• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhờ các bác tư vấn dùm

viendk

Tôi hiện đang xài con AMD 4400+, Ram 1g bus 400, VGA aus 128
Nay do nhu cầu nên tôi cần nâng cấp VGA lên 256 or 512.
Hiện tôi đang phân vân giữa con Aus 8600GT256 và con Aus 512 8600GT. Tuy chênh lệch nhau về dung lượng nhưng giá thì kô chênh lệch bao nhiu.
Rất mong các bạn đã sử dụng tư vấn dùm tôi tí.
Hay bác nào có thể giúp tôi chọn 1 VGA khác cũng được (với mức giá = 2 con trên)
Thanks all;;);;);;)

Anhtoitb

Bạn có thể đưa ra giá của 2 con máy trên được không? Có biết giá thì mới tư vấn giúp bạn được chứ!

thinh777

Hiện tôi đang phân vân giữa con Aus 8600GT256 và con Aus 512 8600GT. Tuy chênh lệch nhau về dung lượng nhưng giá thì kô chênh lệch bao nhiu.
Hay bác nào có thể giúp tôi chọn 1 VGA khác cũng được (với mức giá = 2 con trên)
Thanks all;;);;);;)
Bác nên dùng Inno3D 9600GT giá 185$

loveblue

Super V.I.P
Thanks all;;);;);;)

Nếu bạn sử dụng cho đồ họa thì nên chọn VGA dòng Ati , còn chơi game thì chọn NVIDIA GeForce . Về thuơng hiệu thì tùy theo sở thích của mỗi người ,nhưng nếu bạn chơi game thì nên chọn Aus bởi nó không kén game , trong khi đó Ino3d có một số dòng overclock sẵn cho hiệu năng cao hơn nhưng lại không chạy được trên một số game (điều này mình đã thực tế gặp phải)
Trở lại vấn đề của bạn nếu Aus 8600GT256 và con Aus 512 8600GT không chênh nhau là mấy thì bạn nên chọn 512RAM với điều kiện thông số ram và bit bằng nhau , mình lấy ví dụ VGA Asus 256M/256bit/DDram3 sẽ cho hiệu năng cao hơn VGA Asus 512M/128bit/DDram3 .Còn như bạn không cần chơi các game đỉnh hiện nay thì 256 M cũng quá đủ cho bạn sử dụng . Chúc bạn tậu được VGA vừa ý
:D

son_volam002

Nói thực em là con gà về VGA, ít tiền nên chả bao giờ có hàng hiệu VGA để xài, tuy nhiên, theo thiển ý của em thì giờ này dung lượng RAM không còn là tiêu chi để chọn VGA nữa rồi. Nghe phong phanh ngoài việc 128 bit hay 256 bit thì còn nhiều chỉ số khác quan trọng không kém như số được pipeline. gì gì đó nữa.
Bác nên vào mấy forum của dân chuyên đồ họa hoặc game mà hỏi cho kĩ, hay lên CNET tìm review của từng loại trước khi quyết định.

viendk

rất cảm ơn mấy bạn đã giúp
quyết định mua con Inno 3D 8600GT Wind vậy,
thân;;)