• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NHỮNG ĐỒ CHƠI NÓNG NHẤT TRONG NĂM 2007

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamDung

Hấp thơm điện thoại di động

Hiện nay mình thấy mấy cửa hàng điện thoại có dịch vụ này, anh em nào biết cách thức làm thế nào thì chia sẽ với nhé.

Quá trình hấp có cần bung máy không nhỉ :-?

hoangcuky

Chắc không đâu ! Cho vào máy giặt quay một lúc rồi đem hấp là ok mà :D

Bete

Cái này em hỏng rành. Chỉ biết bên đường Minh Khai có 1 chổ hấp DT. Hình như là nó lau chùi sao á. Giữ mùi được từ 10 đến 14 ngày

PhamDung

Thế mà gọi là hấp sao :|

Phải gọi là chùi thơm điện thoại chứ b-)

Duynt

Anh cũng nghe thấy vụ này lâu rồi...Tìm hiểu ra là nó dùng một loại gel thơm như kiểu sáp ý...nói dễ hiểu hơn là như kiểu nến thơm ý!nó cho một ít vào vỏ điện thoại khi nào máy hoạt động sẽ sản sinh ra nhiệt năng va nó tư phát huy mùi thơm vốn có của nó....Cũng chỉ nghe đồn thế tuy nhiên chưa làm thực tế vì cũng không hứng thú! Dũng dạo này thế nào rồi em!Đã vợ con gì chưa thế :D Năm mới vui ve nhé!

duynt_mfs

Phoenix

Mình thấy trên đường Tôn Đức Thắng (HN nha) có hàng nhận hấp hương thơm cho DT đó. Mình không khoái vụ này nên cũng không vào hỏi. :D

PhamDung

@Duy: chài ạ, thân em lo chưa xong mà vợ con gì :D

Cám ơn về thông tin của anh, như vậy thì chi phí cũng đâu có cao ^ ^

thematrix

hấp thơm thì đầu tiên là khâu vệ sinh máy, sau đó sẽ dùng hương liệu hấp vỏ, thân, ... Mà hình như hấp như hấp bánh bao ý :D

hoangcuky

Hấp kiểu này thì chỉ dành cho mấy dòng điện thoại thôi , chứ mấy em ppc thì bó tay thôi !

hoangcuky

giả sử dòng Nokia bác có thể tháo vỏ ra thay hay đem hấp liên tục được chứ như dòng ppc , con exec chẳng hạn , tháo ra tháo vô lệch hết phím
Bác hay vặn vẹo mình quá bác PhamDung oi ! X-(
làm mình được sì pam thêm :D

Duynt

Hiện giờ trên thị trường có một số loại dây đeo điện thoại có mùi thơm....Thấy cũng hay hay giá mỗi cái khoảng 25k đến 30k :D

@PhamDung: Chài cái gì ....Định làm mắm con nhà người ta ah...Năm mới rồi lấy vợ luôn đi cho nó máu :))

Again :)

Subipeo

tui mới đi độ vỏ gỗ cho con O2 về cho "em"nó ăn tết :"> giờ có thêm vụ hấp thơm nữa làm luôn quá :"> ai biết chỗ nào ở hcm thì chỉ tui với nghen ^v^ thanks kíu

Cái vụ hấp thơm điện thoại này hay quá, nhưng chắc thường con gái xài thường xuyên chứ con trai hấp phải có mùi nam mùi nữ chứ :)). mà cần chi đi hấp, các bác cứ việc mua chai dầu thơm về xịt búa xua la thơm liền lo gì đi hấp cho tốn xiền :D

PhamDung

Lấy dầu thơm xịt vào nó ẩm tiêu IC thì sao :|

Thời buổi giờ nhiều trò ăn chơi quá, không chừng vài bữa nữa lại có mùi XMEN hay ROMANO hấp cho điện thoại :p

hoangcuky

Cho đàn ông hả ?
Xịt nước hoa vào nách rồi cho máy vào nách kẹp và giữ một lúc , vậy là có hai mùi rồi :D , lại còn ko bị ẩm IC =))

Status
Không mở trả lời sau này.