• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận Active Windows Lives Services cho anh em HD2

Status
Không mở trả lời sau này.

tumap

Đơn giản là vì windows phone 7 không có khái niệm reset hoặc lưu giữ thông tin , nếu các bạn bị hết sạch pin , máy sẽ tự động reset lại tất cả mọi thứ như máy mới cài , vậy nên các bạn tránh đừng để hết sạch pin nhé

Tom

Bác ơi. bây giờ khởi động lại nó lại có đầy đủ rồi. Chả biết bị gì nữa.

baogl

Bác Tom ới,
Em đã nhận được key rồi. À, cho em hỏi, sau khi active có cài được các phần mềm crack của bác không ? Hay phải jailbreak lại mới cài được (Mà đã active rồi thì có jailbreak lại được không ?). Em vẫn còn mù mờ về vụ này quá:p

Tom_codon

Super V.I.P
Lỗi này tắt Skype đi là được ạ

Bác cho em hỏi làm thế nào để chạy được file XAP ạ?

Bài 1 có 1 cụm từ là : "2. Làm sao để cài định dạng XAP" bạn đã đọc hay chưa ?

Tom

Hieu3210

Mình đã nhận key hieu3210@live.com. Nhưng bây giờ không làm sao cài được file .xap. Lúc chưa nhập key thì cài được, cài xong chạy cái Market Unlocker nó bảo Microsoft Revoke cái đó. Up lại ROM bây giờ cũng không cài lại .xap được nữa. Cứu mình với!!!

Lỗi khi cài file XAP:
-Please Make sure your phone was unlocked !
- Please Make sure you connected device to PC and Zune launched
Try again ?

Tất nhiên là mình đã thỏa mãn mấy cái điều kiện ấy rồi. Có khi nào Microsoft khóa mất không. Mình phải làm gì ???

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Mình đã nhận key hieu3210@live.com. Nhưng bây giờ không làm sao cái đượccaisc file .xap. Lúc chưa nhập key thì cài được, cài xong chạy cái Market Unlocker nó bảo Microsoft Revoke cái đó. Up lại ROM bây giờ cũng không cài lại .xap được nữa. Cứu mình với!!!

Bạn thực hiện lại các bước unlock , rồi cài Tom WP7 jailbreak để chống microsoft khóa máy lại , rồi active lại là được

Tom

Hieu3210

Bạn thực hiện lại các bước unlock , rồi cài Tom WP7 jailbreak để chống microsoft khóa máy lại , rồi active lại là được

Tom

Đã Unlock lại và cài thành công, cảm ơn Tom rất nhiều, Good work !!!

Tom_codon

Super V.I.P
Đã Unlock lại và cài thành công, cảm ơn Tom rất nhiều, Good work !!!

Chúc mừng bạn !
@ To all : Như các bạn thấy , hầu hết 99% các bạn trên forum đều thành công , và đang tận hưởng niềm vui với Windows Phone 7 , nếu các bạn vẫn chưa làm được , hãy kiên nhẫn và bình tĩnh , đọc lại tất cả các bài mình đã hướng dẫn , làm lại chắc chắn từng bước . Các bạn cũng sẽ làm được , chúc các bạn thành công !

Tom

quangloiat

Chào các bạn. Hồi chiều mình vào market tải các ứng dụng về cài đều ok. Và bây giờ thì tải về nhưng ko thấy cài đặt ở đây hết. Nhưng các ứng dụng trong HTC apps thì tải về và cài được. Ko hiểu tại sao?

Slayer

Đã Active WP7 thành công : nhận code sau khoảng 10' và 3 h liền loay hoay với lỗi "can't get this info right now.check back in a little while !" đọc kỹ hưỡng dẫn lắm rồi "Các bạn ấn vào market unlock rồi thoát ra vào Connection Setup ấn ok , đợi chạy xong , tắt máy đi và bật lại , giờ bạn đã có thể dùng tất cả các phần mềm trên market rồi đó :)" rút cuộc quay về android lưu code lại đợi chờ.....

oriomar

Em nhập key thành công, nhưng đến lúc set up account chọn region và date of birth thì bị lỗi này " you've reached the maximum number of accounts allowed for a Windows phone"
Các bác xem cách giải quyết giúp em vowis!

Mình đã active thành công nhưng khi cài phần mềm trên Market thì không được, nó báo thế này
"you've reached the maximum number of account allowed for a Windows phone
Contact a support personal or your service provider to help you"

Hình như là vượt quá số lượng tài khoản cho phép hay sao ấy. Bác nào biết chỉ em với.
Bác đã khắc phục được chưa ạ?

thegoldfishvn

A Tom ơi. cho e hỏi tý xíu là cái email kích hoạt có cần giống với email mà mình đăng nhập zune ko a? Vì e dùng email: nguyen.lubao@hotmail.com (đã đăng ký live ID) mà nó ko vô. cứ báo lỗi, xong e lên đó đăng ký lại cái live ID khác theo mail yahoo. Thì vào được. Vậy khi đăng ký nhận active code thì e dùng địa chỉ mail nào? yahoo hay vẫn dùng hotmail?

Tom_codon

Super V.I.P
A Tom ơi. cho e hỏi tý xíu là cái email kích hoạt có cần giống với email mà mình đăng nhập zune ko a? Vì e dùng email: nguyen.lubao@hotmail.com (đã đăng ký live ID) mà nó ko vô. cứ báo lỗi, xong e lên đó đăng ký lại cái live ID khác theo mail yahoo. Thì vào được. Vậy khi đăng ký nhận active code thì e dùng địa chỉ mail nào? yahoo hay vẫn dùng hotmail?

bạn có thể vào bằng yahoo được mà , yahoo và windows live bắt tay làm bạn lâu rồi :D

Status
Không mở trả lời sau này.