• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NƠI YÊU CẦU ROM GỐC CHO HTC HERALD

thequy2001

Chào các Bác. Mình đang dùng con HTC 4350, có bản rom gốc là WWE 1.8.401. Sau khi uprom lên WM6.1 chạy rất Good. Sau khi dùng 1 tuần, mình tháo pin ra để thay Sim và do để hơi lâu nên khi lắp Pin vào thì ...chỉ hiên lên 2 dòng IPL và ... rồi tắt. Chỉ có bấm đồng thời Power+Camera và chọt Reset thì vào được Bootloader, còn không làm gì được.
Đã uprom lại nhưng nó cứ báo lỗi 300 (Rom không đúng). Bây giờ phải làm sao hả các Bác????? Mong các Bác chỉ giáo giúp

Thanks!!!!

Taki7610

Unlock_GSM
Tôi dùng máy HTC 4350 WM5, dùng tool HERALD-USPL-beta3 để unlock CID. Nhưng máy die rồi, máy chỉ chuyển về chế độ BOOTLOADER và màn hình chỉ
IPL 1.08.001
SPL 1.08.001

Theo diễn đàn Wiki XDA thì tool này bị lỗi và chưa có cách sửa.
Không biết các bạn có cách khắc phục không?

Khi up rom thì báo lỗi ERROR [300] INVALID UPDATE TOOL

Không biết dùng bản ROM gốc của máy thì có khô phục được không?

Nếu bạn nào có bản ROM gốc (1.8.405.1 WWE) thì gửi cho tôi với (hy vọng có thể khôi phục được???)

Cám ơn.

Kiếm bản này up thử nhé - bản gốc của HTC_P4350_WWE_4.17.405.2_4.1.13.44_02.94.90_Ship

Taki7610

Unlock_GSM
Chào các Bác. Mình đang dùng con HTC 4350, có bản rom gốc là WWE 1.8.401. Sau khi uprom lên WM6.1 chạy rất Good. Sau khi dùng 1 tuần, mình tháo pin ra để thay Sim và do để hơi lâu nên khi lắp Pin vào thì ...chỉ hiên lên 2 dòng IPL và ... rồi tắt. Chỉ có bấm đồng thời Power+Camera và chọt Reset thì vào được Bootloader, còn không làm gì được.
Đã uprom lại nhưng nó cứ báo lỗi 300 (Rom không đúng). Bây giờ phải làm sao hả các Bác????? Mong các Bác chỉ giáo giúp

Thanks!!!!

Mình nghĩ con đó "chắc phải đem ra hàng đó"!-Up thử các bản kia thử xem nhé-up từ thẻ!

anhxxxlove

Các bác có bản Rom gốc của con htc atlas (p43510) cho em xin với, mấy hôm nay tìm mãi mà kô thấy, em đang xài co t-mobile wing định up thử rom htc xem sao tại vì rom của t-mobile wing nặng wá, chiếm hết bộ nhớ máy và ram rồi, cám ơn các bác nhiều.

NhatToai

Super V.I.P
Các bác có bản Rom gốc của con htc atlas (p43510) cho em xin với, mấy hôm nay tìm mãi mà kô thấy, em đang xài co t-mobile wing định up thử rom htc xem sao tại vì rom của t-mobile wing nặng wá, chiếm hết bộ nhớ máy và ram rồi, cám ơn các bác nhiều.

Bạn xài T-Wing thì lấy bản này về xài thử xem:http://rapidshare.com/files/116889657/Open_Touch_v5.0_Lite_Diamond.rar
Bạn đã up bản update 4.26 rồi còn tìm ROM gốc làm gì.nhớ Tool HardSPL đầy đủ(nếu chưa Tool lần nào).
Bản này xài được đấy,chúc vui.

anhxxxlove

Oh, thật là cám ơn các bác rất là nhiều, để mình up thử xem sao. À, cho mình hỏi t-mobile wing là Herald P4351 mà mình up rom của bạn PHAM NHAT THANH là Herald P4350 có được kô vậy mấy bác với lại bản đó là win 2005 hay 2006, một lần nữa xin cảm ơn.

danghoang

xin rom gốc wm6 cho dopod c800

Bác nào có link tải rom gốc wm6 cho dopod c800 không, vui lòng gủi giúp với...
Vì tất cả link down bị die hết rùi

sken

em cần Rom gốc của HTC HERALD 4350 bản tiếng Đan mạch, ngày trước bật máy lên thì nó hiện thế này IPL 1.08.001, SPL 1.08.001.
bác nào có cho em xin gấp với nhé.

many thanks.