• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận các thắc mắc, yêu cầu các giải thích...

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
KJR lập chủ đề này vì thấy nhiều bạn hỏi các vấn đề không đúng nơi qui định.

Chủ đề này sẽ là nơi các bạn thắc mắc hay bàn luận về các vấn đề phát sinh từ các chủ đề Việt hóa kia: sao down file không được, cài đặt như thế nào...

Nói chung mọi vấn đề thảo luận sẽ được post vào đây, các bài biết không đúng qui định tại các chủ đề kia sẽ được di chuyển vào đây hoặc bị xóa mà không cần báo trước.

Đề nghị các bạn tuân thủ triệt để để khu vực này được gọn gàng và dễ theo dõi hơn.

KOJIRO

Ặc bác này mới 70% đã pot lên ùi:| Để lai căng thế dùng ngứa mắt lém:D THôi cứ thanks động viên bác:)

Kojiro

Super V.I.P
mình post nhầm file gốc rồi. bạn vui lòng tải lại nha, sorry. :D

Em test chưa vậy? Thứ nhất a chưa thấy có bản 5.05, thứ 2 a chép vào cũng được nhưng nhấp vào Tùy chọn thì bị văng :-?

Kojiro

Super V.I.P
Ghi âm cuộc gọi đây, anh em test dùm

File chuẩn là như thế nào? sis chuẩn hay là RSC chuẩn? Nếu RSC chuẩn thì đây à bên dưới.

Trời à! File sis cài đặt để có ứng dụng mà chép đè chứ, chứ file rsc ko thế nào biết chép vào đâu, k hiểu ý a à :-?

Kojiro

Super V.I.P
Ghi âm cuộc gọi đây, anh em test dùm

File chuẩn là như thế nào? sis chuẩn hay là RSC chuẩn? Nếu RSC chuẩn thì đây à bên dưới.

Trên máy em chạy, trên máy a bó tay. Nhấp vào không thấy gì hết. Chờ a e khác test dùm vậy.

troly

Well-Known Member
Trên máy em chạy, trên máy a bó tay. Nhấp vào không thấy gì hết. Chờ a e khác test dùm vậy.
Đây chép đè phai UP_2000138a.rSC VH (ko biết phiên bản nào nhé) của tiny1990 thành công máy chạy tốt. Đánh giá tốt, máy chạy có hơn chậm tí. Hình bên dưới. Phai là chép đè mà Kojiro.
Lỗi vẫn còn chử Send!

tiny1990

Đây chép đè phai UP_2000138a.rSC VH (ko biết phiên bản nào nhé) của tiny1990 thành công máy chạy tốt. Đánh giá tốt, máy chạy có hơn chậm tí. Hình bên dưới. Phai là chép đè mà Kojiro.

Tối nay em sẽ up bản việt hóa chính thức cho phần mềm UltimatePortable Ultimate Voice Recorder .v505
File đóng gói đàng hoàn, các bạn nhớ theo dõi nha. đây là vài tấm ảnh nè

troly

Well-Known Member
Tối nay em sẽ up bản việt hóa chính thức cho phần mềm UltimatePortable Ultimate Voice Recorder .v505
Làm phiền nhé cho mình xin chương trình chụp hình trên pc được ko? Mình có vài chổ muống hỏi các bạn ko có hình thì ko thể mô tả nổi. Cảm ơn trước!

tiny1990

Làm phiền nhé cho mình xin chương trình chụp hình trên pc được ko? Mình có vài chổ muống hỏi các bạn ko có hình thì ko thể mô tả nổi. Cảm ơn trước!

ấn út Screen ( kết nút F12) + Alt => là chụp hình.bấm ctrl + C để copy. mở trình Paint lên và dán vào đó, rồi up lên đây :D

Kojiro

Super V.I.P

Chờ em nhé! Góp ý tí là file text em nên đưa www.PDAviet.net vào nhé. Đó mới là quan trọng :)

A đã test file của em, nói chung ổn nhưng đúng là chỉ mới VH 95%, nên siêng VH tất cả đi :D

troly

Well-Known Member
Chờ em nhé! Góp ý tí là file text em nên đưa www.PDAviet.net vào nhé. Đó mới là quan trọng :)

A đã test file của em, nói chung ổn nhưng đúng là chỉ mới VH 95%, nên siêng VH tất cả đi :D

Cho hỏi tí nhé. Trong quá trinh dịch có những địa chỉ dịch ko có text thì mình có bấm lưu ko. Mình bấm lưu hết thì vẫn có địa chỉ ko thể lưu được. Khi đã dịch và lưu cả những địa chỉ ko co text, thì trên máy chạy được nhưng ko thể đọc được.

Kojiro

Super V.I.P
Cho hỏi tí nhé. Trong quá trinh dịch có những địa chỉ dịch ko có text thì mình có bấm lưu ko. Mình bấm lưu hết thì vẫn có địa chỉ ko thể lưu được. Khi đã dịch và lưu cả những địa chỉ ko co text, thì trên máy chạy được nhưng ko thể đọc được.

tiny đã hướng dẫn a chụo ảnh màn hình, a chụp thử nhé vì đọc bài a em không hiểu gì cả :p

Theo em hiểu a đang đề cập đế những dòng mà không có dấu + ở đầu. Như em đã nói, cái nào anh thấy xuất hiện trong ứng dụng đang chạy trên máy thì dịch, cái nào không có thì đừng a à.

maddot

Well-Known Member
tiny đã hướng dẫn a chụo ảnh màn hình, a chụp thử nhé vì đọc bài a em không hiểu gì cả :p

Theo em hiểu a đang đề cập đế những dòng mà không có dấu + ở đầu. Như em đã nói, cái nào anh thấy xuất hiện trong ứng dụng đang chạy trên máy thì dịch, cái nào không có thì đừng a à.

Kinh nghiệm đau thương đầy mình hé :))

danny_guan

Mấy a ơi help. Sao e cài phần mềm ghi âm VH vào máy mà sao ghi âm ko dc và e bấm vào chương trình ghi âm thì cứ văng ra hoài. Mong các a hãy giúp e,

Kojiro

Super V.I.P
FExplorer sửa của Kojro đã tét N82 VH 99% because 1 số từ không thấy đâu ????

Một số từ nếu không thấy là do số từ đó đi theo 1 cụm, cụm đó mình dịch 1 2 từ rồi, khi replace thì có thể nó mất số từ chưa dịch luôn.

Test ok file của bạn, bạn cho mình xin tí kinh nghiệm đí :D

Mấy a ơi help. Sao e cài phần mềm ghi âm VH vào máy mà sao ghi âm ko dc và e bấm vào chương trình ghi âm thì cứ văng ra hoài. Mong các a hãy giúp e,

Cài file vào xong nên nên restart lại máy, mà ứng dụng đó đã có file cài đặt rồi. Tìm trong chủ đề việt hóa mà down nha.

troly

Well-Known Member
Kinh nghiệm đau thương đầy mình hé :))

Hỏi anh một câu nhé: Sau khi dịch mình lưu lại phai dịch đó khi thoát ra thì nó tạo ra một thư mục có tên là "Out" trong đó chứa các phai có tên trung với tên mình lưu và kèm theo một dẫy số "troly.rsc39702.4217418981.out" như vậy là sao? có ảnh hưởng đến phai dịch ko anh?

Status
Không mở trả lời sau này.