• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhờ tư vấn về rom HD1

haylam

Chả là em mới lấy con HD1 của 1 anh người quen cho đứa em gái (anh antoanvodich). Em thì đang dùng touch pro 2 chạy WM6.5. Máy thì em lấy cho đứa em nên là trước khi đưa cho nó thì em cũng vọc vạch 1 chút. Con HD1 đang chạy ROM HD v29020 Black with Manila v2.5.20212114.0 [02-05-2011]. Em thấy bản này rất nhiều cái thừa, chạy khá nặng, giao diện thì quá cầu kì nhưng ko đẹp lắm. Điều chán nhất là cảm ứng vuốt rất chậm, thậm chí 1 số chỗ rất khó :| Em muốn nhờ các pác tư vấn xem nên dùng bản Rom nào mà tốc độ cải thiện, vuốt mượt hơn. Giao diện thì đơn giản như hình ở dưới thôi ạ :D Kết nhất cái báo pin \-/

Bạn có thể xài các bản rom của Mod AnhPheCT, free ram nhiều và chạy khá nhanh và nhẹ. Còn cái biểu tượng pin tròn đó là Battery Circular, bạn có thể cài thêm nếu rom không có sẵn.

proiphone

Em mình nó cũng mới tậu con này, cũng chưa xài lâu nên chưa thấy gì phàn nàn, còn cái báo pin trông hay thì hay thật, nhưng cũng như mấy cái báo pin khác, tương đối không hà :|

Chỉnh sửa cuối: