• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những hình ảnh tự chụp bằng camera N5800

your_rules

@ateens52: bạn convert lại hình ảnh hử, mình click vào hình thì cho thấy k phải là hình chuẩn của 5800

anhky

Mình thấy 5800 chụp hình ko dc tốt là do lỗi kĩ thuật , trước khi xài camera các bạn nên chỉnh lại chút, tuy hơi bất tiện nhưng ảnh c1 chất lượng, theo mình thì để thế này:
Nét: chọn chi tiết.
Dộ tương phản + độ sáng thì các bạn tăng lên cho bằng nhau, mà mỗi lần chúp là phải tăng lên ,để ko chụp màu ko dc tốt.

K

knight1112

Guest
Hôm nay lang thang ở bờ hồ chụp ảnh linh tinh một tí !
Các bác thử thiết lập ở chế độ manual, tăng EV +05, và tăng constrat lên một nấc, cho ảnh sáng sủa hơn chế độ mặc định
Rực rỡ sắc đỏ nhé

Này thì thêm vàng

Kenji1992

@ateens52: bạn convert lại hình ảnh hử, mình click vào hình thì cho thấy k phải là hình chuẩn của 5800

mấy cái hìh mà bạn ateens52 post hok phải là hình chuẩn do 5800 chụp mà đc chụp bằng máy KTS . pác ateens52 định chơi hàng mìn đây

ateens52

mấy cái hìh mà bạn ateens52 post hok phải là hình chuẩn do 5800 chụp mà đc chụp bằng máy KTS . pác ateens52 định chơi hàng mìn đây
Bác nì chắc ko bít coi thông số ảnh rùi, bi h phiền bác down 1 tấm hình của tui rùi Right click/Properties chọn tab Summary click nút Advance rùi xem lại nhé. Mí tấm đó là tui chụp lúc chưa bít vài tùy chỉnh độ sáng và tương phản chỉ để chế độ chân dung, chân dung bủi tối thui đó và wan trọng nhất là ko để rung tay và bít canh nét :d

Chỉnh sửa cuối:

langthang0402

sao chup bang 5800 mà chất lượng ghê rứa ta?? em chup xau om a. co pzo nao bik canh anh hok, bay cai dy

anhky

sao chup bang 5800 mà chất lượng ghê rứa ta?? em chup xau om a. co pzo nao bik canh anh hok, bay cai dy

Tương phản + dộ sáng bạn cho bằng nhau, tăng lên 1 hay 2 gì đó, độ nét thì tùy ý thix của bạn. Nhiu đây đủ òy ^.^, còn nữa, tháo nắp ra ròi chụp nha. Camera 58 bị lỗi vè phần mêm + phần cứng, thế ảnh mới xấu.

barclays

Coi mấy hình các bác chụp thì em thấy camera của 5800 noise hơi bị nhiều, độ nét và tương phản cũng khá tệ, rõ ràng là không đẹp như những máy 3.2 lúc trước NOKIA sản xuất. Dù không thể trông chờ nhiều vào cái camera của đt di động nhưng em thấy chất lượng camera của 5800 k tốt.
Không biết các bác thế nào, em đã từng dùng qua N73 lúc nó mới ra (camera phone đầu tiên có đpg 3.2 bấy giờ) chụp rất tốt. Đem ra so sánh lại thì thấy vẫn ăn đứt camera 5800 (mặc dù vẫn cái mác carl zeiss)
Hình này chụp vào 1 ngày mưa, chắc các bác cũng hiểu ánh sáng thế nào so với tấm chụp xuống đường của bác your_rules, tất nhiên k can thiệp gì hết

Mong các bác đừng giận, chỉ là so sánh, dĩ nhiên 5800 còn nhiều sức mạnh khác, giờ em xài camera chứ k chụp bằng di động nữa nên k quan tâm vấn đề này lắm. Chính vì thế cũng đã order 5800 và chuẩn bị gia nhập cộng đồng symbian os 9.4 :(

anhky

Coi mấy hình các bác chụp thì em thấy camera của 5800 noise hơi bị nhiều, độ nét và tương phản cũng khá tệ, rõ ràng là không đẹp như những máy 3.2 lúc trước NOKIA sản xuất. Dù không thể trông chờ nhiều vào cái camera của đt di động nhưng em thấy chất lượng camera của 5800 k tốt.
Không biết các bác thế nào, em đã từng dùng qua N73 lúc nó mới ra (camera phone đầu tiên có đpg 3.2 bấy giờ) chụp rất tốt. Đem ra so sánh lại thì thấy vẫn ăn đứt camera 5800 (mặc dù vẫn cái mác carl zeiss)
Hình này chụp vào 1 ngày mưa, chắc các bác cũng hiểu ánh sáng thế nào so với tấm chụp xuống đường của bác your_rules, tất nhiên k can thiệp gì hết

Mong các bác đừng giận, chỉ là so sánh, dĩ nhiên 5800 còn nhiều sức mạnh khác, giờ em xài camera chứ k chụp bằng di động nữa nên k quan tâm vấn đề này lắm. Chính vì thế cũng đã order 5800 và chuẩn bị gia nhập cộng đồng symbian os 9.4 :(

KO biết xài điện thoai=)).

your_rules

KO biết xài điện thoai=)).

K ai dám nói mình biết xài đt đâu bạn àh, có thể bạn biết cái này mà k biết cái kia, có thể cái bạn k biết thì ngta lại biết, cho nên mới có topic thảo luận để chia sẻ học hỏi những cái mình chưa biết và những cái mình đã biết

barclays

Sẵn đây hỏi luôn nhỉ, bác nào thử geotagging = 5800 chưa? Dân chúng nói rằng từ v20 thì đã hỗ trợ nhưng vẫn k thấy đâu:-/

anhtungtrang1

úi áh,đẹp was đi.sao nét căng như kĩ thuật số thế hok bít.bấy lâu em bỏ quên cái chụp hình của 5800 roài.Giờ xem thấy ngứa ngáy tay chân quá

anhky

Mình mới phát hiện dc 2 cái này hok biết mọi người biết chưa nữa. Ở chế độ chụp ảnh hay video, CHọn Tap Tông Màu rồi chọn TÔng màu sắc sinh động, hình như bản mới này mới có. Ở tông này hình ảnh thấy chan thật hơn tông tự động ^.^. Ah còn ở Video thì chọn tùy chọn => Cài đăt => năng max Độ phân giải camera lun, mặc định của nó chua có max ^,^

barclays

geotagging là gì hả bạn?

Trong phần camera, option --> show GPS infomation hay đại laọi vậy. Bức ảnh chụp ra sẽ mang theo cái thẻ chỉ rõ vị trí chụp ảnh. Khi up lên flickr hay đâu đó bạn bè sẽ biết đc bạn chụp cái hình này ở đâu...

kienhuong8687

Ảnh chụp bằng 5800

Đây là tấm ảnh mình chụp ở ĐHSP Thái Nguyên. Màu sắc rất trung thực đó. Các bạn cho nhận xét nhé!!!!!!!!!