• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nghệ thuật Design vỏ cho P990i !

lucky000

Chúng ta đã quá nhàm chán với cái vỏ màu bạc của P990i rồi ư, vỏ máy của chúng ta đã xước nhiều mà chưa có tiền thay vỏ zin trên hãng ư ? Chúng ta muốn có một chiếc máy thật ấn tượng ,thật bắt mắt và nghệ thuật ư? Chúng ta muốn biến toàn bộ chiếc máy sang một màu khác và khi không thích thì có thể hô biến vỏ máy về nguyên bản ! Vâng, cái tôi đang nói ở đây chính là nghệ thuật dán đề can điện thoại hay còn gọi là skin cho điện thoại ! Hôm nọ tôi đã quyết định mua cho con P990i một cái áo mới vì cái áo cũ của nó đã rách nhiều rồi, và thật bất ngờ vì chỉ sau 30p con P990i đã lột xác thành một chiếc điện thoại vô cùng độc đáo, ấn tượng đến từng chi tiết ! Vừa hiện đại lại vừa đậm đà bản sắc dân tộc ! Xin được chuyển tới quý vị một vài hình ảnh về nghệ thuật làm skin cho điện thoại !

Last edited by a moderator:

Caohieu88

Trông hầm hố quá, cầm con này ra đường tưởng xã hội đen chết =D> =D>

nouvu2372

Chà miếng dán này giá dao động từ 10-15k nè,vừa khít nguyên con,hiện nay cũng đã ra mẫu cho P990i roài àh,thấy mấy dòng Nokia họ dán nhiều hơn

quocanh1986

đã dán như bạn cách đây 1 năm và cuối cùng mình phải bóc ra để nguyên bản cho nó đẹp :D

lucky000

cái hay là ở chỗ không thích nữa thì bóc ra hoặc để lại nguyên bản mà không sợ ảnh hưởng đến vỏ gốc ! chứ đi sơn hoặc mạ lại thì chỉ có nước vứt bộ vỏ đi nếu muốn về nguyên bản ! mình thấy cái này cũng hay và đẹp nên up lên chia sẻ với anh em

titanlys

hjcl ần trước e dán rùi những bị tróc phím hết àh(trong lúc dán đề can lên phím QWERTY thj bị tróc ra) hiện jo e đg tìm chổ bán phím QWERTY để thay mà chả thấy đâu bán cả hjc e sợ cái vụ dán đề can này lắm rùi

lucky000

trước kia mình chẳng dán gì nhưng phím cứng cũng vẫn bị tróc mất một vài chữ ! chắc do chơi game nhiều ! hình như bàn phím cứng này trên hãng bán cũng rẻ mà !

quocanh1986

còn tùy do tay bạn có mồ hôi nhiều không,chứ kon của mình dùng đến 2 năm rui`,nào dán,nào sơn,nào mở máy nghik ngợm,mà bàn fim ngoài và trong vẫn còn ngon,chẳng xước mấy...hehe

tranminhtam

các bạn biết chổ nào dán đẹp mà chất lượng ko chứ mình ra nguyễn chí thanh bây zờ dán tệ wa .Có ai biết chỉ dùm với.

dengrumingzi

Đúng là dán lên P9 không dễ đâu. Cần tìm chỗ kỹ vào.
Bàn phím thì những bạn để móng tay ở ngón tay cái, bấm kỳ kỳ cọ cọ vào bàn phím mới ảnh hường chứ như mình thì dùng mãi chả sao, mồ hôi cũng không ảnh hưởng nhiều lắm.
Mình có một kinh nghiệm không chắc chắn lắm đó là:
P9 của mình bị sờn nhiều chỗ khung mạ kim loại, mình lấy một cái tô vít nhỏ, dùng phần nhọn của nó ( phần đầu của tô vít) xiết xiết lên phần bị sờn đó nhiều lần, một lúc sau phần mạ bị sờn đó bóng loáng ánh kim loại lên, đến bây giờ cũng không bị phai. Mình phát hiện phần khung vỏ của p9 vốn được mạ lớp kim loại rất dày, nam châm hút dính.

duongmushi

Thế thì post luôn ảnh lên đi bác
Ảnh đẹp đẹp 1 chút
NGHỆ THUẬT mà ;)

lucky000

các bạn biết chổ nào dán đẹp mà chất lượng ko chứ mình ra nguyễn chí thanh bây zờ dán tệ wa .Có ai biết chỉ dùm với.
mình dán con P990i như trong ảnh ở chỗ đoạn đường Láng cách cầu trung hoà mấy trăm mét về phía đi Tây Sơn, Trường Chinh !

dengrumingzi

Design cho P990i là một chuyện cực cực kỳ khó bời nó lồi lõm không bằng fẳng. Chính bởi cái màn hình lõm xuống nên xung quanh rất kỵ màu tối. Dán đề can tối màu hoặc sơn tối màu xung quanh sẽ khiến màn hình P9 trông như lõm sâu thêm vào. Hai nữa là bàn phím trắng xanh nhạt nên cũng kỵ màu tối xung quanh.
Mình cũng từng đau đầu nghiên cứu, mua cả sơn móng tay, phối các gam màu với nhau vẽ lên P9 nhưng cuối cùng cũng phải chào thua nó.
Màu nguyên bản chính là màu đẹp nhất của nó. Nếu có sơn, dán lên vỏ thì bắt buộc phải là Gam sáng màu có ánh kim.

Đằng sau lưng của P990i thì trang trí mái thoải.

Trước mình từng lùng sục các trang web của trung quốc ( Đại bành trướng Quốc gia) và các trang web tiếng anh nhưng tuyệt nhiên chỉ có 1 con p9 sơn design lại vỏ, 2, 3 con khác dán đềcan, 2 con dán da đằng sau, một da vàng, một da đen ( hình như của lucky) bây giờ thêm con dán đềcan của lucky nữa.

Mình vẫn ước ao được nhìn thấy một số chiếc P9 độc. Như con của mình^^ hiện nay.

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

Design cho P990i là một chuyện cực cực kỳ khó bời nó lồi lõm không bằng fẳng. Chính bởi cái màn hình lõm xuống nên xung quanh rất kỵ màu tối. Dán đề can tối màu hoặc sơn tối màu xung quanh sẽ khiến màn hình P9 trông như lõm sâu thêm vào. Hai nữa là bàn phím trắng xanh nhạt nên cũng kỵ màu tối xung quanh.
Mình cũng từng đau đầu nghiên cứu, mua cả sơn móng tay, phối các gam màu với nhau vẽ lên P9 nhưng cuối cùng cũng phải chào thua nó.
Màu nguyên bản chính là màu đẹp nhất của nó. Nếu có sơn, dán lên vỏ thì bắt buộc phải là Gam sáng màu có ánh kim.

Đằng sau lưng của P990i thì trang trí mái thoải.

Trước mình từng lùng sục các trang web của trung quốc ( Đại bành trướng Quốc gia) và các trang web tiếng anh nhưng tuyệt nhiên chỉ có 1 con p9 sơn design lại vỏ, 2, 3 con khác dán đềcan, 2 con dán da đằng sau, một da vàng, một da đen ( hình như của lucky) bây giờ thêm con dán đềcan của lucky nữa.

Mình vẫn ước ao được nhìn thấy một số chiếc P9 độc. Như con của mình^^ hiện nay.

Bác post ảnh lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng đi. Thấy bác quảng cáo ác quá làm em tò mò.

dengrumingzi

a, hình như bạn Tiểu Quỷ Ruan meng sheng này đang ở zongcủo thì fải, P9 của bạn cDA gì, máy móc hiển thị Trung việt ngon nghẻ chưa? Xưa thấy bạn hỏi ở khu phần mềm thì fởi???
Có thì cho mình fát đỡ mày mò. Trước mày mò ngon nghẻ, hiển thị đồng thời cả trung việt trong danh bạ, tin nhắn, web, word, từ điển sau xóa hết, bây giờ cần chả nhớ dùng những cái zi nữa.

P990i của mình có post ảnh trong chủ đề " tự chế nắp đậy flip cho P9", dạo này chưa có thời gian tinh chế lại.
Câu này mình đùa đấy, hí hí, chả có gì là độc đâu. P9 khó tính lắm.
View attachment 127462

Chỉnh sửa cuối:

dengrumingzi

Sau 1 thời gian ngắm lại con p9 của lucky, mình thấy khá đẹp, nhất là tay nghề thợ dán khá tuyệt. Bạn có thể cho mình địa chỉ cụ thể hơn chỗ dán đó được không?

Các mem khác ở hà nội nếu biết chỗ design vỏ điện thoại đẹp giới thiệu mình với.

Hoặc chỗ dán, dán khéo tay cũng được. Mình có ý tưởng nhưng chưa thực hiện được vì không quen chỗ nào dán tốt. Ngoài đường ngoài chợ thì mình không dám thử vì nói thật là không tin tưởng tay nghề họ.

thaiminh40

Đẹp thì đẹp nhưng nhìn giống tắc kè hoa quá.Lóa hết cả mắt :))
Nếu đem vỏ đi mạ vàng thì nhìn thế nào nhỉ :D

buratino1703

Đúng là kỳ công cho thằng em trai P990i của mình quá Lucky à! Dán cho thay đổi thì cũng được nhưng chơi nguyên bộ cánh đen như của Lucky quả là mình ko dám, trông ngầu quá(lạ là mình tự nhiên liên tuởng đến...hội Tam hoàng ngày xưa :) - mấy cái ông vào hội mà phải chặt ngón tay hay xăm trổ gì đó ấy!). Đùa thế thôi, thằng em mình còn khá mới vì mua lại của 1 bác dán nilon khá kỹ, giờ tróc lem nhem nhưng chả buồn bóc ra, có điều cái flip nhét quần bò xước hết cạnh rồi! đợi khi nào máy tróc vỏ nhìn ko nổi nữa đi dán xem sao!