• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những mẹo và thủ thuật sử dụng cho iPhone OS 3.x.x

kidhack

Xóa bad url trong Cydia

Bạn dùng Winscp,.... (Transmit của Mac )vào trong Private/var/lib/apt/list
Xóa hết và để lại thư mục partial

Chạy lại Cydia

kidhack

Coi phim dạng Flash trên iPhone

Vào Cydia, Add Source d.imobilecinema.com

Sau khi add source xong bạn cài đặt một trong 2 files sau

1/ BPControl, nếu bạn có xài Bossprefs
2/ SBControl, nếu bạn có xài SBSettings.

Sau khi cài đặt xong, bạn vào 1 trong 2 cái (Bossprefs hoặc SBSettings) chọn cái icinema qua ON.

Restart Springboard rồi vào lại các trang web có phim theo dạng flash là coi được.

kidhack

Gõ bàn phím rung như samsung trên iphone

Điện thoại RUNG nhẹ phản hồi lại cho ta cảm giác được độ chính xác khi gõ phím, chỉ là rung nhẹ chứ không phải rung như khi nhận cuộc gọi hoặc tin nhắn. Đối với 1 số người thì chức năng này thật hữu dụng và với mình cũng vậy, khi bấm phím có cảm giác như là đang chạm vào iPhone chứ không phải là chạm chạm lên cái màn hình bất động

Add Source :http://repo.beyouriphone.com

Cài HapticPro

Có thề chỉnh mức độ rung tùy ý

kidhack

Fix lỗi Blackra1n trên itunes 9.1

báo lỗi ASL.DLL
Chỉ cần copy Blackra1n vào đường dẫn
C:\Program Files\Common Files\Apple\Apple Application Support

là có thể dùng được .

kidhack

Fix Wifi
Máy 3Gs hay mất wifi khi khởi động lại
cài Tool này để fix sau khi khởi dộng máy nhé

Vào Cydia Add source : cydia.pushfix.info
Cài Fix wifi vào nhé

Zenki

Super V.I.P
Topic này để giới thiệu các Tools nhỏ thôi nhé, các App thì lâp Topic mới mà giới thiệu!

betheone123

Gõ bàn phím rung như samsung trên iphone

Điện thoại RUNG nhẹ phản hồi lại cho ta cảm giác được độ chính xác khi gõ phím, chỉ là rung nhẹ chứ không phải rung như khi nhận cuộc gọi hoặc tin nhắn. Đối với 1 số người thì chức năng này thật hữu dụng và với mình cũng vậy, khi bấm phím có cảm giác như là đang chạm vào iPhone chứ không phải là chạm chạm lên cái màn hình bất động

Add Source :http://repo.beyouriphone.com

Cài HapticPro

Có thề chỉnh mức độ rung tùy ý

Không thễ add source ... bạn xem lại giùm mình nha

kidhack

Không thễ add source ... bạn xem lại giùm mình nha
Source đang bị lỗi
Down deb : http://www.mediafire.com/?kcynbyttyvd
Tải file rar về giải nén và dùng ứng dụng quản lý iPhone (WinSCP, ...) làm theo trình tự sau:
+ Copy thư mục HapticPro vào root/library/
+ Copy 2 file HapticPro.plist và HapticPro.dylib trong thư mục ms vào thư mục root/library/MobileSubstrate/DynamicLibraries/
+ Respring iPhone và vào Settings của iPhone để điều chỉnh HapticPro.

kidhack

Xóa dung lượng bộ nhớ phần Other
Xoá những file ko dùng nhé: vào đường dẫn :
/private/var/mobile/Library/MobileFinder/Trash

kidhack

Tăng tốc iPhone của bạn bằng cách loại bỏ bớt thành phần Launch Daemons

Đầu tiên các bạn phải hiểu 1 chút về cụm từ " Launch Daemons " .
Trong HDH Unix và các hệ điều hành đa nhiệm, Daemons là thành phần giúp chạy những ứng dụng ở dạng nền ( nghĩa là mắt thường ko nhìn thấy được )

Bước 1 : BACK UP tất cả các dữ liệu của bạn đề phòng trường hợp đáng tiếc xẩy ra.

Bước 2 : Đọc lại bước 1 .

Bước 3 : Backup Folder /System/Library/LaunchDaemons và sao lưu vào máy tính của bạn

Bước 4 : Sử dụng 1 phương pháp bất kỳ ( SSH, iFunbox ) để xóa các file sau trong thư mục /System/Library/LaunchDaemons ( Những file này có thể xóa mà "hoàn toàn" ko ảnh hướng đến chiếc iPhone của bạn )

- Các file có thể xóa mà hoàn toàn ko ảnh hưởng đến hệ thống

• com.apple.DumpPanic.plist –Giúp Apple thu thập lỗi xảy ra trong quá trình sử dụng iPhone
  • com.apple.ReportCrash.(1 vài ký tự ).plist –Có 5 file giống như thế này, giúp apple thu thập lý do dẫn đến lỗi, ứng dụng được chạy vào thời điểm bị lỗi.
  • com.apple.CrashHouseKeeping.plist –Vẫn thu thập thông tin về lỗi.
  • com.apple.aslmanager.plist –Lưu lại thông tin về hệ thống
  • com.apple.syslogd.plist – Lưu lại thông tin về hệ thống
  • com.apple.powerlog.plist –Giúp kiểm tra sự tương thích với các phụ kiện của hãng thứ 3 .
  • com.apple.stackshot.server.plist – Chưa rõ Process này làm nhiẹm vụ gì nhưng bạn có thể remove nó mà hoàn toàn ko ảnh hửong gì
  • com.apple.tcpdump.server.plist
  • com.apple.iqagent.plist
  • com.apple.mobile.profile_janitor.plist
  • com.apple.chud.chum.plist –Nếu bạn là 1 người dùng iPhone bt thì xóa đi là được rồi, nó giúp thu thập thông tin cho Developer ( người viết phần mềm )
  • com.apple.chud.pilotfish.plist –Như trên

- Chỉ xóa khi bạn ko cần dùng chức năng đựoc liệt kê ở mỗi file.

• com.apple.AddressBook.plist – Bạn có nhiều contact thì ko nên xóa file này. Process này giúp chạy ngầm 1 phần contact giúp bạn load nhanh hơn khi mở ứng dụng contact
  • com.apple.accessoryd.plist – Xóa file này sẽ tắt chức năng của phụ kiện FM radio , iPhone docks, và dây out TV.
  • com.apple.apsd.plist –Xóa đi sẽ tắt chức năng PUSH NOTIFICATION ( tốt quá đang mong tắt hẳn nó đi nhỉ )
  • com.apple.dataaccess.dataaccessd.plist –Xóa file này nếu bạn ko sử dụng chức năng đồng bộ dữ liệu với Google Sync và Microsoft Exchange
  • com.apple.datamigrator.plist – Sử dụng cho chức năng lấy danh bạ từ Sim copy vô máy. Ipod Touch có thể xóa luôn file này
  • com.apple.racoon.plist – Sử dụng cho kết nối VPN.
  • com.apple.MobileInternetSharing.plist -Sử dụng iPhone như 1 modem kết nối Internet cho máy tính, bạn ko dùng Internet Tethering hay đơn giản bạn ko biết mình đang nói đến vấn đề gì. Vậy del nó đi
  • com.apple.AOSNotification.plist – Sử dụng để đồng bộ dữ liệu với mobile Me. Xóa đi nếu bạn ko dùng mobile me
- Các file tuyệt đối ko được đụng vào nếu bạn ko muốn 1 chiếc iPhone hay iPod khác người

• com.apple.mobile.Lockdown.plist
  • com.apple.fairplayd.plist
  • com.apple.installd.plist
  • com.apple.BTServer.plist
  • com.apple.configd+pm.plist
  • com.apple.configd-pm.plist
  • com.apple.gmmd.plist
  • com.apple.mDNSResponder.plist
  • com.apple.CommCenter.plist
  • com.apple.locationd.plist
  • com.apple.mediaserverd.plist
  • com.apple.graphicsservices.sample.plist
  • com.apple.usbptpd.plist computer and charge.
  • com.bigboss.sbsettingsd.plist
  • com.imalc.insomnia.plist
  • com.mxweas.MxT2d.plist
  • com.saurik.Cydia.Startup.plist
  • org.nodomain.scrobbled.plist

bangquyphi

Các bác ơi, giúp mình với. Mình có con itouch 32G gen 3 hôm qua mới cài source winterboard thì nó kiu reboot lại, sau khi reboot thì máy bị ăn táo hiện màn hình đen thui, tắt nguồn bật tắt gì nó cũng chỉ hiện có vậy thôi. các bác có biết cách nào khắc phục giúp mình với...hix da tạ tỉ tỉ lần

Germaniteen

chắc vậy bro phải restore lại thôi.iPod thì không lo vấn đề unlock. Restore lại 3.1.3 rồi dùng spirit jailbreak

bangquyphi

chắc vậy bro phải restore lại thôi.iPod thì không lo vấn đề unlock. Restore lại 3.1.3 rồi dùng spirit jailbreak

Restore bằng cách nào vậy bạn....hix mình mới sử dụng nên còn gà mờ lắm, giúp mình nhe

datvt

Coi phim dạng Flash trên iPhone

Vào Cydia, Add Source d.imobilecinema.com

Sau khi add source xong bạn cài đặt một trong 2 files sau

Sau khi cài đặt xong, bạn vào 1 trong 2 cái (Bossprefs hoặc SBSettings) chọn cái icinema qua ON.

Restart Springboard rồi vào lại các trang web có phim theo dạng flash là coi được.

Mình add source xong rồi mà ko tìm thấy 2 file kia đâu cả

gale_vn

bạn add Source d.imobilecinema.com rồi cài imobilecinema và cài thêm

huynhminhhung

Mình xin hỏi các bạn đừng cười nhen , mình mới dùng IPHONE 3G 16gb đầu tiên nên chưa biết gì hết .
làm sao để chép được phim , hình ảnh và nhạc vào IP vậy các bác ? mình kêt nốii vào PC thì nó chỉ hiện những hình mình chụp , nó không cho sao chép vào ?
thật tình là mình không biết cách nào nữa .
còn phần xóa danh bạ thì mình chỉ biết xóa từng người một , có cách nào xóa hết một lần không các huynh . xin được chỉ giáo cảm ơn nhiều nhiều

kidhack

Chép được phim , hình ảnh và nhạc vào IP bạn cần cài thêm Chương trình iTune vào PC .
Nhớ tìm hiểu cách chép trên Diễn đàn.
Xóa danh bạ cũng có nhiều cách , cách dễ nhất bạn có thể vào Cydia cài Erase Contacts

thientruong187

Cho mình hỏi: đổi tên cho điện thoại thế nào? khi kết nối IP với itune ở phần Divice hiện thông tin điện thoại ấy. gồm có tên điện thoại, imei, mạng, số đang dùng...
Giúp mình đổi tên với.

thientruong187

Cho mình hỏi: đổi tên cho điện thoại thế nào? khi kết nối IP với itune ở phần Divice hiện thông tin điện thoại ấy. gồm có tên điện thoại, imei, mạng, số đang dùng...
Giúp mình đổi tên với.

sao ko ai giup vay?