• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nguyên nhân cài game Ngage được mà chơi không được đây! hjhj

elicius

Mình thì cài vào máy Nokia e90 thì ok, cài game cũng ok luôn. nhưng khi chơi thì phải mở màn hình trong thì mới chơi được bình thường, chơi bằng màn hình ngoài thì mở game nào nó cũng đen thui hết. Có bro nào có kinh nghiệm chỉ mình với nha

nmhoang2201

hix, con N82 của em up V31, hack phone theo HelloOX, rồi cài N-gage chơi ngon lành, đến 1 ngày đẹp trời mang ra chơi thì toàn bị đẩy, làm theo cách của bác hoài ko đc, em vào Rompatcher, chọn cái open4all->options->Disable thế là lại chơi đc

huynhnhuy

Nguyên nhân không chơi game Ngage đây! hjhj

Những ai hack phone thì làm ơn tắt mấy cái này thì mới chơi được Ngage nè.
nếu cài RomPatcher thì vào option ==> chọn Enable jjjj đó (tức là bấm vào thì sẽ không truy cập vào các thư mục bị cấm xâm nhập của Symbian như Private hoặc Resour, sys, sytem ... )
nếu cài Secman thì vào option chọn hàng đầu tiên. ==> cho nó ra dòng chữ là jjjjj Securiti turn OFF
nếu cài Cap on và Cap off ===> thì chọn vào Cap ON nhé.
rồi zô chơi Ngage đi nào.

Nhân tiện cho em hỏi có ai biết các file saved game của tụi nó ở đâu không? Chỉ em với

nếu cài modo thi lam sao duoc ban?

chocanS700i

mình cài game brother va bound sao no cứ kêu file corup.. trong khi cai fifa 09,08,.. bình thường. máy mình đả hack

caongan49

Mình xài n81 8gb cài ngage theo bài "cài ngage ko can pc" hach phone = cach cai x.ploer,hellocarbide,caff on,off lúc đau chơi dc nhưng khoãng 2 ngày sau thì vô ko dc,bâm vào mà nó ko hiện ra j hết.minh bi 2 lần rồi ai jup minh

nhanotc

Có ai bị như em không nè. Cài vào chơi ngon lành. Tất nhiên là để CapsOn.
Chơi ngon lành cành đào, nhưng mà sau đó tự nhiên xuất hiện những hiện tượng như là " lỗi file 00000012 " mà em tìm chả thấy cái file đó ở đâu cả, rồi là " Out of memory "... Bó tay. Em thử khởi động lại máy thì chơi đc. nhưng chỉ một lúc sau khi đang chơi nó lại out ra và báo lỗi file 00000012 gì gì đó. Chán không mún nói nữa.

thanhtungqng

Mình dùng N95-1 up lên FW 31.0.0.17 thì không thể nào cài và chơi game N-gage được nữa

tieuhoantu

nếu cài RomPatcher thì vào option ==> chọn Enable jjjj đó (tức là bấm vào thì sẽ không truy cập vào các thư mục bị cấm xâm nhập của Symbian như Private hoặc Resour, sys, sytem ... )
nếu cài Secman thì vào option chọn hàng đầu tiên. ==> cho nó ra dòng chữ là jjjjj Securiti turn OFF

Nhân tiện cho em hỏi có ai biết các file saved game của tụi nó ở đâu không? Chỉ em với

Đơn giản quá.

Tất cả đều save trong "C:\private\20007b39". Copy ra thẻ. Cài lại game. Copy lại vào C:\private\20007b39 là xong. Đổi dt hay update n-gage đều xài dc cách này hết.

List folder theo game nè.

2000afb9 - System Rush: Evolution
2000afbb - Space Impact Kappa Base
2000afbc - Hooked On: Creatures of the Deep
2000afbd - Snakes Subsonic
2000afbe - Mile High Pinball
2000afda - EA SPORTS™ FIFA 08
2000afdb - Tetris®
2000afe3 - Asphalt 3: Street Rules™
2000afe5 - Block Breaker Deluxe
2000b4b3 - Brain Challenge™
2000afd9 - World Series of Poker® Pro Challenge
2000afde - Sims 2 Pets
2000AFE4 - Brothers in Arms
2000AFBA - Pro Series Golf
2000B4B2 - Midnight Pool
2000AFC0 - Bounce
2000AFC4 - Reset Generation
2000AFC3 - Jadestone Dirk Dagger And The Fallen idol

tieuhoantu

Cách này zới các máy pre-fp1 hay fp1 thì okie. Còn zới fp2 thì chỉ 1 số game work thui, còn lại vẫn điếc ...