• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NGate-QD đang dùng báo lỗi " Media - server lỗi ? Helpme please

Hungnokia3300

Well-Known Member
Thứ nhất: Bạn đăng bài sai nơi quy định. Đáng lẽ ra phải đăng ở Box Thảo luận sử dụng.

Thứ 2: Lỗi này là có lẽ do bạn chơi game, copy vào thẻ, xóa game trên thẻ nhiều nên bị

Bạn thử khởi động lại máy xem sao. Yêu cầu đăng bài đúng nơi quy định nhé.

Thislove

Mình hiện giờ đang dùng NGate - QD ( màu đen - bạc ).

Bình thường mình để 1 file nhạc có định dạng WAV trong thẻ nhớ để làm nhạc chuông.

Hôm qua có người bạn gọi đến nhưng ko nghe máy được, máy đổ chuông khoảng 5 ' ( máy chạy đi chạy lại đoạn nhạc .WAV đó ) . Lúc sau vẫn số máy đó gọi lại nhưng lần này máy lại đổ chuông mặc định của Nokia..... ????

Lúc mình vào chỉnh lại phần nhạc chuông gọi đến thì máy báo lỗi MEDIA CENTER LỖI.... ( máy ko nhận dạng được file WAV nữa ).

----> Ko biết máy mình có phải bị hỏng phần mềm media trong hệ điều hành hay ko nữa.
Bạn nào biết chỉ cho mình với. Cảm ơn các bạn rất nhiều !

P/s : Theo mình được biết thì NGate - QD có hỗ trợ file nhạc .WAV dùng làm nhạc chuông mà...... Thẻ nhớ vẫn sủ dụng bình thường ko có vấn đề rì hết

hoastim

Bình thường mình để 1 file nhạc có định dạng WAV trong thẻ nhớ để làm nhạc chuông.

Hôm qua có người bạn gọi đến nhưng ko nghe máy được, máy đổ chuông khoảng 5 ' ( máy chạy đi chạy lại đoạn nhạc .WAV đó ) . Lúc sau vẫn số máy đó gọi lại nhưng lần này máy lại đổ chuông mặc định của Nokia..... ????

Lúc mình vào chỉnh lại phần nhạc chuông gọi đến thì máy báo lỗi MEDIA CENTER LỖI.... ( máy ko nhận dạng được file WAV nữa ).

----> Ko biết máy mình có phải bị hỏng phần mềm media trong hệ điều hành hay ko nữa.

P/s : Theo mình được biết thì NGate - QD có hỗ trợ file nhạc .WAV dùng làm nhạc chuông mà...... Thẻ nhớ vẫn sủ dụng bình thường ko có vấn đề rì hết
Thằng QD là hay bị bệnh này lắm, bạn fomat lại máy là ok ngay (dùng lệnh *#7370#) .
Have funb-)b-)

hakkinen

Thường thì mấy vấn đề kiểu này hay bắt nguồn từ thẻ nhớ lắm, bác k tin thì format lại thẻ rồi cho vào máy mà xem. Ngage dùng lâu lâu lại phải backup lại 1 lần đó, mà nói chung các máy Symbian đều vậy, dễ bị đụng soft. Nhưng nếu format thẻ nhớ để cài lại thì nhớ reset luôn máy cho nó "sạch" nha. Chúc chóng khỏi bệnh!

Anhtoitb

pa'c rết cho chắc ăn *#7780# pas 12345

4mat bằng lệnh này thì sạch cả chấy rận rùi còn gì! Anh em đang muốn tìm ra giải pháp khắc phục mà không cần dùng đến tuyệt chiêu Tuyệt tình độc đó Bro ơi!

nguyenquocbaao

Đúng rồi.hồi trước mình xài cũng bị lỗi y chang vậy?Format lại là xong à.Cẩn thận nữa thì bạn hãy format thẻ nhớ luôn.Giờ mình cũng đang muốn kiếm lại cái N-gage.Bạn nào có dư thì để lại cho mình.Mình ở TpHCM.