• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi đóng góp ý kiến về version mới của ROM Prophet PDAViet

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Em thay y tuong cua cac bac rat hay, va em cung rat muon tham gia, nhung thuc su khong biet bat dau tu dau, bac nao cao chieu xin chi day doi chut, em xin cam on nhieu nhieu :D

Tốt nhất bạn hãy bắt đầu từ việc TẬP GÕ TIẾNG VIỆT CÓ DẤU đã.

Trước khi có ý tưởng hay hãy tập từ cái nhỏ nhất. :-??

anhmeo

Em là mem mới và cũng mới sử dụng PDA...chưa có kinh nghiệm...em mạn phép xin đóng góp 1 chút theo ý kiến chủ quan của em...Rom cũng như hệ điều hành của PC ..điều đầu tiên ng sử dụng chú ý đó là giao diện ..thứ 2 là tốc độ chạy và độ ổn định ...thứ 3 là các ứng dụng cần thiết cơ bản nhất(em nghĩ chỉ nên dùng những phần mềm cơ bản) cho người sử dụng .. Tùy từng người sử dụng sẽ cài các phần mềm khác thêm vào máy mà mình cần...thứ 4 là vấn đề muôn thủa của PDA đó là độ hao pin :D...
Hiện tại em đang dùng bản room 6.1 V04 cho Atom Exec của bác PhamQuang làm...qua đây em cũng muốn thanks bác ...hì...cái bản room của bác em mới up đc 2 ngày nhưng cũng rất thích ...khi nào có ý tưởng gì về room e sẽ đóng góp típ^^

mu710

giao diện đẹp , ổn định và ít lỗi có lẽ la tiêu chí hàng đầu không chỉ của users mà cà cookers nữa. Em xin góp một ít ý kiến của mình: các pro có thể nào chế biến ra bản ROM mà mình có thể xài danh bạ thẳng trên sim luôn được không, hồi mới mua máy còn xài WM5 mình xài danh bạ trong sim í, mấy anh bán hàng chỉnh giủm không biết là có dùng PM nào không nữa? đó là ý kiến của cá nhân em mong các PRO chỉ giáo thêm...Thanks thật nhiều!!!

scorpion_hmto

giao diện đẹp , ổn định và ít lỗi có lẽ la tiêu chí hàng đầu không chỉ của users mà cà cookers nữa. Em xin góp một ít ý kiến của mình: các pro có thể nào chế biến ra bản ROM mà mình có thể xài danh bạ thẳng trên sim luôn được không, hồi mới mua máy còn xài WM5 mình xài danh bạ trong sim í, mấy anh bán hàng chỉnh giủm không biết là có dùng PM nào không nữa? đó là ý kiến của cá nhân em mong các PRO chỉ giáo thêm...Thanks thật nhiều!!!
Lưu trong SIM có sự hạn chế là chiều dài kí tự tối đa của name chỉ là 15,điều này rất bất tiện....=>việc cần thiết phải tích hợp trong mỗi ROM soft PIM Backup là rất quan trọng.

Chỉnh sửa cuối:

lambo

Theo Mình nghĩ WINDOW đã quá thông dụng với người Việt rối, Iphone la 1 thí dụ người dùng đã bắt đầu chán vì rât nhiều lí do: Pin, phần mềm ít , quản lí File... vv (còn ko tiện nói )
Vậy nên chúng ta cứ sử dụng cái ma chúng ta thấy thuận tiện nhất cho mình & công viêc. Windows van là cái mà chúng cần nhất, chúng ta có thể giả lập được mọi thứ có thể.

megia007

Danh bạ trên SIM thì rất hạn chế, đặc biệt là khi muốn lưu nhiều thông tin của cùng một contact như Số máy bàn cơ quan, số máy nhà, số di động, số fax, email, ngày sinh, ghi chú... bạn à. PPC Phone thì phải mang tính 'đa năng' ngang tầm với 'PC' chứ.:D:D:D

À mọi người chú ý giùm kẻo rất hay nhầm, cooker là cái bếp/dụng cụ nấu ăn :D:D:D chứ không phải 'chuyên gia xào nấu' như ROM COOK đâu. :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

hiennx2k4

Theo ý kiến của tôi thì tốt nhất là nên để 1 Clean ROM nhỏ gọn với giao diện đẹp, kèm Java và Framework. Và kèm theo là gói các phần mềm tiện ích. Ai muốn cài đặt hay gỡ bỏ thì tuỳ.
Một vấn đề nữa là các bản ROM với HSL version mới hình như làm sóng ĐT yếu và kết nối Wifi không ổn và 1 số lỗi về phần cứng. Các bro check lại nhé.
Hy vọng sẽ có 1 ROM mới ngon hơn.
Thân chào.

Born

Quả thực Born thích cái chủ đề này quá! Ngồi ngẫm nghĩ mãi xem có ý tưởng mới gì cho rom ko? rốt cuộc ko có ý tưởng gì? ngâm nghi mãi hiểu ra tại sao mình mãi không được thăng chức cũng chỉ vì ko có ưu thế về ý tưởng, mà có ưu thế về mặt spam :)) Lợi dụng đêm khuya không có ai, spam một phát! :)) :)) Còn nhớ ngày nào trên chủ đề "góp ý cho 1 rom mới" (ko biết bây giờ mất tiêu đâu) TM. Shooter bàn về một loại rom tên là photon với các chức năng như là một chiếc iphone thực sự với công nghệ 2010, có khả năng hô "biến", "lên", "xuống", "phải", "trái"... do một thiền sư (man phamquang) ở nga la tư gì gì đó "nhập quan", "vận công" luyện bí kíp này. Dự án được dự kiến hoàn thành vào năm 2008, nay nhân đà Quốc hội XII đang họp với nhiều chất vấn nhạy cảm, tạm thời dư luận chưa chất vấn quốc hội-pdaviet về những bất cập trong công tác cán bộ, nhưng đặt câu hỏi về dự án trọng điểm nói trên như sau: Thực trạng triển khai ý tưởng ifone-photon công nghệ 2010? Dự án có được khởi động lại ko? Trách nhiệm của "người tuyên bố của bộ ngoại giao" T.M Shooter đến đâu khi để dân chúng trông ngóng (phải chăng TM.Shooter đã sắm iphone nên có phần trễ nải trong công việc được giao thúc giục man phamquang:)) :)))
Không biết bài này được đánh giá là spam hay là ưu điểm "nhớ lâu" ý tưởng ?:) Hy vọng sau vụ này được thăng chức

Shooter

...T.M Shooter đến đâu khi để dân chúng trông ngóng (phải chăng TM.Shooter đã sắm iphone nên có phần trễ nải trong công việc được giao ...:)) :)))
Không biết bài này được đánh giá là spam hay là ưu điểm "nhớ lâu" ý tưởng ?:) Hy vọng sau vụ này được thăng chức
:D:D:D Qua bài này thì thấy rõ mem cấp 1 Born có cơ xuống...mẫu giáo thay vì...tốt nghiệp cấp 1 do spam chuyên nghiệp, làm gì có vụ thăng chức! :D (trừ khi ...chạy chức theo phong trào...)

Windows Mobile gần như đã đạt đến độ hoàn chỉnh của nó trên giới hạn của phần cứng mà nó đang chạy. Mọi nỗ lực cải tiến hiện nay từ nhà phát triển hầu như chỉ tập trung vào tinh chỉnh hệ thống và những ứng dụng nền sao cho đạt tốc độ tối ưu. Rom và những phiên bản xào nấu trên giang hồ của các COOKs hiện nay chỉ có thể theo hướng sắp xếp, modify giao diện và cơ cấu của các applications cho đạt được mục đích trên theo từng khuynh hướng hoặc sở thích riêng.

Rom Prophet công nghệ...2010 do Xạ Thủ Đại sư Shooter dự phóng lúc trước đề xuất một ý tưởng tham vọng phát triển giao diện và các ứng dụng theo hướng "touch" và "talk" tối đa để có thể...rẽ một nhánh ngang hông tách khỏi HTC Touch và iPhone! Lão nạp Shooter cũng đã phải tiết kiệm lương (lãnh qua ATM) mua 1 con iPhone 16G, mấy tháng nay vật lộn break, activate, unlock loạn cào cào để...nghiên cứu cook rom Prophet theo hướng đó...:)):)):)) (...SPAM...>:))

Sau khi tịnh cốc luyện công phu Ai Phôn Cầm Nã Thủ (Multi Touch) đạt khoảng 50/100 thành công lực, lão nạp giật mình giác ngộ, vung hổ trảo xé nát chân kinh đang soạn 108 trang dự án 2010! Prophet Rom và các biến thể của HTC Touch không nên nấu theo hướng này. Về tính năng TOUCH, Windows Mobile với Nhất Dương Chỉ trên nhục thể HTC không thể địch nổi MacOX với Ngũ Chỉ Cầm Nã Thủ trên cương thi ổn định và mạnh mẽ của Ai Phôn Khuyết Táo Môn! Cảm ứng đa điểm của Ai Phôn Diện là độc tôn hiện nay trên giang hồ, những ứng dụng của nó là vô cùng và đang ngày càng phát triển. Hào kiệt Ma giáo và Chính giáo dùng Ngũ chỉ Cầm nã ngày càng đông, kho binh khí Á Bồ Store hiện đang hết hàng không đủ dùng, giang hồ bên Tây Dương đang rục rịch đợi hàng nóng 3G gây huyết án! Bản thân lão nạp mấy hôm nay cũng phải cảm thấy hồi xuân khi lúc rảnh chơi nhã nhạc Rap, Dance với đủ loại nhạc khí bằng ngũ chỉ công trên ma diện đa điểm cảm ứng như một DJ thực thụ, nối cáp âm vào phóng thanh cụ Pioneer và B&W!

Vậy thì, Phú Lộc Phát Prophet Rom nên phát triển theo hướng nào?
Lão nạp nghiệm thấy các Rom trên HTC nên rời bỏ Touch, phát triển theo Vista về giao diện, và khai thác tối đa các applications dùng đoản côn stylus cho Writing Recognize, Drawing của Win Mobile, thứ mà MacOX trên iPhone cũng có, nhưng bất tiện vì không có đoản côn. Touch có thể nói không thích hợp lắm cho Prophet, hãy trở về với bản môn và hoằng dương giáo pháp...

Các COOKs đồng đạo, chư tăng nghĩ thế nào? :-?:-?:-?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.