• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NiiMe - Biến N95 thành chuột và vô lăng chơi Game

kissxongchet

Python vào: "Options>Bluetooth Console" và kết nối tới máy tính của bạn
em cài vào rồi mà chẳng biết tìm ở đâu mà khởi động ạ, máy em N95 1 ạ, em vừa chuyển qua dùng nên còn gà mờ lắm ạ, bác nào hướng dẫn cụ thể em với, nhìn games này mê quá ạ

thế này nha:
- thứ nhất bạn vào python -> options-> bluetooth console -> dèault host ( nếu máy bạn chưa kết nối Bluetooth với máy tính thì bạn chon other để nó kết nối với nhau lần đầu nha), nếu kết nối đc máy tính sẽ báo ( bạn phải bật chương trình kết nối BT trên máy tính và BT trên ĐT trc nha;;) )
- Thứ 2 bạn bật NiiMe lên chọn ở chỗ selec COM là cổng COM mà bạn kết nối BT nhé, rùi chọn vào phần Wheel ( digital, all game) rùi ấn connect. Nếu màn hình đt của bạn đen thui đi là đc :)
- Thứ 3 bạn vào bất cứ game nào đó có SD các phím W,A,S,D ( lưu ý là chỉ các game có SD các phím này thui nhé) ví dụ mình chơi NFS U2. Sau khi vào game rùi, khi đua xe chẳng hạn, bạn xoay ngang đt ra rùi ấn nút phải chọn để máy tính nhận kết nối với đt nhé. ví dụ như game đua xe mà nó ga lên là đc rùi đấy ^^ (các bạn chú ý là nó sử dụng cảm ứng kiểu như sau: các bạn xoay ngang đt ra rùi dựng nó lên, nếu úp đt xuống là S để ngang đt ra là W, xoay sang trái là A, xoay sang phải là D )
Rùi sau đó thưởng thức sự tuyệt vời của nó đi>:)
PS: nếu có gì k hỉu cứ PM lại cho mình mình sẽ cố gắng giải quyết giúp:)

kissxongchet

em cài xong hết rồi.nhưng không connet từ pm niime cho dt được.trong phần comport của chương trình niime thì mình chọn sao vậy anh.em không connet được.điện thoại của em là n95-8ghi.nó nhận được pc rồi nhưng khong connet từ niime được.

bạn ấn chuột phải vào my computer chọn manage rùi vào device manager kéo xuống chọn ports ( COM & LPT) rùi bạn xem cổng Bluetooth của bạn là cổng nào thì chọn nhé ( nó có nhiều cổng thì bạn chọn cổng nào cũng đc, nếu k đc thì có thể thử lại cổng khác :) )
Chúc bạn thành công

huutuyenpr

thế này nha:
- thứ nhất bạn vào python -> options-> bluetooth console -> dèault host ( nếu máy bạn chưa kết nối Bluetooth với máy tính thì bạn chon other để nó kết nối với nhau lần đầu nha), nếu kết nối đc máy tính sẽ báo ( bạn phải bật chương trình kết nối BT trên máy tính và BT trên ĐT trc nha;;) )
- Thứ 2 bạn bật NiiMe lên chọn ở chỗ selec COM là cổng COM mà bạn kết nối BT nhé, rùi chọn vào phần Wheel ( digital, all game) rùi ấn connect. Nếu màn hình đt của bạn đen thui đi là đc :)
- Thứ 3 bạn vào bất cứ game nào đó có SD các phím W,A,S,D ( lưu ý là chỉ các game có SD các phím này thui nhé) ví dụ mình chơi NFS U2. Sau khi vào game rùi, khi đua xe chẳng hạn, bạn xoay ngang đt ra rùi ấn nút phải chọn để máy tính nhận kết nối với đt nhé. ví dụ như game đua xe mà nó ga lên là đc rùi đấy ^^ (các bạn chú ý là nó sử dụng cảm ứng kiểu như sau: các bạn xoay ngang đt ra rùi dựng nó lên, nếu úp đt xuống là S để ngang đt ra là W, xoay sang trái là A, xoay sang phải là D )
Rùi sau đó thưởng thức sự tuyệt vời của nó đi>:)
PS: nếu có gì k hỉu cứ PM lại cho mình mình sẽ cố gắng giải quyết giúp:)
Máy em chưa hack. Em cài python như hướng dẫn rồi mà chẳng thấy ơ đâu má khởi đông a. Có cần hack máy mới chơi dc kô ạ

kissxongchet

Máy em chưa hack. Em cài python như hướng dẫn rồi mà chẳng thấy ơ đâu má khởi đông a. Có cần hack máy mới chơi dc kô ạ

Tất nhiên là phải hack để cài python rùi, còn nếu bạn chưa hack thì chắc k cài đc. Mà bạn nên hack đi, sẽ đơn giản hơn rất nhìu khi cài các phần mềm;)

huutuyenpr

Tất nhiên là phải hack để cài python rùi, còn nếu bạn chưa hack thì chắc k cài đc. Mà bạn nên hack đi, sẽ đơn giản hơn rất nhìu khi cài các phần mềm;)
Mấy hôm nay em đọc toet mắt mà chưa hack dc, xin file cer mãi ko dc. Anh có Ơ HN ko giúp em với. Tks. A emei của em. 358998015325155 máy n95 1 ạ. Nếu bác ơ HN anh em coffee giao lưu ạ

Posted via Mobile Device

kissxongchet

Mấy hôm nay em đọc toet mắt mà chưa hack dc, xin file cer mãi ko dc. Anh có Ơ HN ko giúp em với. Tks. A emei của em. 358998015325155 máy n95 1 ạ. Nếu bác ơ HN anh em coffee giao lưu ạ

Mình ở Hn nhưng mà dạo này đang ôn thi :(, hic. Để khi khác vậy :). máy bạn là ver bao nhiêu? nếu ver mới thì lên diễn đàn nhờ A E lấy file cer cho nhé, mình chịu thua :-/ ( nếu là V31) còn nếu V30 thì bảo mình, mình có cách hack nhanh mà dễ lắm :)

huutuyenpr

Mình ở Hn nhưng mà dạo này đang ôn thi :(, hic. Để khi khác vậy :). máy bạn là ver bao nhiêu? nếu ver mới thì lên diễn đàn nhờ A E lấy file cer cho nhé, mình chịu thua :-/ ( nếu là V31) còn nếu V30 thì bảo mình, mình có cách hack nhanh mà dễ lắm :)[/QUOTE]
Em lại vừa update lên ver 31.0.017 mới chết chứ, hic nếu bác có cách nào giúp em thì hướng dẫn em với nhé, emm cảm ơn nhiều ạ

kissxongchet

Mình ở Hn nhưng mà dạo này đang ôn thi :(, hic. Để khi khác vậy :). máy bạn là ver bao nhiêu? nếu ver mới thì lên diễn đàn nhờ A E lấy file cer cho nhé, mình chịu thua :-/ ( nếu là V31) còn nếu V30 thì bảo mình, mình có cách hack nhanh mà dễ lắm :)
Em lại vừa update lên ver 31.0.017 mới chết chứ, hic nếu bác có cách nào giúp em thì hướng dẫn em với nhé, emm cảm ơn nhiều ạ[/QUOTE]
thế thì không còn cách nào khác là bạn phải xin file cer từ các A E trong diễn đàn và hack như trong topic đã hướng dẫn thui. Nếu không thì bạn có thể hạ ver của nó xuống rùi hack ( nhưng mà cách này thì mình không nên tự làm vì rất nguy hiểm, có thể vào nokia care ngay:) lần trước con N95 8G của mình phải vào viện mất 2 tháng vì cái tội này đó :( )
Nếu máy bạn có ổ Y thì nên tham khảo cách hack vĩnh viễn của A Dũng, lúc đó thì nâng cấp FW thoải mái mà không sợ là k hack đc :D

huutuyenpr

cho em hỏi, em hack được máy ròi, em cài python ok rồi, nhưng chẳng tìm thấy nó ở đâu trong máy điện thoại để chạy cả, các bác giúp em với nhé, tks

kissxongchet

cho em hỏi, em hack được máy ròi, em cài python ok rồi, nhưng chẳng tìm thấy nó ở đâu trong máy điện thoại để chạy cả, các bác giúp em với nhé, tks

Bạn cần phải cài thêm PythonScriptShell mình post bên dưới, rùi vào đó làm các bước giống như mình đã HD ở trên

huutuyenpr

em có cài đặt theo hưỡng dẫn nhưng khi bật Python trên điện thoại và connect với máy tính qua bluetooth thì bị báo câu "no s.e.r.i.a.l ports found", ai có thể giúp đỡ em ko :((

em cũng bị y chang như bác hung_279, chẳng hiểu sao nữa vụ này chật vật quá

kissxongchet

em cũng bị y chang như bác hung_279, chẳng hiểu sao nữa vụ này chật vật quá
Lỗi này là do máy tính của bạn chưa kết nối đc với đt, Các bạn phải chắc chắn đt có thể kết nối đc mới đt qua BT rồi sau đó mới làm tiếp các bước sau đc, cái này là cái cơ bản rùi mà, bạn nào không kết nối đc nữa thì bảo mình nha;;)

huutuyenpr

vẫn chưa được, em cài hết rồi, kết nối rồi, khi kết nối laptop em com4 thì máy điện thoại báo conection refused! chẳng hiểu sao nữa, các cao thủ giúp em với nhé