• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi tổng hợp, đề nghị code các ngôn ngữ của firmware các đời máy

Kojiro

Super V.I.P
Theo như bro nói thì máy này tuy là thường nhưng nó đã được up lên ME từ khi sản xuất rồi hay sao?, vì code đó và số IMEI này là mình xem đằng sau máy của mình nó in như vậy, khi mình nhờ mấy pác tra cái IMEI nó cũng ra kèm luôn cùng cái số code đúng như vậy. Pác Mod vào trả lời giúp e. Thank pác.

Vấn đề này khá phức tạp :) Vì cũng có thể cái danh sách coe kia bị nhầm :) Tuy nhiên, nếu máy đã qua vài người sử dụng thì code sau pin chỉ còn giá trị tham khảo thôi bạn à :)
N73 thường và ME theo mình biết là phân biệt qua nút hình nốt nhạt, máy thường ko có nhưng khi up qua code ME thì nút này sẽ thành chức năng như nút nốt nhạc trên ME.
Mình chỉ biết đến thế, nếu còn gì thắc mắc bạn có thể lên care để hỏi thôi :)
Mà nè, 1 vấn đề đừng hỏi 2 nơi nhé!

Kojiro

Super V.I.P
:D, tại em hỏi 1 nơi mà đợi mãi chả có ai vô trả lời giúp em à, sorry pác.
N73 RM-133 APAC Music Edition
=============================
0539343 -> APAC 1 ...Chinese, English

Cái code này do pác up lên mà http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9128.

Uhm! Mình lấy từ các trang nước ngoài tổng hợp về, trước giờ chưa có ai có ý kiến gì cả :) Vấn đề này bạn cứ theo trả lời trên của mình nhé, mình bó tay nếu được hỏi nữa đó :p

habaolinh

Super V.I.P
Thực raminhf cũng không biết đc là cứ N73 Black thì có đc coi là N73ME hay không nhưng nếu đúng như trong server của Nokia thì chỉ có 1 số pc đc coi là ME:

Còn pc của bạn hay pc của N73 Black hàng cty thì ở đây chỉ ghi là black thôi, không có chứ ME nào cả nên mình cũng không biết nên gọi nó như thế nào.

Bạn có thể dùng Navifirm để check.
Chắc câu trả lời này sẽ làm hài lòng bạn, và đừng có spam bên topic check imei nữa nhé.

oanhvinhquang

Tình hình là mình mới update FW 300 mới cho em E71,khi làm xong thấy kg có ngôn ngữ tiếng Việt,bây giờ mình phải đổi code tiếng Việt xong rồi up lại FW hả các pro,nếu đúng vậy cho mình xin code tiếng Việt luôn nhé,có hướng dẩn dùm mình luôn hen,cám ơn các pro nhe!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình là mình mới update FW 300 mới cho em E71,khi làm xong thấy kg có ngôn ngữ tiếng Việt,bây giờ mình phải đổi code tiếng Việt xong rồi up lại FW hả các pro,nếu đúng vậy cho mình xin code tiếng Việt luôn nhé,có hướng dẩn dùm mình luôn hen,cám ơn các pro nhe!

Bạn làm theo hướng dẫn này để up lại fw: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48499
Máy bạn nếu đổi code thì cũng ko dùng NSU up lại được vì vậy phải qua JAF.

Code tieng viet cho n70,co ko ah?
Posted via Mobile Device

N70 có fw tiếng việt đâu mà code chi cho mệt bạn :)

cho em xin code tieng viet cho e66 voi a

Của bạn đây, 2 code, tùy màu máy mà chọn nhé:
0566412: RM-343 CTR VIETNAM GREY STEEL
0566411: RM-343 CTR VIETNAM WHITE STEEL

HuyChung

Trước mình thay đổi code cho máy 73 thường với code của n73 music và up firmware song thì thấy nhạc to và rõ hơn trước . nhưng với N85 thì không biết làm sao có thể làm cho nhac to lên không nhỉ? Nhờ giúp đỡ!

habaolinh

Super V.I.P
Trước mình thay đổi code cho máy 73 thường với code của n73 music và up firmware song thì thấy nhạc to và rõ hơn trước . nhưng với N85 thì không biết làm sao có thể làm cho nhac to lên không nhỉ? Nhờ giúp đỡ!

N85 ko có ME nên chỉ nguyên như thế thôi.

mdhy

Em có con máy N79 bản nội địa Trung Quốc RM-349, hiện tại up fw mới nhất cho máy 31.002.201.6; hiện tại đang bị lỗi không hiện tên tên tin nhắn mặc dù đã có trong danh bạ. Em muốn khắc phục lỗi trên và up fw nào có tiếng việt
em chưa có kinh nghiệm nên nhờ các bác giúp với
em ở tỉnh lẻ, up lung tung sợ die d, mà thợ ở đây về fw gà lắm. Rất mong các bác giúp em. thanks

habaolinh

Super V.I.P
Máy của bạn là RM-349 còn máy của Vn là RM-348 mà. Chưa thấy thông tin có thể flash sang đc.
PS: Mang đây mình test thử cũng đc, hehe...
:)):)):))

Kitmit

anh ơi máy em la Ê63 sau khi update firmware 40.12.013 nó đòi mã code tiếng việt là gì vậy anh
nhập thử 12345 vẫn không được

thongnv0310

E61i của mình đổi code , đọc đc TV, nhưng mấy phím kí tự lại bị lệch,ai bít code nào chuẩn mà ít lệch nhất ko ạ, xin cảm ơn

jtl

Bác nào có Product code VN cho E72 ko. Cho e xin với, thanks các bác trước.