• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi post những video cilp chuẩn cho 5800

dxpro1991

[GT] Transformers Revenge Of The Fallen Video Game - One Shall Stand Trailer

Link: http://www.mediafire.com/?dm4ltnzziyu

Pass to Download: Game4v.vn

raanfr

Bạn có thể chì mình làm cách nào để có thể có những hình ảnh về clip mà lại rõ ràng những thông số như trên k bạn
Bạn dùng Media Player Classic

trước khi chụp nhớ vào view->options->output->system default

Còn cái phim Mr.Bean, bác có thể cắt trước rồi chuyển hoặc trong chương trình Xilisoft Video Converter Ultimate có chức năng chuyển những đoạn trong phim mà bạn chọn ấy, khỏi mất công cắt;).

kiencuongvn

cho hỏi các bác dùng soft gì để convert ra đúng 640x360 vậy. Mình dùng xilisoft không chỉnh ra độ phân giải đó được

raanfr

Bạn bấm vào cái nút hình 2 mũi tên để mở advanced profile settings sau đó phải gõ cái độ phân giải đó vô vì xilisoft ko có sẵn. Bạn nhớ phải chỉnh zoom ở chế độ pan and scan hoặc phải cắt xén video lại để ko làm méo mó video nhe.

dxpro1991

Mấy bác kiếm phim hoạt hình 3D ở đâu thế cho em xin link down về convert coi với :D

your_rules

Up típ mấy clip Mr.bean đi ^^ .... Em ghiền Mr.bean lắm.mà up mấy cái mới nhất nha anh.đa số em đều coi hết trên disney channel rùi...hjx ...

mình cũng chắng biết cái nào mới cái nào cũ nữa, nói chung mình có bao nhiêu thì mình sẽ up lên hết để mọi người xem, do đường truyền ở nhà thấp nên quá trình up lên chậm, bạn thông cảm nha

ngmtri

Mấy bác kiếm phim hoạt hình 3D ở đâu thế cho em xin link down về convert coi với :D

Mấy pác khác thì tui không biết download ở đâu :-?? ,nhưng của tui thì Download bằng Vuze torrent :-? . Bấm vô đây để vào trang Vuze down chương trình về setup vô máy rồi vào mục Vuze HD Network mà tìm Clip down về,tốc độ rất nhanh. Trong đây Clip HD rất nhiều (muisic, movie, animation...) :-/

mjayz

Em sài mạng của viettel cái gói office C ...là gói cũng xịn lắm,tốc độ download là lớn nhất trong số các gói mà sao em down có 64mb về mà chờ gần 1h =.=.... mấy anh down 100mb về là khoảng bao nhiu phút a? (sr mod vì spam nhưng đây là thắc mắc của em....hjx ....)

dxpro1991

Mấy pác khác thì tui không biết download ở đâu :-?? ,nhưng của tui thì Download bằng Vuze torrent :-? . Bấm vô đây để vào trang Vuze down chương trình về setup vô máy rồi vào mục Vuze HD Network mà tìm Clip down về,tốc độ rất nhanh. Trong đây Clip HD rất nhiều (muisic, movie, animation...) :-/

Download xong nó để ở đâu vậy bạn :-/

ngmtri

Em sài mạng của viettel cái gói office C ...là gói cũng xịn lắm,tốc độ download là lớn nhất trong số các gói mà sao em down có 64mb về mà chờ gần 1h =.=.... mấy anh down 100mb về là khoảng bao nhiu phút a? (sr mod vì spam nhưng đây là thắc mắc của em....hjx ....)

Dùng thêm chương trình hỗ trợ download như: Flashget hay Internet download manager. Như vậy tốc độ download sẽ nhanh hơn. Còn download theo mặc định của trình duyệt thì ngồi chờ dài cổ cũng chưa down được hết.

ngmtri

Down xong setup rồi chạy chương trình lên, trong cửa sổ chương trình thì sẽ thấy mục Vuze HD Network. vào đấy thì xem nộ dung muốn down rê chuột vào đấy sẽ thấy hiện lên icon mũi tên để download, nó sẽ down file torrent về và chuyển vào mục download ở trên.

your_rules

Theo mình thấy thì mặc định của chuơng trình là nó nằm ở C:\Documents and Settings\...\My Documents\Azureus Downloads

Dùng thêm chương trình hỗ trợ download như: Flashget hay Internet download manager. Như vậy tốc độ download sẽ nhanh hơn. Còn download theo mặc định của trình duyệt thì ngồi chờ dài cổ cũng chưa down được hết.

Mình dùng chính chuơng trình download của vuze lun, thấy cũng ok, mới download xong 1 clip về ronaldo dự định tối nay sẽ up lên

ngmtri

Mình dùng chính chuơng trình download của vuze lun, thấy cũng ok, mới download xong 1 clip về ronaldo dự định tối nay sẽ up lên

Cái Vuze này là để download file dạng torrent theo giai thức P2P, còn pác kia hỏi là download những file được up lên 1 Host về nhưng tốc độ chậm mặc dù đang xài gói cước internet xịn của Viettel, down file 64 MB là chờ gần cả tiếng tui đoán là do down bằng trình duyệt mặc dịnh mà ko dùng chương trình hỗ trợ download nhưng Flashget hay IDM.

new_life

các bro nao giup minh voi, minh su dung phan mem silisoft chuyển nhạc hình sang mp4 khi da hoan tất xong cho vào dien thoại mà sao chạy chỉ được có 1 nửa bài là sao( giả sử 1 video chay là 04:12 chẳng hạn, nhưng sao mình convert chỉ còn lại 01:54 là sao? ):-/

Hoden

Super V.I.P
các bro nao giup minh voi, minh su dung phan mem silisoft chuyển nhạc hình sang mp4 khi da hoan tất xong cho vào dien thoại mà sao chạy chỉ được có 1 nửa bài là sao( giả sử 1 video chay là 04:12 chẳng hạn, nhưng sao mình convert chỉ còn lại 01:54 là sao? ):-/

bạn cài chế độ
video quality;high
sound :high
là sẽ full thôi bạn qua đây xem hướng dẫn nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=58714&page=2

new_life

co duoc dau ban oj, mình để cả 2 chế đọ đó mà cũng kô được, mà làm gì có high, chỉ có higher & highest thôi bạn à

your_rules

co duoc dau ban oj, mình để cả 2 chế đọ đó mà cũng kô được, mà làm gì có high, chỉ có higher & highest thôi bạn à

Bác hoden nhầm lẫn high với higher & highest nên new_life k tìm thấy là đúng rùi, bạn chọn higher hay highest cũng được, còn phần advanced profile settings, phần video bạn chọn mục zoomfull chứ để mặc định letter box là chỉ convert được 50% phim thui bạn ơi
Trong topic này cũng đã có bạn hướng dẫn rùi đó