• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những câu hỏi cần các bác giải đáp

Thu1388

Em mới có con Hero, đọc các bài hứong dẫn của các bác ở đây, và một số nơi khác thì em có một số thắc mắc xin đựoc hỏi:
1) Em vừa update Firmware từ 1.5 lên 2.1 -1 thì giờ còn hack root được nữa không ạ?
2) root thì sẽ không update theo kiểu FOTA phải không các bác? Thế nếu em không root mà chỉ muốn cài Recovery được không? và nếu cài Recovery thì có ảnh hưởng tới việc update Rom hay Firmware không?
3) giờ em đang ở Firmware version 2.1-update 1 thì làm thế nào để có thể cài được các ứng dụng vào thẻ nhớ thay vì vào bộ nhớ máy như hiện tại.
4)Thêm một câu hỏi nữa là: bạn em sau khi hack root và recovery, giờ muốn unroot thì nó cài Rom down từ HTC về nhưng cứ khi nào chạy update thì kết nối giữa HTC hero và máy tính bị mất, báo lỗi error170 dù đã cài lại rất nhiểu lần HTC sync mới nhất. (khi không chạy update thì máy tính đều nhận được, sync bình thường)

Các bác giúp em với. em rất muốn tìm hiẻu về HTC hero nói riêng và android nói chung. Thạnk các bác trước