• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nimbuzz v3.3.0(4971) Việt hoá

viettin76

Member
dùng siseditor bung file sis ra, vào ngôn ngữ chọn tiếng anh, vì đa số lấy tiếng anh dựa vào đó mà dịch. Xóa tất cả ngôn ngữ kô cần thiết đi thì những file text kèm theo ngôn ngữ sẽ pye pye đi hết. Siseditor để giải nén dành cho V3,5 và s^1 nẹc
www.mediafire.com/?rtid93koykvgbbr

vuong234

Member
dùng siseditor bung file sis ra, vào ngôn ngữ chọn tiếng anh, vì đa số lấy tiếng anh dựa vào đó mà dịch. Xóa tất cả ngôn ngữ kô cần thiết đi thì những file text kèm theo ngôn ngữ sẽ pye pye đi hết. Siseditor để giải nén dành cho V3,5 và s^1 nẹc

Cám ơn bạn, vậy mình muốn khi cài đặt Nimbuzz đến phần chọn ngôn ngữ có sẵn phần TIếng Việt luôn thay vì phải chọn nó là tiếng Anh ( bình thường với những ứng dụng Việt hóa dựa trên *.r01 phải chọn tiếng Anh rồi khi sử dụng mới là tiếng Việt) thì mình phải làm ntn?

Dragon459

Manager
Cám ơn bạn, vậy mình muốn khi cài đặt Nimbuzz đến phần chọn ngôn ngữ có sẵn phần TIếng Việt luôn thay vì phải chọn nó là tiếng Anh ( bình thường với những ứng dụng Việt hóa dựa trên *.r01 phải chọn tiếng Anh rồi khi sử dụng mới là tiếng Việt) thì mình phải làm ntn?
đổi file đã việt hóa về đuôi r96 là nó sẽ mặc định là tiếng việt

vuong234

Member

Em đã xóa file ngôn ngữ không cần thiết và txt kèm theo ngôn ngữ đó. Nhưng khi cài đặt vẫn thấy xuất hiện tên những ngôn ngữ đã xóa! Có cách nào loại bỏ 1 cách triệt để không bác?

đổi file đã việt hóa về đuôi r96 là nó sẽ mặc định là tiếng việt

File ngôn ngữ của Nimbuzz là *.Rsc em đã đổi thành *.R96, nhưng khi cài đặt đến phần ngôn ngữ nó vẫn là "tiếng Anh".

Chỉnh sửa cuối:

viettin76

Member
khi đã vh thì rsc.01 đã là tiếng việt rồi kô cần đổi sang 96 nữa, trừ phi thêm ngôn ngữ thì mới đổi sang 96 thôi. Mà nimbuzz chỉ có nimbuzz.rsc thôi như vậy là dựa vào đó mà dịch kô cần đổi nữa

Dragon459

Manager
khi đã vh thì rsc.01 đã là tiếng việt rồi kô cần đổi sang 96 nữa, trừ phi thêm ngôn ngữ thì mới đổi sang 96 thôi. Mà nimbuzz chỉ có nimbuzz.rsc thôi như vậy là dựa vào đó mà dịch kô cần đổi nữa

bác mà k đổi sang r96 thì 1 số str nó đọc theo ngôn ngữ của máy thì sẽ vẫn là tiếng anh theo r01 quy định

viettin76

Member
nimbuzz thì kô cần đâu anh Gồng, file nó là mặc định nimbuzz.rsc chứ kô fải là nimbuzz.rsc01. Khi nào thêm ngôn ngữ thì mới thêm 96 để khi cài app thì nó hỏi chọn ngôn ngữ để cài đặt, còn bạn trên chỉ hỏi là để 1 tiếng Việt thì kô cần sửa thêm 96 nữa.

viettin76

Member
Có phiên bản mới rồi, quen dùng của bác vh nên đang ngồi chờ...........8-|

em đã phích lại các lỗi ở bản mới và úp lên oy, anh tìm ở ứng dụng Việt hóa sẽ thấy. Tải ở trang 4 nhoa, tiện thể đưa lên bài 1 dùm em luôn, máy pc của em sau 14 năm hoạt động thì bị đức màn hình oy lên em kô úp lên bài 1 được, kòn dùng đt để sửa bài 1 thì nó cứ bị lag hoài, khó sửa, nên anh tải đở trang 4. Đây nè
http://www.pdaviet.net/showthread.php?180103-nimbuzz-v3315047-viet-hoa/page4

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
bài ngắn thì edit dễ nhưg bài nào dài edit lại đúng như a nói lang lắm,a đừg sửa trực tiếp trên trình duyệt,a chọn edit rồi copy toàn bộ bài #1 ra 1file txt nào đó rồi chỉnh sửa trog file txt đó xog copy lại rồi vào lại trìh duyệt paste vào bài #1 xog save lại.bài nội dung dài e toàn edit kiểu này:D

Dragon459

Manager
em đã phích lại các lỗi ở bản mới và úp lên oy, anh tìm ở ứng dụng Việt hóa sẽ thấy. Tải ở trang 4 nhoa, tiện thể đưa lên bài 1 dùm em luôn, máy pc của em sau 14 năm hoạt động thì bị đức màn hình oy lên em kô úp lên bài 1 được, kòn dùng đt để sửa bài 1 thì nó cứ bị lag hoài, khó sửa, nên anh tải đở trang 4. Đây nè
http://www.pdaviet.net/showthread.php?180103-nimbuzz-v3315047-viet-hoa/page4

ý anh là lấy link này đưa lên #1 của topic v3.3.0(4971) hãy topic v3.3.1(5047) kia ạ. anh viết nhiều khi teen quá làm em đọc thấy hơi rối.
hơn nữa tên file cũng k ghi rõ version v3.3.1(5047) hay cũ hơn
Cái avatar của anh nhìn kinh dị thiệt. nhìn là chóng mặt luôn X_X