• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800 không nhận tai nghe bluetooth?

con 5800 của em mua hàng chính hảng nhưng sao em sử dụng tai nghe bluetooth N95 máy tìm thấy nhưng nhận được khoảng 30 giây thì tự động ngất kết nối luôn, các bác cho em hỏi trường hợp này có phải máy của em bị lỗi không..........cám ơn các bác nhiều......

anhky

Cái này mình gập òy, 2 cái hok cái nào nhận hết, để wa cái N82 thì nó nhận. MOd nào hướng dẫn dum mình với, 2 cái mà ko nghe dc ^.^

cám ơn các bác hướng dẫn cho, chắc là tại tai nghe quá, nhưng sao mình dùng máy nokia 3600 thì dùng được, không biết sao bây giờ............

huybass00

Đừng lo. reset lại máy đi nhá! Yên tâm tui cũng bị một lần tương tự.Ngon thôi(Nếu máy bạn đúng là của Nokia công ty=)))

chinmuoichin

Tui cũng bị rồi . Tai nghe Samsung Wep 200 , kết nối 1 chút là bung liền , không sử dụng được . Tai nghe này tôi đã xài qua các máy N95-8G , N82 , SS Omnia, N81 đều sử dụng bình thường .

Inuyasha1987

Ừm cái này mình cũng bị rồi, cái tai nghe bluetooth kết nối đc tí là đứt, mà sang thử kết nối với N82 thì ngon ơ thế là tự nhiên bị chửi máy mày máy TQ rồi, ức thế cơ chứ :)). Hồi đó dùng fw 2.1 ko biết có phải là lỗi của fw ko chứ chắc ko fải do bộ fận bluetooth đâu, lên 3.0 rồi nhưng chưa thử lại

daolong83

Mình thấy 5800 chỉ tương thích với các dòng tai Bluetooth BH-503, BH-504, WH-500, WH-600, WH-700 hay sao ấy bạn ạ! Cái của bạn có thuộc 1 trong các dòng này không?

phongtinh

Cái này mình cũng đã bị cũng có topic mình hỏi rùi!
Tai nghe mua ngoài thị trường cũng không dc như bạn nói khoản 30s tự out ra!
GIờ mình xài lại BH-801 của nokia chính hảng thì ok!

caspercar

Máy mình cũng không connect được với cái tai nghe bluetooth của N95. Search thì thấy nhưng mà connect vào là báo lỗi gì lung tung hết.

tranthaicantho

con 5800 của em mua hàng chính hảng nhưng sao em sử dụng tai nghe bluetooth N95 máy tìm thấy nhưng nhận được khoảng 30 giây thì tự động ngất kết nối luôn, các bác cho em hỏi trường hợp này có phải máy của em bị lỗi không..........cám ơn các bác nhiều......

Vụ này bác nên dùng biện pháp mạnh hơn.Phải ép nó làm việc,bắt nó phải phục tùng ta.Vào mục Kết nối cho đt search thiệt bị rồi bắt nó phải kết nối.Và bác phải chắc ràng pin full nhé

phongtinh

Vụ này bác nên dùng biện pháp mạnh hơn.Phải ép nó làm việc,bắt nó phải phục tùng ta.Vào mục Kết nối cho đt search thiệt bị rồi bắt nó phải kết nối.Và bác phải chắc ràng pin full nhé

Cái vụ này khong phải không conect mà là conect khoản 30 giây là tự ngát kết nối cho dù ép cỡ nào thì cũng vậy hà bạn ời!
CHỉ 1 cách duy nhất xài những tai nghe mà nó support cho chắc!

nhan_tu

e dùng tai nghe cua xe lexus mà có nghe đước đâu máy e có ván đề gì ko hixx