• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận làm logo đi kèm với themes.[ Hacked]

Yeutelephone

Bạn ơi,mình làm y vậy không khác gì nhưng khi copy vào Mobile rồi mở theme đó lên rất ok đúng như mình làm nhưng vào menu thì hình đó bị nhòe không hiểu sao nửa,làm đi làm lại cũng bị vậy,xin chỉ giúp,rất cám ơn.
Chán thật không ai trả lời mình.

Yeutelephone

Mình có cách nhanh hơn:
Bước 1: dùng UnSIS giải nén theme để lấy file hình nền *.mbm
Bước 2: dùng MBM Tool để giải nén file *.mbm để lấy file hình nền *.bmp
Bước 3: dùng Photoshop viết thẳng tên mình lên file hình nền vừa lấy ra
Bước 4: vào MBM Tool mở file *.mbm lúc nãy, xóa hình nền cũ và import hình nền mới thêm logo
Bước 5: copy vào Mobile, dùng OpLogo Changer ẩn logo mạng là OK

Bạn ơi,mình làm y vậy không khác gì nhưng khi copy vào Mobile rồi mở theme đó lên rất ok đúng như mình làm nhưng vào menu thì hình đó bị nhòe không hiểu sao nửa,làm đi làm lại cũng bị vậy,xin chỉ giúp,rất cám ơn.

MinhThang

Manager
Mình có cách nhanh hơn:
Bước 1: dùng UnSIS giải nén theme để lấy file hình nền *.mbm
Bước 2: dùng MBM Tool để giải nén file *.mbm để lấy file hình nền *.bmp
Bước 3: dùng Photoshop viết thẳng tên mình lên file hình nền vừa lấy ra
Bước 4: vào MBM Tool mở file *.mbm lúc nãy, xóa hình nền cũ và import hình nền mới thêm logo
Bước 5: copy vào Mobile, dùng OpLogo Changer ẩn logo mạng là OK
Bạn có xóa cái hình cũ đi không? bấm vào dấu chéo màu đỏ ý.
Khi thêm hình vào bạn phải bấm vào cái dấu chéo màu đỏ, để bỏ hình cũ.

CHúng ta nên dùng Font gì để chữ hiển thị đẹp nhất vậy các bạn.

Muốn đẹp thì tùy bạn mõi người 1 ý, muốn bay bướm thì dùng fonts thư pháp.

boydem

Khi thêm hình vào bạn phải bấm vào cái dấu chéo màu đỏ, để bỏ hình cũ.

Các Pro có thể chỉ cho tui cách làm Logo trong suốt (như Hình nền trong suốt ấy). Để tui sử dụng OpLogo Changer thay logo gốc của mạng - chỉ hiện chữ (Text) của logo mà không có nguyên mảng nền trắng bên dưới chữ (text) mà mình tạo k? =D>

tux4892

sao chủ đề ghi là nhân làm logo đi kèm theme mà em nhờ hôk được vậy bài của em #42 nha

handsome_hcm

Mình hơi ngoài đề chút nhờ bạn chỉnh ảnh này thành 240x320 dùm mình dc ko,cái này là ảnh nền cho máy tính,vì xi` tai quá nên muốn lấy làm theme hay hình nên cho dt,nhưng ảnh khá lớn.Mong bạn hay ai biết chỉnh thì chỉnh kích cỡ lại dùm mình thành 240x320.Thanks
Mình up len media đỡ mấy bạn thông cảm.
http://www.mediafire.com/?nhngzmazemz

Sẵn cho mình cái logo chữ Aishiteiru và Quang Tú trùng với màu hình nha thanks bạn.

MinhThang

Manager
Mình hơi ngoài đề chút nhờ bạn chỉnh ảnh này thành 240x320 dùm mình dc ko,cái này là ảnh nền cho máy tính,vì xi` tai quá nên muốn lấy làm theme hay hình nên cho dt,nhưng ảnh khá lớn.Mong bạn hay ai biết chỉnh thì chỉnh kích cỡ lại dùm mình thành 240x320.Thanks
Mình up len media đỡ mấy bạn thông cảm.
http://www.mediafire.com/?nhngzmazemz

Sẵn cho mình cái logo chữ Aishiteiru và Quang Tú trùng với màu hình nha thanks bạn.

Của bạn đây:

Chỉnh sửa cuối:

handsome_hcm

help

thank ban nha,ủa mà mình ko lấy dc hết hình sao hả bạn? mình đã làm ở nhà bị vấn đề là phải mất 2 bên nên làm hình mất đẹp.KO biết có cách nào chỉnh đúng size mà hình vẫn trọn vẹn ko ???? dùng paint thì ok nhưng chất lượng thì kém thật hix pó tay/
A` bạn cho mình 2 cái logo riêng đó,để mình dùng oplogo chèn nó vào cho đẹp đó mà ^^

Chỉnh sửa cuối:

doggy

Mình xin mở topic này để làm các logo đi kèm với themes. Ai thích các bạn úp luôn themes lên luôn nha. Mình chỉ nhận làm logo có chữ.

Bạn ơi,lam giùm mình logo có chữ Waiky_Pro với,thank nha

nguyen207

http://www.zshare.net/download/543613069d53c69f/#[/URL]làm giúp mình cái này có chữ HOÀNG AN nhé

chivung

Mình xin mở topic này để làm các logo đi kèm với themes. Ai thích các bạn úp luôn themes lên luôn nha. Mình chỉ nhận làm logo có chữ.

bạn có thể làm cho mình 1 logo không
Logo:Vững Ngố (cố gắng làm đủ họ,tên đêm,tên nhé.Nếu không được thì bạn làm cho minh chữ)
màu chữ: tùy bạn(mình cài trên nền theme màu đên)
font chữ: nhìn theo mắt thẩm mỹ của bạn là được

ngovandang

hic bạn làm giúp mình theme này nha,chữ NHUNG&HÀ-LOVE SUNSHINE, màu đỏ bạn nhé còn font chữ giống của Aishiteiru Quang Tú bạn nhé!mính nhờ lần thứ 3 rùi huhu.bạn giúp mình nhé,link đây bác nhé:http://www.mediafire.com/?dyytnzzdwgg

Chỉnh sửa cuối: