• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NHỮNG BỨC THƯ - THƠ TÌNH HAY!!!

The_dealth1405

Em yêu gấu!
Em biết không? Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng, của nhầm là của chung. Em có biết rằng anh yêu em từ khi anh thấy em lon ton như con *** con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui. Ranh ngôn có câu : Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không.
Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em :Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng. Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi, không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa.
Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như ...

The_dealth1405

Con mèo hen!

Em yêu dấu, người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu. Ðêm nay ngồi sửa xe mãi mà chẳng được,ngủ thì chẳng xong, nhìn trăng cao tít mít, anh quyết ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh.

Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.

Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăn cuđơ, không có tiền mà phải xài card.

Thôi mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn.

The_dealth1405

Em thân mến!

Anh rất hân hạnh thông báo cho em rằng trái tim anh đã thuộc về em kể từ ngày thứ tư, 14/02/2002. Với buổi gặp mặt tổ chức vào ngày hôm ấy lúc 18h, anh xin được tự giới thiệu mình như một người yêu đầy triển vọng.

Chuyện tình của chúng ta sẽ trải qua thời gian thử nghiệm trong vòng 3 tháng, sau đó căn cứ vào sự hòa hợp giữa hai ta mà sẽ được quyết định có kéo dài mãi mãi hay không. Tất nhiên khi kết thúc thời gian thử nghiệm, vẫn sẽ có những khoá huấn luyện tiếp theo và những kế hoạch thẩm định để tiến hành thăng chức người yêu lên bạn đời.

Thời gian đầu, chi phí phát sinh cho cà phê và giải trí sẽ chia đều cho hai ta. Sau này tùy thuộc vào hiệu quả xử sự của em, anh có thể sẽ gánh phần trăm lớn hơn. Tuy nhiên, nếu chi tiêu bằng tài khoản của em thì anh rất sẵn lòng.

Xin em vui lòng trả lời trong vòng 30 ngày kể từ ngày nhận được lá thư này. Bằng không lời tỏ tình này sẽ hết hiệu lực mà không cần thông báo gì thêm và anh sẽ xem xét các ứng cử viên khác.

Anh rất biết ơn nếu em gửi chuyển tiếp bức thư này đến chị gái của em trong trường hợp em không nhận lời.

Xin chân thành cám ơn trước!

Anh của em.

The_dealth1405

Anh thân mến!

Em rất vui vì đã lấy được trái tim của anh trong buổi gặp mặt hôm đó(chắc anh bị mắt lé hay seo mà để ý đến em thế :badgrin: ), em rất cảm động khi đọc bức thư mà anh đã viết cho em.Em vội viết lại cho anh nè (ặc chơi tình củm)

Chắc có lẻ anh chưa biết gì nhiều về em nên anh mới gữi thư cho em thôi thì nhân đây em cũng cho anh biết vài điều. Trước tiên khi tụi mình wen nhau anh cũng phãi trải qua một cuộc thử thách thời kỳ là một tháng thui, ngắn hơn của anh đấy nhé! Trong vòng một tháng đó anh sẽ phãi làm theo những yêu cầu của em.
1/Cung ứng mọi nhu cầu vật chất do em đòi hòi
2/cho dù anh đang ở đâu đi nửa nhưng khi nghe em gọi điện thoại tìm thì trong vòng 5 phút phãi hiện diện trước mặt em
3/Anh phãi chắc chắn là anh đầy đủ sức khỏe và chịu đau giở vì mỏi khi em buồn em thích đánh người :12: (hầu như ngày nào em cũng buồn)

Anh yêu em chỉ có vài lời như vậy thui, nếu anh bằng lòng thì trả lời gọn, nhẹ, vắng tắc trong vòng ngày hôm nay, nếu không thì em sẻ duyệt đơn của những thằng đàn ông nhỏ mọn, ích kỹ và thấy ghét như anh vậy.

Chúc anh một ngày ko bệnh hoạn

Em của anh

The_dealth1405

Em yêu ( trong một tương lai k0 xa)
Anh rất vui vì nhận được hồi âm của em.
Anh đang chuẩn bị rất kỹ tinh thần cũng như vật chất để đáp ứng được những đòi hỏi chính đáng của em.
Hiện giờ anh đang lao động cật lực ( chạy xe ôm k0 kể ngày đêm...) để kiếm được một khoản kha khá chuẩn bị cho hợp đồng tình yêu của hai chúng ta ( những chi phí cà phê, shopping...khi đi chơi với em ), và xa hơn nữa là lo cho tương lai của 2 chúng mình, gia đình chúng mình và cả những đứa con xinh xắn nữa.
Đồng thời, anh cũng thường xuyên chạy thể dục buổi sáng + học bổ túc một lớp Karate để cải thiện tình trạng sức khoẻ :12: ( bẻ que không gãy ) của anh, mục đích cũng chỉ là được đầy đủ sức khỏe để bảo vệ cuộc đời của em cũng như chia sẻ với em những lúc em buồn. Báo cho em một tin vui kế hoạch của anh đã sắp thành công, anh sắp được hẹn hò với em.
anh đang chạy đua với thời gian để có thể hoàn thành sớm, để có thể hẹn hò với em...
mong rằng trong thời gian anh đang rất cố gắng này em đừng vội vàng nhận lời một thằng đàn ông khác nào, đặc biệt là mấy thằng giàu có hơn anh, đẹp chai hơn anh...hãy đừng làm anh thất vọng nhé em.

ký tên: Vì tương lai của hai chúng mình :wub: :hurray:

The_dealth1405

Anh yêu!
Tất cả đã chấm dứt kể tư ngày "thằng điên" và eva chấm dứt quan hệ. Eva hứa với lòng mình là Eva sẻ không thương bất cứ một người nào nửa cả.
Anh yêu, em rất vui vì anh đã không ngần ngại 3 điều kiên khắc nghiệt của em, nhưng em không thể nào cho phép mình yêu một ai nửa, em chỉ yêu mỏi một mình"thằng điền" kia mà thôi. Bây giờ em rất buồn...........buồn lắm anh ạ....em chẵng muốn nghĩ đến một điều gì nửa cả...xin hãy tha lổi cho em anh nhé!
Hãy giử lấy hạnh phút của chính mình, đừng vô ý đánh mất nó anh nhé!
Chúc anh luôn vui vẻ và hạnh phút!

salemgtvt84

Có bao giờ ngồi đếm nắng với mưa
Để dòng sông ngừng chảy, để sa mạc bị cuốn trôi
Có ai đếm được những đêm dài
Ta một mình lẻ bóng nhớ về e
Nhớ đến e, nhớ về những nụ hôn
Và bik bao nhiêu cái nắm tay để xóa nhòa khoảng cách
Những con số tưởng chừng vô tận
Ngồi đếm lại, chắc hết năm mươi cái xuân xanh….

Ta trưởng thành đâu phải vì những cái ôm
Ta trưởng thành để đóng góp cho đời những đam mê tuổi trẻ đầy hoài bão
Và e ơi, e hiểu anh qua những lời thủ thỉ
Những cái ôm chặt, những cái hôn vội vàng…
A còn nhớ, bao lần e đã giận a
Rùi nhìn a, nhìn khuôn mặt ngây ngô xin lỗi, vẻ mặt ăn năn đầy hối cải
E tủm tỉm, thôi cho a làm lại cuộc đời …

A nhớ lắm, những lần chúng mình xa nhau
A chỉ nhớ về e để làm vơi đi khắc khoải
Nhớ lại những kỷ niệm vui, cười một mình rùi mong ngày mai đến sớm
Để lại được nhìn thấy e yêu, người anh yêu dấu
E còn nhớ chăng, đã bao đêm đi dạo mát bên hồ
Cùng im lặng, nhìn nhau và nhìn sâu vào ánh mắt
A đã hiểu, a và e đã thuộc về nhau
Và nụ hôn nhẹ nhàng nồng cháy, a bít rằng, tình yêu e trao a quý giá đến nhường nào
A biết rằng, a đã không phí hoài
Để chờ đợi đến ngày e nhận lời yêu a
Một lời yêu thương, một tình yêu chân thành và chung thủy

salemgtvt84

VÔ ĐỀ

Nếu biết rằng em đã lấy chồng
Anh về mừng húm, chạy lông nhông
Thằng nào ngu quá chui vào rọ
Chết thế giùm anh khỏi tốn công.....
>:)>:)>:)=))=))=))=))=))

hanemnhieu

Active Member
Thơ tình

Người Yêu Hỡi Liệu Em Có Biểt
Trong Tim Anh Chỉ Bóng Hình Em
Người Có Biết Người Ơi Có Biết
Chỉ Mình Em Là Tất Cả Trong Anh.

Xung Quanh Em Có Biết Bao Người Khác
Biết Bao Người Còn Tài Giỏi Hơn Anh
Biết Bao Người Còn Ở Quanh Em Đó
Vị Trí Của Anh Liệu Có Vững Bền

Người Yêu Hỡi Trong Anh Lo Sợ
Sợ Mất Em Sợ Phải Chia Lìa
Bao Nhiêu Người Xung Quanh Em Đó
Luôn Rập Rình Thay Thế Vị Trí Anh.

Người Yêu Hỡi Xin Em Hãy Nói
Rằng Trong Em Chỉ Có Mỗi Anh
Rằng Trong Em Không Ai Có Thể
Thay Thế Anh Em Hãy Nói Đi Em.

PhuongAnh

Hãy yêu anh e nhé!!!

Hãy yêu anh em nhé!

Để mỗi buổi sáng thức dậy người em nghĩ đến đầu tiên là anh, để rồi em cầm phone lên gọi cho anh giọng nhõng nhẽo nhưng đầy ngọt ngào: Anh ơi, dậy thôi, ngày mới đến rồi, em yêu anh rất nhiều.

Hãy yêu anh em nhé
Để mỗi khi anh có lỗi được nge em trách móc hờn giận, để anh còn cảm nhận được rằng mình quan trọng như thế nào với em

Hãy yêu anh em nhé
Để cho anh cảm giác được chờ đợi mỗi khi em trễ hẹn, để anh biết rằng anh mong em đến thế nào.

Hãy yêu anh em nhé.
Để khi bàn tay em đang run lên vì lạnh khi mùa đông về, thì cũng còn một bàn tay khác sẽ nắm chặt tay em, truyền cho em sự ấm áp, yêu thương.

Hãy yêu anh em nhé.
Để mỗi khi em giận dỗi, sẽ có một người làm đủ mọi trò trẻ con em thích, khiến em mỉm cười.

Hãy yêu anh em nhé.
Để trái tim không còn phải có những lần thắt lại. Để tình cảm thực sự là liều thuốc quý xoa dịu mọi đắng cay nhọc nhằn trong cuộc sống.

Hãy yêu anh em nhé.
Để chúng ta có thể dạo bước trên những con phố thân quen tay trong tay ngắm nhìn dòng người qua lại. Để cùng im lặng và nhâm nhi bên những ly cà fê sóng sánh trong những góc quán tĩnh lặng.

Hãy yêu anh em nhé.
Để mỗi khi anh thấy chán nản, không còn tin vào cuộc sống, muốn buông xuôi mọi thứ anh chỉ cần nhắm mắt lại, nghĩ đến em, và lại có thêm sức mạnh bước lên phía trước.

Hãy yêu anh em nhé.
Để đơn giản thấy rằng ít ra trong cuộc sống này anh vẫn có em, vẫn còn niềm vui và hạnh phúc.

Hãy yêu anh em nhé.
Để những ngôi sao lung linh trên bầu trời kia mãi mỉm cười ngắm nhìn chúng ta hạnh phúc bên nhau.

Một lần nữa thôi.

Hãy yêu anh em nhé.

P/S: Đọc xong bài này bạn cảm thấy thế nào có nên đổ không

Chỉnh sửa cuối:

PhuongAnh

Hình tam giác muôn đời

Trên con đường tôi đi
Có hai người đã tới:
Một người rất yêu tôi,
Còn tôi yêu người khác.

Người sống trong khao khát
Trong những giấc tôi mơ
Người kia đứng sững sờ
Trước cửa lòng khép chặt.

Người cho tôi hạnh phúc
Luôn như gió vội bay
Người dâng tôi cả đời
Không được gì đền đáp.

Người bắt máu tôi hát
Tình phóng khoáng trắng trong
Người như cuộc đời thường
Bóp mộng lòng tôi nát

Hai người đó trên đường
Phụ nữ nào cũng gặp
Trăm năm chỉ một lần
Họ được trùng làm một.

PhuongAnh

Quy luật muôn đời

Anh vẫn là anh, em vẫn là em
Ngày vẫn là ngày, đêm vẫn là đêm
Hai thế giới không gian: đen - trắng
Hai thế giới của thời gian: trôi vào im lặng.

Tuy hai nhưng mà một
Hai thế giới tưởng hoàn toàn trái ngược
Vẫn mãi hoài không thể rời nhau.

Quy luật muôn đời có trước, có sau
Có ánh sáng mới có phần bóng tối
Có vinh quang, cũng có lúc lầm lỗi.
Có vợ, có chồng, cũng có lúc ngoài nhau
Có hạnh phúc, cũng có những khổ đau
Đời vẫn thế, tuy hai mà một
Mâu thuẫn ấy muôn đời xung đột
Âm và dương, hai thế giới trong nhau
Chỉ là chút dạt dào khi đứng trước anh yêu
Chỉ là chút dại khờ khi hồn đã phiêu diêu.

Ngày vẫn là ngày, đêm vẫn là đêm
Em chỉ muốn phá tan quy luật ấy
Dù vẫn biết quy luật là mãi mãi
Trái tim em vẫn hướng về anh
Vẫn muốn dại khờ…
Phiêu diêu…
Ngày và đêm…
Đen và trắng…
Dù em biết tình yêu là cay đắng
Là khổ đau, buồn tủi, hờn ghen…

Những tia chớp làm sáng bừng bóng tối
Cái nhìn âu yếm của anh xoá nhoà hờn dỗi
làm tan biến khổ đau
Em vẫn là em trong cuộc sống muôn màu
Em giấu anh trong phần đời sâu kín nhất
Như bầu trời ở trong lòng đất
Như quá khứ của thời gian đã mất… còn đâu!
Đêm vẫn là đêm, ngày vẫn là ngày
Nhưng không thể cắt làm hai được.

Trắng vẫn trắng, đen vẫn đen
Tuy hai mà một
Bởi quy luật muôn đời vẫn còn phía trước
Không thể nào từ chối được tình yêu.​

PhuongAnh

Ngàn lời xin lỗi em

Tôi và cô ấy không biết là có còn gặp nhau nữa không, vì tôi không dám gặp cô ấy nữa, nếu như có thể các bạn hãy giúp tôi gửi đến cô ấy bức thư này...

Và nếu có thể, một nhạc sĩ nào đó hãy giúp tôi hoàn thành bài hát này:

Điều không thể nói

Hàng cây đứng xanh xao tàn úa, trút lá cuối thu
Ước mong chi em đến bên đây cho đời thêm nhung nhớ
Ở nơi quê nhà em có biết con tim anh rất nhớ em
Những lúc ngồi buồn muốn gọi cho em nhưng sợ em đã lãng quên
Gánh vác cuộc tình nặng trĩu trên lời đầu môi
Ở sâu trong tim lời yêu thương anh nào dám nói
Im tiếng bên em cho cuộc tình kia bay về nơi xa xôi
Em biết chăng em ơi anh đã yêu em rồi
Mai mình cách xa, em có biết anh yêu em nhiều lắm không?
Chắc vì em vô tâm nên em vờ như không biết

Không - cuộc tình anh mãi về không
Biết đâu mai đây sẽ nói với em thế nào
In dấu trong cuộc tình ngày nào là cô bé ngây thơ hồn nhiên
Êm đềm như sông xanh, lững lờ như không bờ bến
Từng bước chân em qua nhẹ nhàng vỗ giấc trong anh
Anh như đang say sưa ôm bóng em trong đời

Em còn nhớ bài hát này không? Bài hát này anh sáng tác khi mà mình phải xa nhau, em về quê, còn anh vẫn ở trên Hà Nội. Nhớ em vô cùng và anh viết bài hát này. Thật lạ là tại sao một người chả biết chút gì về âm nhạc lại viết được một bài hát chứ đúng không em. Chắc có lẽ là tại anh quá yêu em đó thôi. Bài hát này, anh vẫn chỉ hát cho một mình em nghe, chưa một lần phổ nhạc, vì anh có biết nốt nhạc đâu. Mong là sau này anh sẽ gặp được một người am hiểu về âm nhạc làm giúp anh chuyện này.

Em, hôm nay khi em đọc những dòng tin nhắn trong máy anh, em đã khóc. Anh rất đau lòng, rất buồn nhưng anh không thể nói được gì, vì đó là sự thật. Tin nhắn đó hoàn toàn là sự thật, dẫu phũ phàng đến đâu thì anh biết đó vẫn là sự thật và mình phải biết chấp nhận thôi. Anh muốn ôm chặt em vào lòng, muốn giải thích cho em hiểu, muốn được bày tỏ với em, nhưng anh không thể làm được. Anh xin lỗi. Những chuyện gì là thật, thì không thể dùng lời lẽ gian dối để bào chữa đúng không em. Em đã tháo nhẫn đính ước, vậy anh còn đeo nó làm gì. Nếu ngày mai chúng mình chia tay, thì xin em hãy cứ để cho đôi nhẫn đó được ở bên nhau em nhé.

Vậy là chúng mình quen và đã yêu nhau được gần một năm rồi em nhỉ? Cả 2 đứa đến với nhau đều từ là những mối tình đầu say đắm nhưng lại có một kết thúc không có hậu. Hai đứa đến với nhau sau 1 đêm tâm sự bên bờ hồ, một đêm lạnh đầu đông rong ruổi khắp phố phường Hà Nội. Rồi sau đó, anh đã yêu em đằm thắm và chân tình lúc nào không hay. Anh đã đưa em về ra mắt gia đình, bố mẹ. Mọi người đều rất yêu quý em, cũng như em vậy. Nhưng tại sao em ơi?

Trước khi yêu anh đã nói với em rất nhiều lần, anh chỉ biết yêu và hận. Anh yêu sẽ hết sức mình nhưng khi anh hận thì sẽ thật kinh khủng đó đúng không em. Vậy mà em lại đang tâm làm điều đó với anh. Thực sự khi đi chung với em, em nhắn tin với người khác, anh thấy rất buồn. Và khi nghe những lời lẽ ướt át em dành cho người đó, anh đã không thể chịu nổi. Nhưng anh vẫn cố nhẫn nhịn vì anh quá yêu em. Anh chỉ biết nói khéo cho em hiểu, nhưng mà sao em đam mê vậy em. Nếu thực sự em không yêu anh, em vẫn có thể nói chia tay mà. Tại sao em lại có thể vừa nói những lời lẽ ngọt ngào với anh, vừa đam mê bên người đó chứ. Đêm đó là đêm anh không thể nào quên nổi, anh không thể nào nằm yên được một phút khi mà anh gọi điện hay nhắn tin em đều không đáp lại. Anh biết có lẽ anh đã mất em thật rồi. Lúc đó anh thật buồn, anh thật sự muốn tìm đến cái chết. Tại sao anh khi yêu ai cũng hết lòng, vậy mà anh lại nhận được cái kết cục này đây. Em có biết cả đêm đó anh lang thang trên Hà Nội, không mục đích. Cho đến lúc anh gặp em. Anh biết, anh nhìn vào mắt em, anh hiểu. Thực sự anh đã mất em rồi. Và thực sự, anh và cả tình yêu của anh đã chết. Anh thật sự shock khi em giải thích điều đó một cách đơn giản: "Anh có lúc làm em thấy chán, và anh ấy là người mà ai nhìn thấy cũng muốn yêu". Đó là những vết dao đâm vào tim anh, làm anh không thể làm khác được, chính nó đã đánh thức con người còn lại của anh, một kẻ hận tình ngốc nghếch. Tại sao ngày đó em đã chán anh, em không nói chia tay để giờ đây anh phải hận em thế này?

Anh đã giả vờ tha thứ cho em, anh yêu và chiều em hơn, anh tận tuỵ với em hơn để kéo em lại phía anh. Và khi điều đó đã trở thành hiện thực thì anh đã vạch kế hoạch để trả lại em những gì anh đã nhận. Em biết không, anh đã nói yêu và chung đụng với không biết bao nhiêu cô gái, dù thực lòng anh chẳng có tình cảm với họ một chút nào. Và anh vờ để cho em biết, để em phải nếm thử cái cảm giác đó, cảm giác của anh năm xưa. Em thật ngốc khi lúc nào cũng tin lời giải thích của anh, những cái vuốt ve, nhưng lời âu yếm. Những lúc anh thấy em khóc, anh cũng rất buồn, rất hận mình, nhưng anh lại không làm khác được. Anh không biết là đã hận rồi sao anh còn yêu em nhiều như thế. Nhưng hôm nay, khi mà tình cảm em dành cho anh, lúc nào cũng là rất thật. Anh thấy mình thật bỉ ổi và đáng khinh. Anh muốn nói với em sự thật. Dẫu em không tha thứ, anh vẫn phải nói. Tại sao em lại yêu con người giả dối của anh mà không yêu con người thực sự, tại sao?

Xin lỗi em, nhưng anh là con người như vậy, anh không thể làm khác được. Mong em hãy quên anh đi, hãy coi anh chỉ là một giấc mộng. Em hãy làm lại cuộc đời em nhé. Chỉ cần em luôn yêu như em đã từng yêu anh, sẽ luôn có người dành tình cảm chân thật cho em. Còn anh, khi đã trả thù rồi, liệu anh có thấy thoả mãn không? Không, anh thấy hối hận và xấu hổ. Anh thấy mệt mỏi vì phải sống với con người giả tạo như vậy. Anh không biết bây giờ anh sẽ sống bằng động lực nào, nhưng anh hứa sẽ cố gắng sống tốt. Em không phải lo cho anh đâu, giấc mộng mãi là giấc mộng thôi đúng không em, rồi sẽ chóng qua thôi. Với anh mãi mãi em là người anh yêu nhất, cho dù ngay trong lúc hận em.

Tạm biệt em, bà xã thân yêu của anh, người con gái mà anh yêu nhất, người đã dạy cho anh nhiều bài học về tình yêu nhất, anh mãi yêu em.

Ngàn lời xin lỗi em.

Mai chia tay nhau mình vẫn gọi anh em
Nhưng không phải vợ chồng như ngày trước
Bởi chúng mình đã lùi 1 bước
Để trở về cái thủa mình chưa yêu.

Anh biết mình làm thế là sai
Là đau khổ khi không được gọi em là bà xã
Nhưng với anh yêu phải là tất cả
Không đơn thuần xem đó là trò chơi

Những người đàn ông nói sẽ đến bên đời
Vuốt ve em thay thế anh thủa trước
Ở bên đấy liệu em có biết được
Tôi không ghen,chỉ buồn thôi,thật buồn

Đến khi nào em mỏi gối,lưng chồn
Em hãy nhớ có 1 người vẫn đợi
Chỉ mong em đừng quên anh quá vội
Vì yêu em anh sẽ đợi em về​

PhuongAnh

Mưa niệm tình
Những kỷ niệm bám đầy rêu tưởng có thể vùi lấp tận sâu thẳm trong trái tim giờ bỗng vỡ òa... Em chợt nhận ra cái sâu thẳm tưởng chừng lãng quên đó khiến mình trượt ngã.

Chiều Sài Gòn bất chợt mưa, cơn mưa cuối mùa khiến Sài Gòn se se lạnh, cái lạnh khiến con người ta thấy bồi hồi và những kỷ niệm về cơn mưa cũ cứ ùa về trong ký ức. Những kỷ niệm bám đầy rêu tưởng có thể vùi lấp tận sâu thẳm trong trái tim giờ bỗng vỡ òa... Em chợt nhận ra cái sâu thẳm tưởng chừng lãng quên đó khiến mình trượt ngã.

Ngày đó mưa, mưa nhiều như không thể nhiều hơn được nữa, mặc kệ cơn mưa ồn ào như muốn níu kéo chân người. Đường phố vắng vẻ, đâu đó trên đường những cặp tình nhân nép mình vào nhau dưới cơn mưa, trong lòng họ thật ấm áp và tràn đầy hạnh phúc. Em cũng thấy lòng nôn nao vì chút nữa đây em sẽ được gặp anh, cũng sẽ được nép vào anh để mặc cơn mưa ngoài kia vẫn rơi như trút nước...

Quên hết những nguy hiểm vì chạy xe quá nhanh trong thời tiết mưa gió và đường trơn ướt, em cứ lao đi với ý nghĩ duy nhất "em muốn được ở bên anh". Giá như ngày đó đừng có buổi gặp mặt ấy thì giờ em đâu phải khóc, giá như mình đừng quen nhau, giá như anh đừng nói yêu em và chỉ mình em thôi thì giờ đâu ai phải đau khổ vì chia ly thế này.

Ngày đó mưa lớn quá như báo trước một chuyện tình đầy nước mắt. Em không tin vì em đang rất hạnh phúc bên anh, đã cố dặn lòng mình không khóc nữa vì thời gian sẽ làm lành vết thương thôi, nhưng vết thương đó đến bao giờ mới lành hả anh? Nó vẫn nhức nhối trong em từng ngày.

Ta xa nhau vì định mệnh. Anh sinh ra trên đời này không để dành cho em. Em hiểu những gì anh phải chịu đựng, em không hề oán trách sự lựa chọn của anh và luôn cầu mong anh hạnh phúc. Anh hạnh phúc thì dù ở bất cứ nơi nào em cũng sẽ thấy lòng mình hạnh phúc. Em nhớ hoài câu nói của anh "Anh yêu em nhiều lắm, là hơi thở, là sự sống của anh, một tình yêu không thể nào hiểu được".

Giờ thì ta xa nhau, em vẫn chưa hiểu được. Em chỉ biết đón nhận nó như một sự an bài cho số phận. Số phận? Có lẽ số phận em là vậy đó, ngày xưa anh nói phó thác số phận anh cho em, giờ em xin trao trả lại cho anh. Những tia nắng yếu ớt sau cơn mưa chiều bất chợt. Anh ơi bao giờ nắng lại ấm hả anh?

PhuongAnh

Có những điều… đâu cứ phải nói ra...

Anh dành cả tình anh cho em nhé!
Cô bé xinh tươi, cô bé ở gần nhà
Anh chẳng biểt tình anh là nông nổi
Em kiêu kì hay duyên phận đôi ta.

Anh cũng chẳng hiểu hết lòng con gái
Giá anh yêu - anh là kẻ đa tình
Chắc như vậy không khiến em buồn nữa
Nếu tình trường anh sẽ đủ thông minh.

Anh sẽ hiểu những khi em giận dỗi
Miệng trách anh sao cứ để em buồn
Anh đâu hiểu những gì em đang nghĩ
Nhích ra hoài lòng lại muốn gần hơn

Có những khi không chịu cho anh gặp
Em trách anh sao quá đỗi cứng đầu
“Anh về đi. Anh chờ em cũng mặc!"
Nhưng trong lòng em có nghĩ vậy đâu.

Anh hỏi em: "Xa nhau em có nhớ?
Có bâng khuâng thao thức một chút gì?"
“Ai thèm nhớ. Anh đang mơ ngủ đấy
Còn lâu nha. Anh mau tỉnh lại đi".

Anh hỏi em chẳng bao giờ anh có
Nhận của em một tin nhắn trước nào
Em bận lắm nên nhắn làm sao được
Gặp nhau rồi nhắn có chuyện gì đâu

Liệu em có thật lòng không em nhỉ
Em nói ra em hay lại cố làm cao
“Có những chuyện lòng em không thể nói
Tự trả lời anh đừng hỏi tại sao".

Anh ngốc lắm anh hiểu làm sao được
Một là hai đơn giản vậy thôi mà
Anh ngốc thật em ghét anh nhiều lắm
Có những điều đâu cứ phải nói ra...​

PhuongAnh

Tình yêu là …​

Tình yêu là gì anh thương yêu nhỉ?
Là cảm giác đầu tiên mình có được nhau,
Hay cảm giác khi bên nhau làm bạn
Tình yêu đến là lúc mắt chạm nhau …

Có phải chiều mưa ra phố cùng nhau
Cười hạnh phúc khi mưa nhòe khóe mắt
Nghe yêu thương ùa tới bên tai.

Là ngày mong,ngày nhớ về nhau,
Hay là khi có anh bên cạnh
Em nhận ra mình trong ánh mắt của anh…

Có phải khi em muốn đến bên anh
Khóc cùng anh những khi mệt mỏi
Cùng anh cười xóa hết âu lo.

Tình yêu là bình yên em tìm đến
Là đôi vai anh luôn chờ đợi mình em,
Là những giọt mưa ngày đông hạnh phúc
Là những điều em cảm nhận hàng đêm…

Là khi em biết rằng anh quan trọng,
Với em và cuộc sống của em.
Là khi em biết một nửa em tìm,
Bấy lâu nay ở ngay bên cạnh…

Anh là hạnh phúc của em không gì thay đổi được
Em có anh để sống mãi cùng anh
Mình sẽ bên nhau dù điều gì thay đổi,
Vì em yêu anh,anh cũng thế,phải không…​

PhuongAnh

Mùa thu

Cho em đến thăm anh, Hà Nội
Một chiều thu, man mác lá vàng rơi
Anh đã nói: "Mùa thu đẹp lắm,
Lá thu rơi trên lối ta về..."

Và em đến tìm anh trong thương nhớ
Cũng thấy anh, cũng thấy trời thu.
Nhưng em biết trong lòng mình tan nát
Lần gặp đầu, sao chẳng thấy người đâu???

Em đứng trước anh, chết lặng từng giờ
Anh nằm đó, sống cùng em từng phút
Mùa thu đến, và em đã đến...
Nhận được gì? Những lời hứa đón đưa??

Chiều nay mình em giữa trời thu Hà Nội
36 phố phường, em biết về đâu?
Anh hứa đó, nhưng rồi anh quên đó
Em đợi chờ ai, trong cuối cuộc chơi này???

Anh có tin không? Em chết rất ngọt ngào
Khóc rồi ngất đi, trong mùa thu tháng tám
Tháng tám đến, tháng tám đi, anh xa khuất
Bình minh lên, tháng chín lại về.

Giã biệt anh, giã biệt những ê chề
Giã biệt nỗi nhớ nhung trong bao mùa thu chết
Em sẽ cố quên, những nỗi đau định mệnh
Hạnh phúc nào? Chua chát quá...anh ơi...!!!

...

Trời Hà Nội, chiều thu ấm áp
Gió thu về, ngây ngất hồn tôi.
Đứng bâng quơ, vai tựa bên hồ
Sông hồ lặng, lòng tôi tĩnh lặng...

Mùa tháng tám, tình yêu tháng tám
Lá rơi vàng trên lối tôi đi
Phải chăng tôi có nhớ nhung gì?
Sao từng bước về nghe thổn thức?

Mùa hoa sữa nồng nàn cuối phố
Thật ngọt ngào, tay nắm tay nhau
Nhưng đêm nay, giấc mộng về đâu?