• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bức ảnh ma thuật!

AlyCuong

Active Member
01/ Các bạn nhìn xem mấy vòng tròn nó có đứng yên không nào ?

02/ Hoa mắt và ảo ảnh...một test khác để chứng tỏ rằng con mắt và bộ não con người chưa hoàn hảo

03/ Có ai thấy mấy đường thẳng này song song không nhỉ?

04/ Cái này là độc nhất... Nhìn vào bức tranh này, mấy bác thấy gì?

Nghiên cứu đã chứng minh rằng trẻ em không nhìn ra hình 2 người lớn đang xoắn xít nhau vì trong ký ức của trẻ con chưa có hình ảnh này, chúng chỉ nhìn thấy 9 con cá heo. Thử nghiệm này chứng tỏ trí não của người lớn đã bị tiêm nhiễm...

05.Hãy tập trung nhìn vào dấu thập ở chính giữa, sau vài giây bạn sẽ thấy rằng dấu chấm chuyển động vòng quanh đã chuyển từ màu tím qua màu xanh lá cây. Nhìn lâu một chút, bạn sẽ thấy những dấu chấm màu tím không chuyển động sẽ từ từ biến mất

6. Và cái này là kinh nhất: - Nhỉn vào 4 chấm đen ở giữa hình trong 30 giây - sau đó nhìn vào bức tường trống phía trước mặt bạn - một ảo ảnh màu trắng sẽ hiện ra trong mắt bạn - Ảo ảnh này có thể sẽ chớp nháy vài lần, sau đó sẽ hiện rõ hơn. - Và bây giờ bạn hãy cho mình biết là bạn nhìn thấy cái gì? hay nhìn thấy ai?

boy_online01

Cái hình thứ 4 em đoán 90% trẻ em VN đều nhìn ra 2 ng lớn :D. Còn bức cuối hiện ra ng đàn ông để tóc dài, có râu :O, đen thành trắng và trắng thành đen.

AlyCuong

Active Member
Cái hình thứ 4 em đoán 90% trẻ em VN đều nhìn ra 2 ng lớn :D. Còn bức cuối hiện ra ng đàn ông để tóc dài, có râu :O, đen thành trắng và trắng thành đen.

Like câu: Cái hình thứ 4 em đoán 90% trẻ em VN đều nhìn ra 2 ng lớn :D.

JuRay-Duan

Ặc, đag xem hình cuối cùng rồi nhìn vào tường ko thấy gì, chuyển wa xem hình kế cuối thấy chân dung 1 ng đàn ôg :)) =))

Thề, làm mấy lần rồi cũng vậy, cứ đến lúc các chấm màu tím mất đi thì ôg ý lại hiện ra ở giữa =))

dungby4

ảnh cuối nhìn lâu lâu khoảng 2 phút nhìn chăm chú vào. rùi nhìn lên tường nhất là tường màu trắng. mấy cái hình này vẽ tay nghịch cũng vui

dungby4

cuối cùng cũng kiếm đc những kái thank đầu tiên. Nhưng sao k thấy bài gửi tăng nhỉ?