• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi đóng góp ý kiến về version mới của ROM Prophet PDAViet

Status
Không mở trả lời sau này.

dao_khang

Mình thấy cái touch đấy lúc được lúc ko và ko ổn định cho lắm thường thì khi sử dụng nó một lần tắt đi thì lần sau phải reset mới dùng được lại, khó chịu:(
ko hiểu bác cloud sẽ tính thế nào khi nấu bản touch cho anh em vì mình có cùng câu hỏi với các tester là "có hay không" ???
Hy vọng sớm được thưởng thức 4.0.0.0.5 touch trong một ngày gần đây nhất.
Thân:-x

thanhgia123

Bản fantastic b4 có thêm touch như 1 chương trình kèm theo kích hoạt xong là hoạt động ngon mà chỉ có điều phải kích hoạt thì mới chọt tay từ trái qua phải là vào touch chứ nó không ở thường trực trên bộ nhớ để dù ở bất cứ đâu trong win ta chỉ cần trượt tay từ trái qua phải là vào được vậy thì tuyệt vời còn không thì sử dụng bản 4.5 của bác cloud là tuyệt vời.

anhbaba

Riêng em thì qua các bản rom em thấy bản 4.0.0.0.4SSE là ổn nhất: Khởi hơi chậm nhưng các phần mềm chạy không thấy lỗi, nghe nhạc qua BT tốt, lướt web rất ok (không bị lỗi nhận Tiếng Việt ở một số trang như handheldvn.com và ppcvn.com )
Ở 2 bản rom 4.0.0.0.5 và 5a em bị lỗi: nghe nhạc qua BT không được, lướt web bị không nhận đầy đủ Tiếng Việt. Khi dùng fix A2DP thì nghe nhạc qua BT hay bị chập chờn. Đặc biệt bản này WLAN chọt nhiều lần mới mở được, rất khó chịu, có khi em phải SR vài lần mới mở được.
Còn về thời gian khởi động theo em cả 2 bản rom 4.0.0.0.4 và 4.0.0.0.5 đều chậm
Đó là cảm nhận của em. Nếu có gì sai xin lượng thứ bỏ qua. Hy vọng bản rom mới khắc phục được một số lỗi trên.

AnhTu

Super V.I.P
Mình thấy cái touch đấy lúc được lúc ko và ko ổn định cho lắm thường thì khi sử dụng nó một lần tắt đi thì lần sau phải reset mới dùng được lại, khó chịu:(
ko hiểu bác cloud sẽ tính thế nào khi nấu bản touch cho anh em vì mình có cùng câu hỏi với các tester là "có hay không" ???
Hy vọng sớm được thưởng thức 4.0.0.0.5 touch trong một ngày gần đây nhất.

Bản fantastic b4 có thêm touch như 1 chương trình kèm theo kích hoạt xong là hoạt động ngon mà chỉ có điều phải kích hoạt thì mới chọt tay từ trái qua phải là vào touch chứ nó không ở thường trực trên bộ nhớ để dù ở bất cứ đâu trong win ta chỉ cần trượt tay từ trái qua phải là vào được vậy thì tuyệt vời còn không thì sử dụng bản 4.5 của bác cloud là tuyệt vời.
Bản 4.0.0.5 CrossTouch phải nói là không hề vướng các lỗi phía trên của các bạn đã đề cập, ngược lại chạy rất ổn định, nhanh và có rất nhiều điểm tốt xung quanh, nhưng hiện tại chưa phải là thời gian thích hợp để tung ra, vì nhóm còn phải kiểm tra thật kỹ càng trước khi cho xuất xưởng. Mong các bạn hãy cố gắng chờ đợi =D>
Bỏ nhỏ: Bản CrossTouch sẽ dùng nút Comm Manager để bật chức năng TouchFlo, và TouchFlo sẽ chạy rất tốt :D

Baoduyat

Trong Touch Flo, các mục như Photo, Video, Cloud nên sửa đường dẫn đến thư mục Images, Music trên thẻ nhớ thay vì trên bộ nhớ máy, như thế sẽ tiện lợi hơn, vì ít ai chép video trên Main memory.

Tom_codon

Super V.I.P
Trong Touch Flo, các mục như Photo, Video, Cloud nên sửa đường dẫn đến thư mục Images, Music trên thẻ nhớ thay vì trên bộ nhớ máy, như thế sẽ tiện lợi hơn, vì ít ai chép video trên Main memory.

cái này lập trình sẵn trên TouchFlo không biết thêm REG vào có hữu hiệu gì không ???

dao_khang

các bác ơi bên xda developer ý đã có bản gullum touch v2 rồi đấy nhưng em load mãi mà ko được có bác nào down được rồi thì up lên 1 trang khác đi để anh em còn test thử xem từ đó mà đánh giá bản 4.0.0.0.5 touch của PDAVIET thêm PRO
Thân:D

redcat83

Các bạn ơi mình mới biết site nay lần đầu và thấy hay quá,vì mình mới nên hơi bỡ ngỡ xin cách bạn chỉ giúp mình cách up rom và nâng cấp WM2005 lên 2006 Cho con o2 Neo đi và khi up thì cần phải có những gì?mình xin cảm ơn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

Các bạn ơi mình mới biết site nay lần đầu và thấy hay quá,vì mình mới nên hơi bỡ ngỡ xin cách bạn chỉ giúp mình cách up rom và nâng cấp WM2005 lên 2006 mình xin cảm ơn rất nhiều.

Àh, cái này bạn phải từ từ tìm hiểu mới được, up rom là đưa từ WM5 lên WM6 đó :), vì bạn là mem mới mình dẫn link này cho bạn, đây là bài viết khá chi tiết về quy trình tìm hiểu và thực hiện việc Up rom !!!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=8689

Tại bài viết của Tmod Wantoknow, bạn sẽ hiểu dần rồi tìm những bản WM6 đã có chuyên đề riêng với tên gọi riêng, bạn tải về và lần lượt làm theo bài hướng dẫn là được thôi :D:D !!!

P/S: Mình có vài điều cân nhắc bạn trước :
1. Xác định máy mình thuộc hệ nào G3 hay G4 (đã có cách nhận biết)
2.Sử dụng phần mềm Syns từ phiên bản 4.5 trở lên (ổn định)
3.Sử dụng các phương tiện up :cab phải là Zin mới tốt :D

Chúc vui !

Baoduyat

cái này lập trình sẵn trên TouchFlo không biết thêm REG vào có hữu hiệu gì không ???

Mình đã thử và thấy Ok !. Tuy nhiên có một vấn đề thế này, mình dùng Core Player thay cho Pictures and Video vào mục Video, và thay cả đường dẫn trên thẻ nhớ, nhưng sau khi nhấn vào thì Core Player được mở, và cả Pictures and Video cũng được mở luôn !. Nếu không, ở khóa đường dẫn của nơi chứa Video ta có thể để NULL cũng được.

@Link Tom vừa post lên là Vol 1 của Gullum đó, lỗi tùm lum hết nên các bạn không nên Up. Đã có bản V2 rồi nhưng chưa Up được ( vì chưa load được :D ). Nhưng theo anh thanhsu thì cũng bị lỗi nhiều lắn, như HTC Button X không dùng được và Touch Flo bị lỗi, không thể vuốt được.

dao_khang

các bác ơi em đã load được bản v2 rồi bác @Link Tom là V1.
Nhận xét về bản V2 này là lỗi khủng khiếp lỗi từ A cho đến Z.
Nói chung chất lượng thấp
Hy vọng sớm được thưởng thức bản touch của anh em PDAViet

Baoduyat

Mình đã nói từ đầu là lỗi rất nhiều cơ mà, do bạn háo hức quá nên Up thử thôi :D !.

Bản V2 so với V1 hầu như chẳng fix được lỗi gì tốt cả, lại vướng thêm nhiều lỗi mới nữa chứ !.

h2_viethoang

Mình đã thử và thấy Ok !. Tuy nhiên có một vấn đề thế này, mình dùng Core Player thay cho Pictures and Video vào mục Video, và thay cả đường dẫn trên thẻ nhớ, nhưng sau khi nhấn vào thì Core Player được mở, và cả Pictures and Video cũng được mở luôn !. Nếu không, ở khóa đường dẫn của nơi chứa Video ta có thể để NULL cũng được.

@Link Tom vừa post lên là Vol 1 của Gullum đó, lỗi tùm lum hết nên các bạn không nên Up. Đã có bản V2 rồi nhưng chưa Up được ( vì chưa load được :D ). Nhưng theo anh thanhsu thì cũng bị lỗi nhiều lắn, như HTC Button X không dùng được và Touch Flo bị lỗi, không thể vuốt được.

Vuốt được mà bác. Bác nhấn nút Com xong rồi vuốt thoải mái, khá mượt. Mỗi tội cái nút close khó dùng kinh khủng, dùng rất khó chịu. Đồng thời có rất nhiều lỗi linh tinh và hao pin kinh khủng.....

dao_khang

Công nhận với bác là cái close không hiểu tại sao lại khó dùng khủng khiếp đến thế , vào program mãi mà ko tắt được tức chết đi được lên ý.
Nói chung khuyên các bác đừng up làm gì, em dại up lên chỉ khổ cái máy huhu:(( thương nó thế ko biết.
Chỉ chờ mấy hôm nữa cho nó măn măn bản TOUCH xịn của bác CLOUD.

boydepzai9x

Mình nên thêm vào 1 file doc có hướng dẫn chi tiết như là file Readme.doc của ROM Prophet_PV_Temp (ko biết ROM khác có ko, tại em mới chỉ down ROM này), nhưng là tiếng Việt để anh em tiện việc up ROM, nhất là các newbie như em vậy, kèm theo cả các chú ý nữa, tiện cho việc up tại nhà (offline)

Nếu đc, em có thể dịch đc file Readme.doc sang tiếng Việt với anh em.

Chỉnh sửa cuối:

minhlamdr

Banned
Mình nên thêm vào 1 file doc có hướng dẫn chi tiết như là file Readme.doc của ROM Prophet_PV_Temp (ko biết ROM khác có ko, tại em mới chỉ down ROM này), nhưng là tiếng Việt để anh em tiện việc up ROM, nhất là các newbie như em vậy, kèm theo cả các chú ý nữa.

Nếu đc, em có thể dịch đc file Readme.doc sang tiếng Việt với anh em.

Tui nghĩ là ko cần đâu vì các bước thực hiện việc up rom đã có rất nhìu bài hướng dẫn trên 4rum rồi, chịu khó tìm là sẽ có, mà còn rất chi tiết nữa chứ, thậm chí viết theo lối kiếm hiệp (Xạ Thủ Đại Sư - Shooter) nữa mà.

Nếu là Newbie thì nên đọc những topic trước đây để tham khảo, hoặc nếu ko kiên nhẫn thì nên PM cho 1 thành viên nào đó có kinh nghiệm sẽ dc hướng dẫn tận tình thôi mà, đừng post những bài hỏi về những vấn đề đã hướng dẫn làm loãng topic đang thảo luận.
Thân.

Lamson

Well-Known Member
Prophet touch gullum V3 đã có rồi mình Up thử ( định dùng thử trong khí chờ Cloudya hoàn thiện PV ) thì thấy có mấy vấn đề như sau:
- tốc độ trung bình ( chậm hơn bản PV_4.0.0.05 một chút)
- Bấm vào Com xong vuốt tốt, nhanh, cũng thích
- cài vài chương trình là ram tụt ngay
- Bàn phím không đen hẳn mà lại hơi xám trên nền đen nên rất tức mắt.so với bàn phím của PV_4.0.0.0.5 thua xa
- vẫn bị lỗi Close đóng ứng dụng bằng cách bấm dấu X , hay OK ở góc trên bên phải rất khó cứ tưởng là bị treo máy, nhiều khi nó lại nhảy ra một tùy chọn khác ( cái này là khó chịu nhất).
- còn các mục khác nói chung bình thường cũng không có vấn đề gì
-về Pin thì không để ý vì cài được khoảng 2 giờ thì thấy khó chịu về close quá lại up lại PV_4.0.0.0.5 của Mam PhamQuang trong lúc chờ hàng việt chất lượng cao của Cloudya vậy

( sau khi thử xong thấy đúng là như Dao_khang nói chỉ thương cho cái máy:(( )
* Vài nhận xét như vậy mong các Mod quan tâm để PV_touch sẽ là number one
Thank Cloud và các Mod nhiều

Chỉnh sửa cuối:

minhlamdr

Banned
Prophet touch gullum V3 đã có rồi mình Up thử ( định dùng thử trong khí chờ Cloudya hoàn thiện PV ) thì thấy có mấy vấn đề như sau:
- tốc độ trung bình ( chậm hơn bản PV_4.0.0.05 một chút)
- Bấm vào Com xong vuốt tốt, nhanh, cũng thích
- cài vài chương trình là ram tụt ngay
- Bàn phím không đen hẳn mà lại hơi xám trên nền đen nên rất tức mắt.so với bàn phím của PV_4.0.0.0.5 thua xa
- vẫn bị lỗi Close đóng ứng dụng bằng cách bấm dấu X , hay OK ở góc trên bên phải rất khó cứ tưởng là bị treo máy, nhiều khi nó lại nhảy ra một tùy chọn khác ( cái này là khó chịu nhất).
- còn các mục khác nói chung bình thường cũng không có vấn đề gì
-về Pin thì không để ý vì cài được khoảng 2 giờ thì thấy khó chịu về close quá lại up lại PV_4.0.0.0.5 của Mam PhamQuang trong lúc chờ hàng việt chất lượng cao của Cloudya vậy

( sau khi thử xong thấy đúng là như Dao_khang nói chỉ thương cho cái máy:(( )
* Vài nhận xét như vậy mong các Mod quan tâm để PV_touch sẽ là number one
Thank Cloud và các Mod nhiều

mấy cái bệnh này là bệnh chung về driver cảm ứng khi chuyển từ Touch sang Prophet đó bạn

sẽ sớm có bản touch hoàn thiện của Cloudyfa thui mà.

Status
Không mở trả lời sau này.