• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận Active Windows Lives Services cho anh em HD2

Status
Không mở trả lời sau này.

Hai_ninhthuan

Ủng hộ bác Tom đi mọi người, bác nhiệt tình với anh em quá. Hôm nay khuya rồi, để mai nhờ bác lấy giùm key vậy .\-/

metallicazz

Cho mình hỏi nếu lấy được code rồi thì đăng ký active windows live services như thế nào. Xin lỗi vì hỏi hơi dở. Mình mới sử dụng winphone7 nên chưa biết. Thanhk all. Mình cũng đăng ký 1 key

mrducbao

Cảm ơn bác Tom rất nhiều, em đang loay hoay với quyết định gọi tới MS thì bác lại mở topic này, thật không còn gì hay hơn.

Mai em sẽ SMS nhờ bác giúp đỡ ạ!

Thanks in advanced.

mrducbao

Tom_codon

Super V.I.P
Cho mình hỏi nếu lấy được code rồi thì đăng ký active windows live services như thế nào. Xin lỗi vì hỏi hơi dở. Mình mới sử dụng winphone7 nên chưa biết. Thanhk all. Mình cũng đăng ký 1 key

Rất đơn giản , trên máy điện thoại bạn vào email , chọn mục đầu tiên windows live , hotmail , xboxlive , nhập account email windows live của bạn vào đó , nó sẽ thông báo lỗi và hỏi nhập key , nhập key vào đó chọn active là xong

Chúc vui !

Tom

meohp

Mình đã nhập code rồi nhưng khi instaling các ứng dung nó báo can't get this info right now.check back in a little while. vậy là làm sao vậy TOM

Tom_codon

Super V.I.P
Mình đã nhập code rồi nhưng khi instaling các ứng dung nó báo can't get this info right now.check back in a little while. vậy là làm sao vậy TOM

À đó là vì thông tin về máy bạn chưa thực sự phù hợp với windows phone 7 , Chờ Tom 30 phút , Tom đang viết phần mềm để sửa lỗi này và biến máy bạn thành 1 HTC HD7 thực sự :)

Tom

huydong0164

Hay quá. Nhưng giờ này mình không thể mua thẻ Vietell được vì muộn quá rồi. Phải chờ sáng mai thôi. Cảm ơn Tom. Cho mình hỏi Email gửi theo tin nhắn là 1 Email bất kỳ của mình hay phải của MS như @live.com or @hotmail.com?

Tom_codon

Super V.I.P
Hay quá. Nhưng giờ này mình không thể mua thẻ Vietell được vì muộn quá rồi. Phải chờ sáng mai thôi. Cảm ơn Tom. Cho mình hỏi Email gửi theo tin nhắn là 1 Email bất kỳ của mình hay phải của MS như @live.com or @hotmail.com?

Lần đầu tiên active bạn phải có email windows live , khi đã nhập thành công rồi bạn có thể thay đổi email sau

Tom

maximum

chờ lâu quá mà chưa thấy tin nhắn trả về
MS làm việc cả buổi tối hả bro zzz bây giờ gửi thì sáng mai mới có dc sốt ruột thì cũng chẳng làm gì dc đâu

metallicazz

Máy mình đã đăng ký thành công có player991031144. Mình không cài được từ market. Máy mình đã unlock hoàn toàn theo hướng dẫn của Tom. Hay là hd2 chưa cài trực tiếp từ market nhỉ. Vào cài nó báo: Can't get this info right now. Check back in a little while. Giải thích hộ mình với

maximum

Lần đầu tiên active bạn phải có email windows live , khi đã nhập thành công rồi bạn có thể thay đổi email sau

Tom
ủa nếu thế thì ko thể là "email : abc@xyz.com" dc mà phải là email đã đăng ký Windown live và dùng để sign in Zune phải ko bác Tom

Tom_codon

Super V.I.P
Máy mình đã đăng ký thành công có player991031144. Mình không cài được từ market. Máy mình đã unlock hoàn toàn theo hướng dẫn của Tom. Hay là hd2 chưa cài trực tiếp từ market nhỉ. Vào cài nó báo: Can't get this info right now. Check back in a little while. Giải thích hộ mình với

Tất cả các bạn có lỗi "Can't get this info right now. Check back in a little while" hãy sử dụng phần mềm Tom WP7 Market Unlocker tôi đăng tải bài 1 để fix :)

Chúc vui !

Tom

meohp

Tất cả các bạn có lỗi "Can't get this info right now. Check back in a little while" hãy sử dụng phần mềm Tom WP7 Market Unlocker tôi đăng tải bài 1 để fix :)

Chúc vui !

Tom[/QUOTE
TOM ơi: nhớ sửa lỗi này nhé.. mình hy vong ở bạn

thanchet

hihi đây quả là 1 tin vui, bữa giờ tạm chi tay WP7 quay lại 6.5 để đồng bộ data (dùng Microsoft MyPhone của 6.5). Tiếc là giờ này khuya quá, không mua được thẻ cào để gửi cho bác, đành đợi tới sáng mai vậy.
Ah mà các bác ơi, cho em hỏi tí. Bên 6.5 em xài Mycrosoft MyPhone để đồng bộ data(contact, sms...) lên tài khoản xxx@live.com. Không biết khi đã kích hoạt dịch vụ Live trong WP7 có load data(contact, sms...) về lại được ko vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.