• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi tổng hợp, đề nghị code các ngôn ngữ của firmware các đời máy

Kojiro

Super V.I.P
cho mình code VietNam E51:
220.34.37
20-10-2008
RM-244
Nokia E51 (14)
nha mấy anh!

Mình dò thì thấy máy bạn đã có đế fw 300.34.56 với các code sau: 0552353 (black steel), 0552364 (rose steel), 0554762 (white steel). Các chữ trong ngoặc là màu của máy nhé!

myhang79

Cám ơn bạn nguyenpa nhiều nha. Mình te tua với cái N85 cả tuần nay rồi. Bây giờ mình up ₫ây. kg ₫úng như vậy là bạn te tua giống nó luôn nhé.

NguyenTu

Super V.I.P
Cám ơn bạn nguyenpa nhiều nha. Mình te tua với cái N85 cả tuần nay rồi. Bây giờ mình up ₫ây. kg ₫úng như vậy là bạn te tua giống nó luôn nhé.

dọa nạt kinh quá!!X-(X-(X-(X-(

tiny1990

Nokia 6110 GPS Navigator
Serial number:
354847011634801
Warranty:
YES
Care Services:

Warranty Class:

Handset:
6110 Navigator
Product code:
0546028
End of Warranty:
27-10-2008
Sold-to Country:
VN-VIET NAM

contrailathe68

pác nào giúp em vớiiiiiii
cho em xin code việt nam của n85
Type : RM-334
Language set : 019
Sofware version : 11.047
Custom version : 11.047.201.3
.....nhân tiện cho em hỏi nếu mình change code ,update lên version mới thì máy có tăng tốc độ lên ko ạh ? và với dòng n85 này thì version nào là ổn nhất vậy các pác ????

nlphong75

0539354 -> India/Vietnam ...English, Indonesia, Malaysia, Philipino ban ơi cái này của n73 phải tui cài cái này.là máy có tiếng việt fai ko bạn

contrailathe68

.....nhân tiện cho em hỏi nếu mình change code ,update lên version mới thì máy có tăng tốc độ lên ko ạh ? và với dòng n85 này thì version nào là ổn nhất vậy các pác ????

AndyCuong

Supper Moderators

mình kiểm tra trên mạng RM-334 là hàng xách tay từ nước ngoài về , nên không có code tiếng việt . chỉ có RM-333 mới có code tiếng việt .

superman1983

Bác nào làm ơn cho em xin code tiếng việt của con E63 (red) với!
RM-437
Khẩn lắm ah! Thanks các Bác

superman1983

E63 Product code: 0568939
Thanks Bác nhiều ah! Bây giờ em lại phát hiện ra 01 điều nữa là không tài nào sử dụng được thằng NSS đổi code cho con E63 cả! Dù đã sử dụng nhiều bản Nokia PC suite với mấy bản NSS mà chẳng ăn thua cứ báo Error mãi! Nên chắc phải dùng JAF thôi! Bác nào có firmware tiếng việt mới nhất cho con E63 Red thì cho em xin với! Thanks các Bác!

Kojiro

Super V.I.P
Thanks Bác nhiều ah! Bây giờ em lại phát hiện ra 01 điều nữa là không tài nào sử dụng được thằng NSS đổi code cho con E63 cả! Dù đã sử dụng nhiều bản Nokia PC suite với mấy bản NSS mà chẳng ăn thua cứ báo Error mãi! Nên chắc phải dùng JAF thôi! Bác nào có firmware tiếng việt mới nhất cho con E63 Red thì cho em xin với! Thanks các Bác!

Sẵn đọc bài này để biết up qua Jaf: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48499, thì bạn hãy vào 1 link của Pm navifirm để tìm fw bạn cần nhé!

superman1983

Sẵn đọc bài này để biết up qua Jaf: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48499, thì bạn hãy vào 1 link của Pm navifirm để tìm fw bạn cần nhé!
Thanks Anh! Em đã down được bản Firmware có tiếng việt cho con E63. Em định dùng JAF để Downgrade mà đọc dòng này thấy hơi ngán vì firmware em đang xài là bản mới nhất không có tiếng việt.
Lưu ý. FW mà bạn chuẩn bị flash phải bằng hoặc cao hơn FW cũ của máy. Nếu thấp hơn sẽ gây Die Phone (có thể cứu)
Anh cho em hỏi vừa Downgrade bằng JAF vừa đổi code tiếng việt để dùng NSU úp lên bản mới nhất lại được chứ ah!

Kojiro

Super V.I.P
.....
Lưu ý. FW mà bạn chuẩn bị flash phải bằng hoặc cao hơn FW cũ của máy. Nếu thấp hơn sẽ gây Die Phone (có thể cứu)
Anh cho em hỏi vừa Downgrade bằng JAF vừa đổi code tiếng việt để dùng NSU úp lên bản mới nhất lại được chứ ah!
Mình thì chưa down lần nào, chỉ up lên thôi, đọc được nhiều thông tin anh em down được, anh em lại khuyên ko nên down nhất là N82...
Việc này mình ko dám ý kiến, bạn thử tham khảo nhiều nơi khác xem sao :)

superman1983

Mình thì chưa down lần nào, chỉ up lên thôi, đọc được nhiều thông tin anh em down được, anh em lại khuyên ko nên down nhất là N82...
Việc này mình ko dám ý kiến, bạn thử tham khảo nhiều nơi khác xem sao :)
Hehe! Anh đang lăm le downgrade cho em nó! Chỉ chờ Bác có ý kiến động viên là em làm liền! Mà Bác cũng không chắc thì em cũng phải liều thôi! Oke thì em động viên cho Bác làm thử!:D