• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800,5530,5230,5233 - C6 v20 - Nokia Photon bản TV Fix

phantom9790

ban nay co hieu ung sao ko?huhu.e ko biet dua hieu ung vao ma lai dang thi ko co thoi jan nghien cuu,cac bac jup em.

cloudzxz

Ai test rồi cho cái ý kiến :
Ra vào menu thế nào ? Có mượt k? Delay nhanh hay chậm?
Tốc độ vào các phần mềm ntn?Chạy nhiều app cùng lúc thì máy móc nó ra sao
v.v Thanks các bác nhiều :D

ban nay co hieu ung sao ko?huhu.e ko biet dua hieu ung vao ma lai dang thi ko co thoi jan nghien cuu,cac bac jup em.

Cài python và animenu plus rồi apply c2z và open4all rồi tự chọn eff nhé

dragonstick87

cho mình hỏi muốn hiển thị thời tiết khi đã cài SPB weather ra màn hình chủ thế nào vậy

phantom9790

ai test 5230 rồi thì cho em ý kiến cái nhể??? có lỗi gì không ạ..em đang dùng bản của duythanh mà không biết bản này có hơn bản ấy không nữa..hichic

dragonstick87

test roài chạy rất mượt mà kũng như của duy thanh thôi. Nhưng bản này ko có hiệu ứng + 7 trang kí tự nhé

phantom9790

không có hiệu ứng thì chán chết.thế có điểm gì hơn bản của bác duythanh không ạ????

7534286

các bạn không tự cook hiệu ứng vào được àh, Trên diễn đàn thiếu gì bài chỉ :)

anhhiepdhktcn

bác ngọcha nói là : -Xóa bớt 4 Theme gốc,chỉ để lại 2 theme đặc trưng của bản Photon>>nhưng em tưởng sủa theme trong rofs3 mà>trong khi download về chỉ có file rofs 2>giải thiik giúp em với??

ngocha2006

bao giờ mới có fw 5530 thế anh?Click here to enlargeClick here to enlarge
5800 sắp có 5530 chắc phải 11 giwof mới up xong

C6 nó đã gộp rofs 2 và rofs 3 vào làm 1
vậy nên Theme nằm trong rofs 2

dragonstick87

bác ngocha ơi bản này có một lỗi là khi em vào cài đặt -> điện thoại ->quản lí điện thoại thì bị văng ra còn vào phần khác thì ok e dùng 5230

v2honline

So sánh với bản của duythanh : Ko hơn j về ram, pin, hiệu suất trong điều kiện hiệu ứng, sử dụng như fw của duythanh. Thiếu vài mod thú vị của duythanh.
Bản của duythanh cook lại từ bản cook Pixel1 nên cũng okie lắm. Ai mún thưởng thức cái mới thì flash Photon^C6 nha :D

cloudzxz

Bản này dùng k = bản của duy thanh :| rp ko nhận patch khác patch trong Z,thành ra ko apply c2z để mà tự tạo eff đc . Ai add eff zoom extreme hoặc của duy thanh thì mình xin ủng hộ cả 2 tay

traicauhd

bác ngocha ơi bản này có một lỗi là khi em vào cài đặt -> điện thoại ->quản lí điện thoại thì bị văng ra còn vào phần khác thì ok e dùng 5230

theo mình biết thì lỗi này là do mod xóa app About Nokia ????