• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận xét đánh giá về Firmware 2.0.2

hacdienthusinh

buộc phải custom hả bạn, máy mình là IP 3g. bản gốc có fai là 2.0 ko? tớ upgrade lên ngay bản này được không?

XuanTruong

Super V.I.P
buộc phải custom hả bạn, máy mình là IP 3g. bản gốc có fai là 2.0 ko? tớ upgrade lên ngay bản này được không?

Gốc của 3G là FW 2.0, máy Bạn thì tìm bản FW cho 3G nhé. Còn FW 2.x cho 2G là đã được xào xáo để bỏ bớt một số tính năng mà 2G không có so với 3G!:-?

NguyenThanhLuan

Hihi các anh giõi vọc máy thật ! Em thì thấy ngại khi cài lại máy lắm :| ..hiện vẫn đang ỡ 2.0 thui ;;) ! khi nào cóa hẵn 2.1 thì e up lên lun :)) :p

XuanTruong

Super V.I.P
Hihi các anh giõi vọc máy thật ! Em thì thấy ngại khi cài lại máy lắm :| ..hiện vẫn đang ỡ 2.0 thui ;;) ! khi nào cóa hẵn 2.1 thì e up lên lun :)) :p

Úi! Cán bộ Box thì phải cài để còn giúp đỡ Mem mới chứ!:)) Mình thì ngược lại thích cài và Test lém (Có khi chẳng biết là Soft gì cũng cứ cài rồi nghịch, Desktop, Lap, PPC, iPhone cài loạn hết cả)!:)):)):))

hacdienthusinh

tớ cũng rất thích test, cũng đang dùng cả PPC. mới sắm dc em 3g này, nhưng nghe chừng aNH EM DÙNG 3g không nhiều. nếu được tớ xin làm thử nghiệm test các loại trên 3g. ;)). máy bảo hành 2 năm. có j ra bảo hành nên ko sợ đâu :D.
Tiện thể cho mình hỏi, máy mình dòng International 3g. lúc mình restore FW 2.0.1 thì thây không cần fai JBreak hay unlock gì cả. sau khi up lên như vậy nghĩa là bản Fw GỐC chính hãng vứt đi a? có thể restore bản gốc đó được không? mà bản gốc lúc đầu không có installer là sao nhỉ? :(

AnhTu

Super V.I.P
tớ cũng rất thích test, cũng đang dùng cả PPC. mới sắm dc em 3g này, nhưng nghe chừng aNH EM DÙNG 3g không nhiều. nếu được tớ xin làm thử nghiệm test các loại trên 3g. ;)). máy bảo hành 2 năm. có j ra bảo hành nên ko sợ đâu :D.
Tiện thể cho mình hỏi, máy mình dòng International 3g. lúc mình restore FW 2.0.1 thì thây không cần fai JBreak hay unlock gì cả. sau khi up lên như vậy nghĩa là bản Fw GỐC chính hãng vứt đi a? có thể restore bản gốc đó được không? mà bản gốc lúc đầu không có installer là sao nhỉ? :(
Tùy theo bạn có muốn sử dụng các phần mềm của các hãng thứ 3 hay không thì mới xác định được việc cài Cydia & Installer, còn nguyên bản gốc của firmware download từ Apple thì chỉ có AppleStore mà thôi. Xài iPhone phải xài các PM khác nhau để khai thác hết các tính năng của nó chứ bạn :D cho nên mới có Cydia & Installer.

hacdienthusinh

cái thằng appstore có bao giờ vào được đâu. kể cả ở đây tớ dùng mạng 3g rất nhanh ::(

XuanTruong

Super V.I.P
cái thằng appstore có bao giờ vào được đâu. kể cả ở đây tớ dùng mạng 3g rất nhanh ::(

Vào được chứ! Có điều nhiều Người vào quá nên hay tậm tịt (Đã vào là vào liên tục, báo lỗi lại vào tiếp sẽ được)!:))

Alpha5

Iphone 2G thì cần cài những phần mềm nào cần thiết nhất nhỉ ? Nhiều lúc chả hiểu nên cài những cái gì mặc dù cũng biết là tùy người nhưng cũng có nhưng cái chung chứ.

XuanTruong

Super V.I.P
Iphone 2G thì cần cài những phần mềm nào cần thiết nhất nhỉ ? Nhiều lúc chả hiểu nên cài những cái gì mặc dù cũng biết là tùy người nhưng cũng có nhưng cái chung chứ.

Câu hỏi này mới khó trả lời nhất đó!:)) Bạn cứ thấy Soft nào mà có nhiều Người nhắc đến và giới thiệu thì chơi thui!:-?

pepsi98n

He he, chưa bị ăn táo lần nào khi up lên 2.x.x :p . Anh em có phát hiện thêm gì mới thì post lên chia sẻ nhá :))

Với fw này , nếu cài nhiều ứng dụng và games quá thì Music và Video đã sync không hiển thị khi nhấn vào iPod (dùng iPhone PC suite và WinSCP thì vẫn thấy còn trong iPhone). Bạn nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với (App và Games cho fw 2.x hấp dẫn quá mà cài ít thì uổng thật đấy)

tieubao69

Bạn Ơi ! Cho mình hỏi cái theme của bạn đẹp quá ! Bạn có thể chỉ mình cài làm sao ko ?
Thanks

Gozilla85

Bạn Ơi ! Cho mình hỏi cái theme của bạn đẹp quá ! Bạn có thể chỉ mình cài làm sao ko ?
Thanks

Ok, bạn down link này về, giải nén và dùng WinSCP (iPhone Tunnel) chép nguyên folder vào theo đường dẫn \Library\Themes\ nhé ! Và iPhone phải cài WinterBoard

tieubao69

Cám ơn bạn ! Máy mình vừa up lên firmware 2.02, mình phát hiện ra là những úng dụng cài từ apple store và iTune không mở ra được, mỗi lần mình bấm vào ứng dụng thì có dòng chữ :

" The application "........." cannot be opened (..... : là tên ứng dụng )

Bạn có thể giúp mình được không ? Mình đã thử nhiều cách rùi mà ko được (>.<)

XuanTruong

Super V.I.P
Cám ơn bạn ! Máy mình vừa up lên firmware 2.02, mình phát hiện ra là những úng dụng cài từ apple store và iTune không mở ra được, mỗi lần mình bấm vào ứng dụng thì có dòng chữ :
" The application "........." cannot be opened (..... : là tên ứng dụng )
Bạn có thể giúp mình được không ? Mình đã thử nhiều cách rùi mà ko được (>.<)

Câu trả lời nằm ở đây Bạn nhé => http://pdaviet.net/showthread.php?t=30253 Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng!:))

kainz

Các bác cho em hỏi máy em up lên 2.02 thì có hiện tượng : khi bấm cho âm lượng nghe nhạc trong ipod giảm xuống thì khi thoát ra ngoài vào kiểm tra âm lượng của nhạc chuông cũng giảm theo tương đương, bất tiện quá (phiên bản 1.1.4 không có hiện tượng này)! có cách khắc phuc ko các bác !

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi máy em up lên 2.02 thì có hiện tượng : khi bấm cho âm lượng nghe nhạc trong ipod giảm xuống thì khi thoát ra ngoài vào kiểm tra âm lượng của nhạc chuông cũng giảm theo tương đương, bất tiện quá (phiên bản 1.1.4 không có hiện tượng này)! có cách khắc phuc ko các bác !

Bạn kiểm tra trong Settings thì nó vậy nhưng Bạn gọi thử vào máy xem, âm lượng chuông vẫn bình thường (Trừ khi tăng giảm ở phím bên hông máy)!:D:-?

kainz

Chắc phải chờ firmware 2.1 ra lò mới fix được nhiều lỗi và đây là thông tin mới nhất :

Bản 2.1 này sẽ được cập nhật vào thứ 6 này với các đặc điểm nổi bật như sau:

* Sửa rất nhiều lỗi
* Hạn chết tối đa việc cuộc gọi bị rớt
* Sửa lỗi máy bị treo khi chạy phần mềm
* Pin dùng lâu hơn
* Và đặc biệt là Sync nhanh hơn .

Last edited by a moderator:

thanhnguyen74

Giúp em với nhé.

Em chẳng biết gì về FW 2.0.2, hiện giờ IP của em đang cài 2.0.2 nhưng bị treo, giờ em phải làm thế nào? Bác giúp em nhé.

Thanks bác nhiều