings—>Double click action)
4 Sửa một số lỗi FC.​

LINK: đổi đuôi .029 thành .apk

http://www.mediafire.com/?z48u00ua0h6ca9l

nuoitiec19

cho mình hỏi, ví dụ muốn sắp xếp lại trong menu các icon lại theo 1 nhóm thì sao thế bạn?

yeskia

Moderator
cho mình hỏi, ví dụ muốn sắp xếp lại trong menu các icon lại theo 1 nhóm thì sao thế bạn?

Bạn có thể thiết lập các folder và add các icon nhóm lại vào folder đó. Số lượng folder không hạn chế, đặt tên riêng thoải mái