• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhờ giúp về mạng khi kết nối nó chỉ báo kết nối nội bộ

akia

Chẳng là em có mua 1 cái laptop bên Fr,mang về vn thì wifi nhận ngon lành,lúc mua cũng dùng một thời gian bên fr cũng vô wifi ngon,nhưng bây giờ mang lại về fr thì wifi nó ko nhận,mang ra tiệm cafe wifi cũng báo lỗi chỉ cho kết nối mạng nội bộ ,cài lại win bản tiếng anh format disk rồi setup ra cũng ko vô dược,tức mình quá kiếm cái dây mạng cắm thẳng vô máy cũng bị báo chỉ cho kết nối nội bộ ko vô net được ko hỉu sao nữa.:( Nhưng nếu ghost lại bản win nguyên gốc tiếng pháp lúc mua máy thì lại vô wifi ngon lành;mà tiếng pháp có hỉu gì đâu,dùng mà toàn nhìn biểu tượng theo thói quen mệt quá.Mà cài win mới ra nó lại ko vô mạng được, tất nhiên ko phải do đĩa cài rồi,vì mình đã thử nhiều đĩa rồi,kể cả buy trên MS.Driver cũng setup đầy đủ, Cái lỗi này khó chịu quá,các bác ai biết làm ơn chỉ giúp em chút.plz Thank

tinh_la_gi

Administrator
bị báo chỉ cho kết nối nội bộ ko vô net được ko hỉu sao nữa
Chụp cho xem thông báo này nhé bạn

Và bạn vào Local Area Connection Properties nếu dùng cable mạng còn Wifi thì cái kế bên, rồi chụp cho anh em xem thông số Internet Protocol nhé.

akia

e đâu có chụp được hình bác,nếu e dùng win cài mới thì ko vô duoc net nên cũng ko send hình được,còn dùng win tiếng pháp thì nó ko bị lỗi..Cái phần này của bản win kia báo IPv4 là Local,IPv6 thì báo Limit.Trong phần thông số Internet Protocol em để ip và dns auto bác àh.Ko biết có thể lấy cấu hình thiết lập mạng của máy khác rồi cài win xong add vô được ko bác nhỉ,vì vợ em nó cũng dùng con hp như của em Thank bác

NgHung

Mang từ Fr về, laptop gì vậy bạn? Lúc trước mình cũng bị 1 cái Acer xách từ Phần Lan về ko kết nối được, nhưng cài lại Win thì chạy được. Có thể là bị Virus nữa.

poseidon0380

đơn giản là có cài driver chưa? Start/run type devmgmt.msc no mở một cửa sổ ra coi có báo vàng ko? Nếu có báo vàng + dấu ? thì là chưa có driver thôi.