• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhắn tin tiếng việt cho S60 edit by hai_phanthiet

hunterviet

Well-Known Member
sorry tác giả và chủ topic nha, mình dùng PM nhắn tin mà chả có máy nào nhận được cả, trước có đọc thảo luận về PM này, nhiều người cũng bị tình trạng như mình, nhắn đi ko ai nhận được cả, đã text rất kỹ, vậy nên chả nên post lại PM này làm gì

daoquangsu

sorry tác giả và chủ topic nha, mình dùng PM nhắn tin mà chả có máy nào nhận được cả, trước có đọc thảo luận về PM này, nhiều người cũng bị tình trạng như mình, nhắn đi ko ai nhận được cả, đã text rất kỹ, vậy nên chả nên post lại PM này làm gì
Posted via Mobile Device
Uh thực ra mình cũng chẳng bao giờ nhắn tin ,mình dùng nó để việt hóa reply từ mobile mình không thích dùng bộ gõ unikey nó hay lỗi lắm

ngocthanhdhgtvt

Posted via Mobile Device
Uh thực ra mình cũng chẳng bao giờ nhắn tin ,mình dùng nó để việt hóa reply từ mobile mình không thích dùng bộ gõ unikey nó hay lỗi lắm
Posted via Mobile Devicengày xưa mình dùng cái này nhắn nhưng máy khác ko hjểu, từ khj có unjkey của amhtamhcm thì từ gjã cái này luôn, máy bạn sao ấy chứ mình dùng unjkey nó có bị lỗj gì đâu nào. Nay máy mình nhắn đc tiếng việt trog mặc định, kết hợp unjkey vào là vô đối. Chỉ buồn là công việc copy@paste khó khăn. Hu

daoquangsu

Posted via Mobile Devicengày xưa mình dùng cái này nhắn nhưng máy khác ko hjểu, từ khj có unjkey của amhtamhcm thì từ gjã cái này luôn, máy bạn sao ấy chứ mình dùng unjkey nó có bị lỗj gì đâu nào. Nay máy mình nhắn đc tiếng việt trog mặc định, kết hợp unjkey vào là vô đối. Chỉ buồn là công việc copy@paste khó khăn. Hu
Posted via Mobile Device
Lỗi của bộ gõ unikey ư nào là copy paste khó khăn không gõ tiếng việt được trong mobihex 0.99 fix,dùng trong slick hay bị văng out slick...và 1 số lỗi mình chưa phát hiện ra.Bạn nói là nhắn tin bên nhận không hiểu là do máy họ không hỗ trợ unicode chứ dùng bộ gõ unikey thì họ cũng bị vậy thôi

Thangnd31082

Posted via Mobile Device
Lỗi của bộ gõ unikey ư nào là copy paste khó khăn không gõ tiếng việt được trong mobihex 0.99 fix,dùng trong slick hay bị văng out slick...và 1 số lỗi mình chưa phát hiện ra.Bạn nói là nhắn tin bên nhận không hiểu là do máy họ không hỗ trợ unicode chứ dùng bộ gõ unikey thì họ cũng bị vậy thôi
Posted via Mobile Device
đúng là nếu máy kia không hỗ trợ unicode Tv thì không nhận dạng được tin nhan. TUY NHIÊN chỉ khi nào nhăn tin cho ông già bà cả thì mới dùng Tv có dấu thôi.
Về phản ánh của DQS về việc ko dùng được Unikey cho MObihex 0.99 là ko chính xác, mình vẫn dùng để Vh mà.
Có the các bác chưa tai bản UPDATE 3.30 CỦA anhtam rồi. Mấy bản trang đầu là chưa chuẩn đau nhé. Bản mới nhất nằm ở trang 4 bài #40 cơ, quay lại tải và cảm nhận sự khác biệt nhé !