• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhập code *#92702689#. Khó hiểu???

dragon2266

Có ai giúp em vấn đề này ko? Máy em N7610 khi nhập *#92702689# thì hiện lên thế này: "telephone: operation time-out". Không biết là thế nào???

Anhtoitb

Có ai giúp em vấn đề này ko? Máy em N7610 khi nhập *#92702689# thì hiện lên thế này: "telephone: operation time-out". Không biết là thế nào???

Bình thường thì các máy Nokia đê kiểm tra thông tin máy bấm: *#92702689# sẽ hiện ra:

Màn hình thứ 1: số IMEI (Serial No.)
Màn hình thứ 2: ngày sản xuất của ĐT (made)
Màn hình thứ 3: ngày ĐT được bán (purchasing date)
Màn hình thứ 4: ngày sửa chữa cuối cùng (repaired)
Màn hình thứ 5: chuyển đổi dữ liệu người dùng (transfer user data)

Sau khi dùng mã số trên đây (*#92702689#), bạn phải tắt máy và bật máy lại, máy sẽ trở lại chế độ ban đầu.

Mình đã kiểm tra trên các máy 6030, 6610, 6230i... đều đúng như vậy nhưng khi thao tác trên N70 thì lại hiện lên life time: ... chứ không ra như của bạn. Còn 7610 thì cũng giống như của bạn, để nghiên cứu xem là thế nào.

dragon2266

Em cũng không biết là thế nào. Nhờ các bác nghiên cứu dùm thằng em vậy.Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Em cũng không biết là thế nào. Nhờ các bác nghiên cứu dùm thằng em vậy.Thanks

Trên 1 số máy S60v3 nó hiện thế bạn à! Bạn nhớ test cái này trên các máy S40 là chắc nhất.

locqn

Đúng là N7610 thì như vậy, tiện đây hỏi 7610 có thể tự nâng cấp fw được không vậy mod

TraiNgheoHn

Không nâng cấp được đâu,bạn muốn nâng cấp FW thì đem qua hàng nhờ họ nâng bằng BOX thôi.

thanhcong_to

mình cũng thử mã lệnh ấy rùi,máy chả hiện ji!hay máy mình dùng ko phải hàng c.ty?minh dùng 3230!

hpdefalcon

@qnthanyeu: Imei thì chỉ cần *#06# thui mà
@locqn : Theo mình biết thì bạn cũng có thể dùng Nokia software Upgrade để chạy phần mềm cho 7610, yêu cầu máy tính phải kết nối internet và phải đảm bảo nguồn, mạng ổn định trong quá trình upgrade. Cách làm này hết sức nguy hiểm, bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi làm, nếu có tèo thì mang ra quán ngta chạy lại =box cho

habaolinh

Super V.I.P
theo mình thấy mã lệnh này thường dùng cho các dòng s40 thì nó sẽ hiển thị các thông tin như đã nói ở trên, dòng s60v1 thì ko nhận lệnh, dòng s60v2 gồm những máy 0s7(3230,7610,6670) cũng ko nhận lệnh, dòng s60v2 gồm những máy os8.0 trở lên(6630,6680,6681,n70...)và s60v3 thì xem đc life timer gốc( thời gian đã sử dụng).

Kojiro

Super V.I.P
@qnthanyeu: Imei thì chỉ cần *#06# thui mà
@locqn : Theo mình biết thì bạn cũng có thể dùng Nokia software Upgrade để chạy phần mềm cho 7610, yêu cầu máy tính phải kết nối internet và phải đảm bảo nguồn, mạng ổn định trong quá trình upgrade. Cách làm này hết sức nguy hiểm, bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi làm, nếu có tèo thì mang ra quán ngta chạy lại =box cho

7610 không up bằng NSU đựoc nha bạn!

TruongHan

Super V.I.P

Đơn giản là máy N7610 không hỗ trợ kiểm tra life time,còn tại sao thì mình không biết :-??